Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Windows 10] Hướng dẫn cách tắt Windows Update

Nam Air
17/7/2015 14:2Phản hồi: 122
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng vào services tắt rồi nhưng ko được. Nhiều lần rồi, ko biết phải làm sao???
@Phạm Quốc P tắt thì được nhưng đồng nghĩa tắt lun tường lửa và MS Security rất dễ dính trojan, 1 thời gian tắt nhưng đã bật lại
Tắt trong services nhưng bật máy lên lại thấy ko được. Mình Win 10 home. Virut mình ko sợ Ổ SSD nên dung lượng có hạn
@Phạm Quốc P lúc trước mình tắt bằng cách này
http://www.pcworld.com.vn/articles/cong-nghe/lam-the-nao/2016/07/1249074/tat-tinh-nang-tu-dong-cap-nhat-cua-windows-10/
@SkyShadow131 Mình gõ "gpedit.msc" vào run thì ko chạy được
@Phạm Quốc P đây bác, bình thường mà
raymondluk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới mua máy Win 10 dùng SSD mà nó cứ tải bản update và cài riết vậy chắc banh ổ luôn quá 😔
@raymondluk t7, cn rãnh ở nhà update thủ công cho hết khỏi hoang mang bác
raymondluk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@SkyShadow131 máy mình ngoài cái win là bản quyền ra thì còn lại là lậu hết, cập nhật hoài như vậy microsoft có chặn không cho dùng các soft khác nếu phát hiện lậu không
@raymondluk máy mình ngoài bỏ tiền ra mua ráp thì cái gì chạy trên nền toàn lậu hết 😁 và đã up win bản mới nhất :v
clapika
TÍCH CỰC
6 năm
Hồi trước máy mình nó lên window 10 creator xong thì mất bluetooth. Hóa ra là cái driver không tương thích. Về lại 10 Home thì lại được. Từ đó tắt luôn update 😔
Cái này tắt đi nhưng khởi động lại máy nó lại bật, tức thật. Win 10 ver 1709
Bác nào có cách tắt triệt để windows update đi không thế ? Tắt services rồi, bật máy lại tự start lại, xóa trong task scheduler lại tự động tạo lại, nếu mà không biết cứ để thì sẽ tự động update lên phiên bản windows 10 mới nhất. Các bác giúp em với.
Em cảm ơn các bác nhiều.
vuphin2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Windows Update là cần thiết, song như nhiều bạn nói lên bản mới nhiều máy không chịu được. Tôi thường tắt Services (disable) sau đó khởi động lại, bật lại Survices (automatic) thì máy chỉ cập nhật bản vá và không lên bản mới. Nếu trước đó đã cập nhật rồi nhưng về lại bản cũ (hoặc cập nhật không thành công và restore) thì để tắt được các bạn vào C:Windows\Software\download xoá các file đã tải rồi làm như các bước trên. Cách làm này dùng cho Win10
Bài viết hay,nhưng ko thể tắt hẳn được trên win 10.
nhoc9xpro037
ĐẠI BÀNG
5 năm
cách này xưa rồi, giờ làm vầy nó vẫn tự kích hoạt lại dc
dobangtc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa hao pin laptop vừa mất thời gian... dân văn phòng như mình chả muốn nó update tý nào
Windows 10 đã đến với tay người dùng, nhưng sau khi cài đặt Windows 10 hoàn tất thì tính năng Update vẫn còn đó. Thêm nữa, trên Windows 10, Microsoft không còn tích hợp tùy chọn tắt update hoàn toàn mà quá trình update (cập nhật) sẽ diễn ra 1 cách tự động, không thông báo cho người dùng.
>> Xem cách tắt update win 10: https://tienchiase.com/tat-update-win-10.html
Đối với phần lớn người dùng thì việc Windows Update sẽ làm chậm hệ thống, có thể gây ra lỗi không tương thích, khi cần tắt máy phải chờ Windows cập nhật rất lâu và bực mình... và bài viết dưới đây của Tiền Chia Sẻ sẽ hướng dẫn các bạn cách tắt tính năng tự động cập nhật trên Windows 10! Vì Windows 10 liên tục cập nhật, nếu cách 1 không được, bạn thử tiếp cách 2, cách 3... nhé, mình test lần 1, cách 1 là được, sau đó cập nhật thì phải dùng kết hợp cách 1 và 2.
Tắt đi giờ nó lỗi luôn là sao! Ko sao tắt máy đc, khởi động lại cũng ko đc. Chán Win 10 thật.
HMG2020
TÍCH CỰC
3 năm
Muốn win10 không update thì cài bản Enterprise LTSC.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019