Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows 10 Mobile sau một năm: vẫn quá nhiều tiếc nuối

Duy Luân
13/11/2016 14:13Phản hồi: 295
295 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tiếc nuối gì! Hệ điều hành quá tệ!
Giờ vẫn còn tiếc khi bỏ tiền đi mua cái Lumia 625! Giờ xài ko nổi, bán ko xong phải quăng ở nhà...
Giờ vẫn ko hiểu nổi sao mảng Window trên PC thì quá xuất sắc nhưng trên phone/tablet lại quá tệ!
Nhiều cái ở mức độ tồi tệ, dưới mức trung bình , vd như cái Icon app và theme đơn sắc quá xấu mà bao năm ko đổi cho đẹp như iOS hay Android???? Ko biết sức ì và bảo thủ nào quá lớn như vậy?
Chết là đúng chứ ko oan uổng gì? Quốc vương Nokia xưng hùng xưng bá 1 thời ko đổi thì đã lên đường rồi...
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
chính chất lượn ứng dụng, k thiếu thì cóp nhặt tạm bợ từ android và iOS sang, mới là điều giết Windows 10 Mobile, đến bây giờ mình k còn cảm giác thoải mái như khi sử dụng 8.1 nữa rồi
301
ĐẠI BÀNG
7 năm
Win10 mobile với win 10 cặp đôi hoàn hảo
Có một điều đơn giản mà MS ko làm được trong khi google làm được, đó là tạo một app cửa hàng free (CHplay) cho các developer thoải mái phát triển ứng dụng và tải phần mềm lên, MS ko làm được như vậy nên bị cộng đồng lập trình quay lưng lại, và cộng đồng người dùng cũng quay lưng lại theo, có cái bingo và azar có từ iphone, androi từ lâu rồi mà WP không có, việc cố gắng kiểm soát các ứng dụng tải lên của MS đã đi đúng vào vết xe đổ của Nokia để kiểm soát Symbian dẫn đến sự sụp đổ của hệ điều hành symbian tuyệt vời đầy hứa hẹn, thậm chí ứng dụng bản đồ của WP còn ko đọc chỉ đường, ko đọc tên người gọi đến được như nokia 808 chạy symbian belle. Nhiều lúc dùng WP trên 1520 mà thấy thua xa dùng Symbian belle trên nokia 808
Vẫn thích em nó
camivacamiva
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã dùng rất nhiều hệ điều hành: win mobile, symbian, webOS, ios, BBOS, BB10, androi, wp... Nhưng thực sự mình không thể chịu đc hdh window phone... Thực sự nó rất rối... Rối không thể chịu đc... Nhìn cái live title mà mình hoa hết mắt... Chuyển sang thẻ list thì thật là thảm hoạ... Như một đống hổ lốn với chữ.. mà ngu nhất là nó không đổi tên trong ấy.. quả "danh bạ" nó lại chuyển sang thành "mọi người" và không hiển thị hết chữ... Thảm hoạ thằng nào thiết kế cái os... Nhưng ko thể phủ nhận là nhiều máy thằng Nokia thiết kế rất đẹp.. nhưng đẹp mà ngu là ko đc rồi
dtt_arc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@camivacamiva cái tên nào dài đến nỗi thánh đặt mà không hiển thị hết chữ, trong máy mình có cái tên dài nhất là :08kt2 Lê Ngọc Vũ Hưng vẫn đọc hết mà còn dư cả khúc phía sau nữa
jedi9
TÍCH CỰC
7 năm
Ở đâu ra cả thế giới, không có mình và 98-99% còn lại (thị phần còn 1,5%). Khai tử sớm đi thằng Mic phản bội.
quanbvp
TÍCH CỰC
7 năm
730 lên Win 10 nóng máy, pin nhanh hết, chụp ảnh cùi mía, lại về 8.1 và dùng ổn định, mượt mà
Nếu mình nhớ không lầm, hồi xưa lúc TinhTe tổ chức cuộc thi Chia Sẻ Màn Hình Điện Thoại & Các Ứng Dụng Bạn Hay Dùng Nhất, kết quả là một anh nào đó xài Lumia 1520 đoạt giải mới ghê chứ!

Giờ thì nó die chắc rồi

Dù sao cũng cảm ơn Windows Mobile đã đóng góp thiết kế giao diện Flat Design cho iOS và Android, nhờ nó mà giải quyết được vấn đề màn hình với nhiều độ phân giải khác nhau
Với nhu cầu cá nhân,mình vẫn trung thành với window 10 mobile
TaóNô
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn đang dùng 1520. Trụ đến khi nào Nokia ra máy mới hoặc đủ tiền mua Mi MIX 😆
đọc được ở đâu đó "chỉ còn lại tình yêu và tro tàn",có cảm giác rất riêng khi xài lumia 😃
khoac500
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình vẫn đang dùng 930, và thấy không thể bỏ được win10 mobile! 😃
Nó hay nó tốt nó hiện đại nhưng nó lại không phù hợp với đại đa số người dùng
5 tháng nay chưa cầm lại 1520 không biết pin còn dùng được không
gaubattu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iphone368 Bác có bán lại không ạ? 😃
@gaubattu bán lại chắn được 1 -2 củ mà số tiền đó nhậu bữa là hết ngay lên thôi mình cứ để làm kỉ niệm bạn à
gaubattu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iphone368 Mình rất thích WP và Lumia 1520. Vẫn ao ước được dùng 1 lần. Nhưng giá lúc đó cao quá. Nếu máy tốt và bạn có nhã ý nhượng lại thì tốt quá. 😃
ngocquoc201
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có lễ mình cố chấp, nên vẫn gắn bó vs windowphone.
Vẫn đang âm mựu khôi phục lại em Lu béo, hoặc kiếm một em HP hay 950xl. Hồi sớm mới nói với vợ là nhớ em win10 mobile kinh khủng
Ngày xưa dùng 520 rồi đổi lên 928 vì nhu cầu chụp hình và cảm thấy hạnh phúc viên mãn với 928. Nhớ cái ngày nó bị rơi bể màn hình mà buồn không thể tả luôn. Rồi chuyển qua 950xl vì nghĩ nó sẽ còn tốt hơn 928, nhưng rồi thấy hơi thất vọng vì không còn ổn định và độ hoàn thiện sản phẩm không tốt như 928. Bây giờ vẫn xài wp vì cái gì đó rất riêng, khác với phần còn lại mặc dù nhìn mấy hđh khác chạy ứng dụng cũng thấy tủi. Haizzz
Vẫn còn 2 em Lumia 925 (1 chạy 8.1 và 1 chạy 10 Mobile) và 1 em HTC 8X... 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019