Windows 10 Mobile chính thức chết: không còn là trọng tâm, sẽ không có tính năng và phần cứng mới

Duy Luân
8/10/2017 21:44Phản hồi: 295
295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ilove1520
TÍCH CỰC
7 năm
WP rất mượt mà. Thật tiếc cho 1 hđh tốt
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ớ đậu, đang sài Nokia Lumia 930 với E72 chứ. Chết hết cả rồi à?
iolna
TÍCH CỰC
7 năm
@ngotatthanh Chết thật! Em cũng đang lùng cho mình 1 em E72 đây ạ :mad: Tìm mãi không ra máy ngon. Máy người ta bán cho toàn dạng thay vỏ thay màn lô thôi :eek:
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LoiLOVN có anh Ocean gì đó bên nhattao chuyên hàng chất nokia kìa, E72 lâu lâu lại có, chỉ có điều giá chát kinh khủng so với mình. hàng fullbox tới 7.xx, likenew 2.xx, mình chỉ add zalo coi hình thui 😁
iolna
TÍCH CỰC
7 năm
@hohoangtrung Hic, giá mềm 1 chút còn OK chứ nếu anh em mình mà có nhiều tiền thì khỏi phải tìm rồi người ta khác tự mang đến :rolleyes:
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LoiLOVN mê nokia cổ toàn mấy chú đại gia nên a e đam mê như mình cũng khổ 😁
mà tính kinh tế thì chưa tới 2tr xúc dc e bold 9900 new rồi, so ra thì ngon hơn E72 nhiều.
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LoiLOVN E72 mình dùng lâu quá rồi, vừa thay viền cho đẹp, giữ lại bộ bàn phím. dùng lâu rồi, ko thể nguyên zin đc ới.
mặc dù bỏ wp hơn 2 năm nay rồi nhưng mà vẫn muốn nói một câu: đê ca mờ mày ms! từng là fan cứng nhưng giờ thế ko xài bất cứ dịch vụ nào của nó nữa (trừ win :p:p)
Tag cái thằng để avatar Windows phone nhưng hay vào các topic iOS Android đá đểu vào đây 😁
@Communism Me ?
Sớm quá cũng không tốt.
Muộn quá cũng không tốt.

Quan trọng nhất là đến đúng lúc.
blackeye09
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang dùng 730, rất ok, nhưng app ko đc cập nhật, đặt biệt là mp3 ko nghe nhạc đc 😔
@blackeye09 Đù. Giờ vẫn mp3??? Chơi wav đê. Tốn mana nhưng nó không bị nén.
goodby my love. chỉ vì thiếu app.chứ sài wp cũng nuột lắm. qua bao năm tháng cái máy vẫn ngon. ko như apple và androi
TaNi_BC
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngày nó ra mắt mình nghĩ sớm muộn wdp cũng lớn mạnh như ông window pc của nó. Ai ngờ 1 tập đoàn mạnh như MS chuyên phần mềm cũng đấu ko nổi, ko cân thành 3 trụ được .
Mình vẫn còn chiếc htc desire hd mua từ 2010 vẫn xài được. giờ thì chả có cái đt nào tạo được cho mình cái cảm giác hào hứng như hồi đó mua em nó về cả. Nhưng nó đã quá lạc hậu rồi nên chỉ giữ làm kỷ niệm thi thoảng lôi ra ngắm, còn máy chính thì chỉ cần con Mi A1 là quá ok (vì nhu cầu của mình cũng rất căn bản). Khi một thứ gì đó hết thời rồi thì cho nó về hưu đi thôi, bảo thủ làm gì khi mà có vô vàn những thứ vừa bổ vừa rẻ ngoài kia chứ
Joe Belfiore, phó chủ tịch chịu trách nhiệm mảng Windows, cho biết rằng Windows 10 đã không còn là trọng tâm phát triển của Microsoft nữa => không phải Windows 10 Mobile à?

Các mod trước khi đăng bài, chịu khó đọc lại xíu nhe.
Thành kính phân ưu với anh Microsoft😔
Yasuko
TÍCH CỰC
7 năm
Phải là windows 10 mobile chứ mod nhỉ
mấy em này giờ mua để chạy zalo ổn ko bà con
k300123
TÍCH CỰC
7 năm
@congalete quá ổn luôn í
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
7 năm
Haiz ngày xưa từng 1 thời hi vọng W10M sẽ làm được gì đó ra trò 😔 Thôi chờ cơ hội đổi sang iOS thôi :(
Mà ông MS nếu xác định bỏ thì làm ơn trả lại mấy cái bằng sáng chế với công nghệ của Nokia cái :v ôm hết mà chả làm nên cơm chào gì :v
Đoạn này chắc thiếu chữ Mobile. Chứ Windows 10 mà không là trọng tâm phát triển thì cái gì mới là trọng tâm phát triển đây :eek:

Nhớ mãi con 520 với con 925....lúc đó tập trung phát triển tiếp có khi giờ này top 5 ko chừng 😔
up209d
TÍCH CỰC
7 năm
Chỉ mong một ngày android có đc độ mượt như window phone ...
dangphucvn
TÍCH CỰC
7 năm
@up209d Mơ à? Cầm mấy con Android tầm trung, cận cao cấp chưa? Bây giờ tụi nó chip bèo cũng 425, hơn nữa thì 625, 650,...RAM 3-4GB. Chạy phà khói chứ ở đó mà biết chừng nào...
n014latoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dangphucvn andorid có lắp corei5 vào chạy cũng chỉ thế thôi, dùng wp đời đầu mới thấy nó mượt, mấy bản về sau thì ko nói..
dangphucvn
TÍCH CỰC
7 năm
@n014latoi Tại vì nó có tính năng quái gì cao siêu như Android đâu mà k mượt? Bạn cũng có câu trả lời rồi đó, đời đầu tức là 8.0 nó mượt, ok mình cũng có xài từ đời 7.8 tới WM10. Tới 8.1 đã bớt mượt, lên 10 thì đuối hơn tí nhưng vẫn chưa thể nhiều tính năng như Android. Bạn cứ chưa xài Android 2017 rồi lại phán rồi.
monster2911
ĐẠI BÀNG
7 năm
😔 Dù biết trc nhưng vẫn buồn. haizzzzzz
Thảo T Lê
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thằng Mic$ này lời nói của nó như con bướm vậy, đậu rồi lại bay, hứa từ bỏ Win 7 lên Win 8 sẽ hỗ trợ lâu dài, rồi lại bỏ 8 lên 10 rồi giờ bỏ luôn 10
Tin nó bán lúa giống
truongbird
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chợt nhận ra rằng mình kiên trì với con Lu730 cũng chỉ để chờ câu nói này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119