Windows 7 Drivers cho Sony Vaio Upgrade

prescott
24/10/2009 10:2Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Theo tớ thì driver cho bluetooth và thẻ nhớ là dùng chung cho nhiều dòng của Sony, có thể dùng driver của 1 con nào đó có cùng thời gian sản xuất là dc, Á hay USA đều ổn cả
nw hình như chịu k có trong dsach upgrade thì phải đúng k các bác
prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Dòng này mới ra, 100% là có, đã check rồi ;)
babelac
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic... tớ mới đau.. lên www.sony.com/win7... thì nó bảo là máy tớ không hỗ trợ điên không... máy vừa mua cuối năm....!
Em nghe nói mấy model sx từ 2007 trở về trước thì ko được hãng hỗ trợ nữa thì phải.Vậy máy của bác mua là dòng gì thế?🆒
mình xài con cr140n, lúc wwin 7 còn beta thì cài theo đúng trình tự thì có đủ các phím fn, thế mà từ khi lên win 7 rc, rồi win 7 rtm chả cài đc fn nữa nên h thây kệ nó luôn, chỉ xài đc cáo display off, rồi tăng giảm volume, rồi nút mute, chấm hết, hiện tại xài 2 win, vấn ok....! ah mà wen mất....! muốn hỏi các pác thế này:cái vista của mình mỗi khi khổi động vô win là nó yêu cầu active win, rồi thông báo là cái cd key của mình bị sai....! win oem mà sai cái cd key là sao trời, nên bữa h vẫn xài win 7, mặc dù hiện tại không xài vista nhưng bị vậy vẫn cay cú, dù j thì vẫn tốn tiền mua chứ bộ....!
vthang_eng
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chán quá VGN-FW140e của em cũng chưa có thông tin gì về việc có nâng cấp lên win7 😔
xukxikx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đây b nhé, 3 drivers http://www.mediafire.com/?t5twwzwzkym
Còn touchpad thì download trực tiếp từ synaptics: http://www.synaptics.com/support/drivers
Mà quên, tất cả driver trên là 64bit nhé
sunwin282
TÍCH CỰC
14 năm
Còn WC, video, Paser có không bạn? Ah, còn có WC của hãng Sony nữa,hình như là WC Companion hay sao đó nhỉ?
xukxikx
ĐẠI BÀNG
14 năm
Video thì cài dễ ẹc, b cứ vào http://www.sony.com.au/support/download/355210/product/vgn-cs36gj/modelfirst?subpage=detail lấy nhé
WC thì cài chả hiểu ntn nữa, t ko làm cách nào moi nó ra đc để dùng chat, kệ đi
Parser thì trog file nén đó
VGN-FW468J/B thì cần down cái nào nhỉ :-/
FW mấy dòng trước thì k biết như thế nào, nhưng từ dòng 4xx trở đi thì cách cài win7 hay nhất là upgrade từ vista có bản quyền theo máy! Tất cả mọi soft và driver đều nhận đầy đủ, k thiếu thứ j cả! 😁
Mình dùng VGN-CS36GJ cũng không sử dụng dược mấy nút cảm biến,dù đã cài gói intall1 và intall2 rồi.pro nào có xin up lên giúp đở với thanks.
Suwin282 đã cài được cái dàn cảm ứng chưa vậy,chỉ mình với
sunwin282
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng đang kiếm đây, không biết ai có thì post lên đi. Chỉ sử dủng được phím Fn thôi. Cố gắng đợi đi bạn ơi.!
VGN-FW468J/B cần driver nào để mấy cái hot key (S1, - +,...) xài dc vậy nè 😔(
em có hướng dẫn cài cho dòng fw rồi mà bác.coi lại mấy trang trc đi
có ai cài được dàn cảm ứng cho con vgn-cs36gj chưa vậy,mình cài mãi mà không nhận.Ai cài được làm ơn up lên chỉ giúp với thanks nhiều
sunwin282
TÍCH CỰC
14 năm
Mình cũng đã cài cho con này rùi nhưng vẫn chưa có đâu bạn ơi, chắc phải đợi quá!
id1412
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bro nào xài vaio mấy dòng cũ hơn mà lên trang support của nó ko hỗ trợ driver win7 thì cứ cài thử đi xem sao. Mình cũng xài con vaio CR mua hơn năm rồi, lên coi nó support cho mình bằng cách kêu mình mua........máy mới (làm như ai cũng dư tiền vậy:mad:....) Mình cài luôn win 7 pro, xong lấy mấy cái driver cho vista trên support của nó cài vào theo đúng thứ tự hướng dẫn, xong máy vẫn chạy mướt rượt, các phím Fn vẫn Ok hết, chỉ có cái hình mấy cái thẻ nhớ SD, Memory stick ko hiện ra trong computer nhưng cắm vào thì nó vẫn nhận ầm ầm:laugh8kb:
pput
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái này là do trong Folder option của Win7 có 1 tick hide mới (hide ổ empty trong my computer). Bỏ tick đi là ok, hoặc show hiden file cũng sẽ thấy nó hiện;)

