Windows 10 Mobile chính thức chết: không còn là trọng tâm, sẽ không có tính năng và phần cứng mới

Duy Luân
8/10/2017 21:44Phản hồi: 295
295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

OneDrive trên android ngon hơn trên windows phone mới đau chứ
wp_ss_20171009_0001.png Đẹp thế này mà chết tức tưởi...haizzzzz...
iolna
TÍCH CỰC
7 năm
@GótChânAchilles Của em này: góp nhặt ý tưởng mỗi người 1 tẹo đấy
:p
@LoiLOVN Đẹp thế.kk
MS có thể trả tiền cho google là app youtube, trả tiền cho fb làm app Fb gần ai cũng xài ko có người chắc chắn ko mua. MS làm được nhưng ko tốt bằng app chính chủ. Rồi app keyboard ko cho các lập trình viên tham gia, MS tự lo thì như shit (ios có bộ gõ TV từ lâu, mãi sau này MS mới có bàn phím TV.
nokia thời xưa chiếm thị phần cực lớn nhiều nước như VN như MS tự làm mất khách hàng VN vì ko có bàn phím hỗ trợ tiếng việt
@hieupy89 Những nước như VN không ảnh hưởng đến bản đồ điện thoại thế giới.

Phải có TQ, Mỹ và Nhật mới ngon. Cả 3 thị trường này Nokia đều không mạnh.
Nokia lỡ nghe WP xui dại, giá mà ngày đó đi theo hội Android
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đây là điều báo trước từ lâu rồi,mượt mà không có ứng dụng cũng vứt =.=
imsolazy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gì quên mất rồi .... mình xài WP vì khả năng làm việc đồng bộ thật là tuyệt vời, hệ điều hành mượt mà, giao diện tuyệt đẹp .... bùm bùm các thứ 😁:D

Giờ chết rồi nhé các fan hồi xưa quăng gạch em giờ tự đập vào mặt mình đi nào :oops::oops:
@imsolazy Thì nó đúng là như vậy mà. Làm việc trên W10m đồng bộ rất tốt, từ danh bạ tới mail. Bạn kiếm đc cái danh bạ và mail trên đt ngon hơn WP hơi khó đó. Tôi đồng ý việc app nó ít và rất tù. Ai là fan WP cũng đều biết vậy hết.
imsolazy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@umbalaxibua2811 Xin lỗi anh, đồng bộ mail, danh bạ của w10m với thiết bị gì mà tối ngày khen nó tốt nhất vậy, không hiểu nổi động bộ blah blah với cái gì ???

Mail thì ngày ngày em duyệt cả tá đây, nói thẳng ra là w10m ko làm việc dc nhé, người ta chỉ cần dính kèm hợp đồng, drive google , sheet, hay mail xác nhận thanh toán thành công là y như rằng tự bật qua store hay edge xong xác nhận không hổ trợ, ngu và tù ko tả nổi.

Còn danh bạ w10m đồng bộ với cái quỷ gì thế với điện thoại android ios hay từ wm sang wm, thật ko hiểu nổi danh bạ thật tốt là như thế nào các mem giải thích hộ em. Chứ em có con 635 ko ngửi nổi, giờ chức năng chính của nó là báo thức 😔
@imsolazy Outlook tốt như thế nào thì ai cũng biết. Soạn mail trên Outlook trên W10m sướng hơn rất nhiều outlook trên Gmail và iOS. Rất hiếm ứng dụng mail có thể tinh chỉnh nhiều như Outlook trên WP, font chữ, kích cỡ, gạch đầu dòng, viết mũ ... Outlook trên Andr và iOS ko có nhé. Gmail trên Andr cho sửa cùng lắm là tô đậm in nghiêng thôi.

Danh bạ liên kết vs FB, gmail, ... lấy ảnh đại diện FB, Gmail, Skype làm ảnh trong danh bạ. Bạn có thể pin ra màn hình chính dễ dàng để gọi nhanh mà cũng rất thẩm mỹ nữa.

Tui đã đổi qua Andr xài hẳn rồi vì kho app quá nghèo nàn, nhưng phải công nhận có những thứ trên WP mà tui rất thik mà qua đây nó ko có.
imsolazy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hình như anh soạn mail
@imsolazy Công việc của mình xài Drop box là nhiều bạn ạ. Vì hầu hết việc tính toán và soạn thảo trên máy tính mình đều thực hiện trên Office rồi lưu lên đó. Sau đó chỉ việc đính kèm vào mail thôi. Xét về số đông, ng ta làm trên Office máy tính là chủ yếu. Có thể tải về đt và chỉnh sửa rồi up lên mây lại cũng đc.

