Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 10: Miễn phí nâng cấp trong năm đầu tiên cho các máy chạy: Win 7, Win 8.1, WP 8.1

cuhiep
21/1/2015 17:24Phản hồi: 384
384 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cunxu_2301
TÍCH CỰC
9 năm
Có bác nào biết khi nào phát hành ko ạ? E dùng win 7 bản quyền nên đang hóng quá
dukichlang
TÍCH CỰC
9 năm
win 10 chạy có nhẹ nhàng hơn w7 ko vậy ?
leevhien
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đặt gách cái link hóng trả lời của các thánh!:p
Mình cũng đang ngồi hóng windows 10 chính thức được phát hành. Hi vọng phiên bản chính thức cái Cornata cho phép người dùng gỡ nó ra chứ mình thấy khó chịu với nó quá.
dr.phamquynh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào dùng rồi cho em chỉ giáo xem nên cài bản nào của window 10 là ổn nhất ạ.hi
Mr2Lua.nd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không biết có đồng bộ với driver win 8.1 ko nhể ?
Hóng hóng. Sáng bật máy thấy thông báo rồi chưa biết chừng nào đc up lên 😁
@Luu Binh Nguyen cuối tháng 7 thì phải .
8.1 máy em toàn lỗi cpu 99% vs disk 100%,ko biết win 10 có còn lỗi này ko 😔
Đang dùng 8.1, he, ngon rồi
vuut
TÍCH CỰC
9 năm
@nothing2lose219 các bạn dùng win 8,1 sau một time thấy ổ C phình to như bà bầu kg???:eek::eek::eek:
Mình lượn vài vòng google xem thêm thông tin, sao cái trang này ghi vầy đây @@...Thật quá nguy hiểm rồi, phải cân nhắc và đợi xác nhận 9 thức thôi, mất luôn win 7 thì ko vui đâu T.T
http://www.pcworld.com.vn/articles/san-pham/he-dieu-hanh/2015/05/1239175/windows-10-chi-mien-phi-cho-nam-su-dung-dau-tien-sau-khi-nang-cap/
Em hỏi ngu:
Laptop đang dùng windows 7 home premium, giờ nâng cấp free lên windows 10?
Lumia 720 đang chạy WP 8.1. Vào nâng cấp phần mềm không thấy báo cho phép nâng cấp lên W10?
Hi Các Anh Em Tính tế, phán giúp mình nha
Mình xài Win 8.1 ..... -nhưng vẩn thường xuyên update bình thường ok, cách dây khoảng 1 tuần thì có thông báo logo Win ở góc phải- get win 10 , mình bấm bào thi ra như hình dưới- Yêu cầu cập nhật win 10.
Vậy win 10 này là bảng chính thức hay bảng xài thử? Có bác nào up chưa, có vấn đề gì không ?
Và tới thời điểm này thì Win 10 và windows phone 10 có bảng chính thức chưa? Vì mình xài Lumia 1320 nhưng check update vẩn chưa thấy cho up lên windows phone 10.
Chân tình cảm ơn Anh Em chỉ giup

Win 10.jpg
olbaid
ĐẠI BÀNG
9 năm
e đang xài win 7 bản quyền, năm đầu thì đc up miễn phí, còn sang năm nếu như muốn cài lại win 10 thì phải mua bản quyền vì nó ko cho up từ win 7 lên free nữa phải ko các bác?
Cho mình hỏi, mình dùng Win7 có bản quyền, nếu update lên Win10, sau 1 năm có bị mất bản quyền không vậy? Many thanks 😃
@guardianknight Không mất bạn ạ, sau 1 năm windows 10 đó chính thức là của bạn.
vuut
TÍCH CỰC
9 năm
@catbuoc.net lấy key đó cất đẻ dùng cài lần sau bằng cách nào vậy bạn?? hay lần sau cài lại win10 chỉ cần nhập lại key củ
@vuut Vụ này mình cũng chưa thử, hình như key đó chỉ dùng được 1 lần cho 1 id máy
D.tubor
ĐẠI BÀNG
9 năm
thôi không ham. 1 năm lên. năm sau lại tịt. mua theo box thì khó quá. ở vậy chó có giá.
win 7 xài key có thời hạn k đc up lên win 10 phải k các bác?😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019