prescott
TÍCH CỰC
14 năm
Done, cảm ơn ý kiến chia sẻ của bác, đã thử, đúng là như vậy 😃
id1412
ĐẠI BÀNG
14 năm
bro nói chí phải, nó đã hiện lên roài😁:D:D
schumacao
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sony đến khi nào mới support win7 đây

Bực mình khi đám bạn xung quanh mình toàn thằng đã sài win7 , từ hôi còn là beta cơ. và giờ đã sang bản chính thức rồi, mà bọn sony vẫn chưa update driver cho các dòng máy laptop vaio , khổ thân nhất là cái driver card màn hình của em . fucker
lesud
TÍCH CỰC
14 năm
Bạn nào có driver Win7 cho con TZ150N thì share cho mình với nhé, trên trang support của Sony.com thì chỉ thấy Vista và XP 😔
Thanks
oqo2004
ĐẠI BÀNG
14 năm
Con VaiO Z 540 của mình thì tìm driver cho Win7 ở đâu, nhờ các bạn chỉ giúp với. Thank for all.
Z 540 anh vào link này để tải về. Nhớ chọn đúng hệ điều hành nhé.

http://esupport.sony.com/US/perl/swu-list.pl?mdl=VGN-Z540&region_id=1
id1412
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hiện giờ SONY đã update driver win7 cho tất cả các dòng nào đủ khả năng rồi, bạn lên trang esupport của SONY ấy, chọn dòng máy của mình rồi xem nó có hỗ trợ ko, nếu ko thì bạn có chờ tới...Win8 nó cũng chưa có driver Win7 đâu bạn😁

Mây bro dùng các dòng mới xịn hơn như FW, Z, hay CS thì khỏe rồi. Nhưng nó ko hỗ trợ đâu có nghĩa là mình ko cài đc:laugh8kb:, bằng chứng là con VAIO CR425 của mình mua hơn năm rồi, lên trang chủ nó nói không thích hợp với win7 (not eligible) và tất nhiên ko có driver, mình vẫn cài win7 vào (có đĩa recovery thì còn sợ gì thằng nào:D), và cài driver (của vista) theo đúng thứ tự hướng dẫn của nó. có một hai cái ko tương thích thật, nhưng thay thế được bằng driver win7 tự nhận(win7 này đúng như lời đồn là tự nhận driver cho máy cực tốt thật) cái máy vẫn ngon ơ như thuở nào:D từ chế độ pin vaio optimized,mấy phím Fn, chỉnh volumme, chỉnh brightness, webcam, thẻ nhớ hay AV mode:D:D:D dùng chương trình WINDOWS 7 UPGRADE ADVISOR của Microsoft check thì báo 19 devices vẫn ok cả:D bro máu win7 thì cứ thử đi:D
mình xài cr140n và tất nhiên là đang xài win 7 nhưng vẫn chưa cài hết driver vô máy, bạn cho mình biết thứ tự bạn cài trên máy bạn như thế nào đc không vì cùng dòng cr với nhau mà....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019