Nếu bạn bè thay đổi thông tin thì bạn phải chỉnh sửa, nhiều khi phải xóa, remove, unlink nó ... Nếu ko đổi, nhập thêm và để luôn vậy thì HĐH nào cũng bị lặp thôi bạn ạ.

Bạn có thể ẩn thông tin FB trong danh bạ nhưng nếu đã link rồi thì tên vẫn là tên trong danh bạ mà bạn, đc cái là danh bạ của bạn bè có thêm cái ảnh đại diện cho nó đẹp. Pin ra màn hình chính để gọi nhanh cũng đẹp luôn. Bạn bè mượn đt nhìn vô cũng thích nữa.
Va
Vấn đề là nó thua lỗ nặng và lâu ngày mà MS vẫn lấy làm tự hào chứ không cải tổ. Chưa kể là dụ nokia mất 10 phuy nói chung là không có hướng đi nữa. Nếu tốt hơn thì đã ko phải bỏ rồi duy trì nó cũng như đi du lịch cá nhân mà mua tàu Harmoni... vậy. MS ko thiếu tiền nhưng ko muốn để WP làm đứa ăn hại mãi.
Vẫn còn em 1020 dùng chụp ảnh ọt các kiểu, bắn blutooth qua máy khác dùng app chỉnh sửa 😁 kaka
anieo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chê mỗi cái ít ứng dụng thôi chứ chắc dùng em Lu này đến khi hỏng hẳn thôi, Cv của mình chủ yếu là dùng em nó, mỗi gọi video qua fb là phải dùng thêm máy androi thôi. Chắc chỉ có mua dt pix và ip là yên tâm nhất
nhớ xưa thời win mobile 6.5 (htc touch pro,samsung omnia...)hồi đó đt nào coa win mobile mình mới mua,giờ thì ngc lại
Thấy WP7 có thể nói là mượt nhất trên phần cứng quá yếu. Và vẫn thích w10 UWP nhưng chết quá uổng.
Đang 640xl 😁
ros12810.9
TÍCH CỰC
7 năm
Nghĩ lại vừa thương vừa hận Nokia. Biết bao người thèm muốn phần cứng của Lu800, 900, 920...1520 chạy Androi mà nào có được, cứ cho mấy đời đầu Nokia không đú nổi cấu hình nhưng như 1520, 930 sau này có thua kém gì android đâu. Hài tiếc, quá tiếc. Lại thêm cái máy tính bảng 2520 nữa chứ, thiết kế trong mắt tui phải nói đẹp hạng nhất tới tận bây giờ luôn, ấy vậy mà lao đầu vào cái hố Win Rt nên giờ mấy ai biết đến nó.
Không liên quan lắm nhưng sau Nokia thì mình còn bám víu vào Sony nhưng từ cái thời S7e ra thì Sony không còn một con nào đáng so với Samsung nữa, đẹp thì đẹp thiệt mà nhìn cái viền phát ớn. Dùng Sony từ cái thời X10 đến tận Z4 là oải, thằng em dùng Xz Premium mà mình còn chẳng có hứng bằng S7e nữa chứ đừng nói S8, Note 8.
Bảo thủ là chết.
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìm lởm, không có sức sống. Với mình nó còn kém hấp dẫn hơn cả BBOS của BB.
Đây là ảnh mình chụp tại khuôn viên MS, khi là người VN đầu tiên được đào tạo bài bản tại chính đại bản doanh của MS về Windows Mobile khi MS chuẩn bị đưa ra bản 8.
Giờ đã thành dĩ vãng... buồn....
haismit
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chết đi cho rồi chứ có ai xài đâu mà ko chết cái hệ điều hành gì ma ngu nhất quả đất
Ai mua Lumia 950 XL + Dock không???????????????????
TaóNô
ĐẠI BÀNG
7 năm
😔 vừa kí quyết định nghỉ hưu cho Lumia 1520 giờ nầy tuần trước thì hôm nây WP khai tử :(
Định mệnh, có ai vẫn đang sài e lu 730 như mình không, nghe gọi vẫn ổn mà, chắc sắp tới tậu em mới thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019