Windows 7, Mọi người dùng phần mềm diệt Virus gì?

teethe
13/11/2009 11:47Phản hồi: 363
363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy em đang dùng KIS 2010 ( được tặng key),thấy dùng khá tốt
kyn_krai
TÍCH CỰC
14 năm
Kyn thì vẫn dùng BitDefender Total Security 2010 thôi,từ ngày Kyn dùng PC đến h vẫn chỉ dùng Bit vs Kas thôi,từ ngày bx Kyn mua cái NetBook thì Kyn cài cho bx cái AVG,và mới đây nhất là thêm Norton Internet Security 2010,Kyn thấy chỉ 4 cái đó là okie nhất thôi.Vừa an toàn lại vừa nhẹ máy

P/S:RAM của Kyn 6Gb,chip Intel i7,OS:Microsoft Windows 7.😁:D:D
Raziel
CAO CẤP
14 năm
MSE, phải nói là hiệu quả nhất trong số các soft trước giờ dùng, tuy nhiên không biết còn free bao lâu 😃
cunhim
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thằng MSE là free mà bạn, thế bạn không đọc trên trang chủ của nó à. Mình dùng thằng KIS thì kô bắt được con virut nào, khi dùng thằng này thì tóm được 3 con trojan, thế là xử luôn thằng KIS dù có key 1 năm. 😁
mình thấy dùng kav or kis nó chạy vẫn ổn không có vấn đề gì cả. mấy thằng này thì tặng key miễn phí dài dài. mình xài từ đó giờ toàn bản quyền mà chẳng tốn xu nào mua key cả.
em dùng NAV 2009 thấy ngon lành chả phải phàn nàn gì cả, đang có ý định nâng cấp NIS 2010 đây, có ai dùng chưa nhỉ
okchua
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang dùng KIS 2010. Thi thoảng cho Win tự giải quyết nữa xem sao thôi. Với lại nhiều lúc cũng chả thèm để ý đến bọn virus nữa, vì ... máy tui chẳng có gì quan trọng lắm! 😃😃😃
Mình xài kis2010 nhưng khi vào sửa lại regedit từ bản release thành bản beta nhưng nó không cho sửa
Avira cũng tương thích tốt với window 7 😁:D
arieltnut
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình đang dùng avira free, avast thì đã thử và không tin tưởng :D
anhtuank15
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giới thiệu với a e phần mềm tuy không mới nhưng ít ai bik và để ý
AVAST : theo đánh giá là khá an toàn , sử dụng ko hề phức tạp , cài đạt đơn giản . 😁 :D
tonybom
TÍCH CỰC
14 năm
Theo em, nếu có tiền thì xài BKAV Pro 2009 còn free thì AVG là quá ổn!
E thì người Việt dùng hàng Việt Bkav....
Mình xài cái Win7 này cứ thấy đơ đơ...cài xong rồi lại phải quay về Xp xài cho lành
bác ơi e đang dùng bkav pro 2009 nghe bác nói e lo quá e lại mới mua máy nữa chứ hu.hu.hu....thế e bỏ ra 299k là vứt đi hả bác.
teethe
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho đến bây giờ, tớ chỉ biết BKIS ra cái gì là bị chê cái đấy. Thực sự cách thức bảo mật can thiệp quá sâu vào hệ thống nên đã hỏng là hỏng hàng loạt theo dây chuyền, có tài thánh cũng không chữa nổi. Anh em ai cũng biết khi phần mềm bị lỗi thì tuổi thọ phần cứng ảnh hưởng rất nhiều nhất là khi mọi tài nguyên trong thiết bị lúc nào cũng vận hành ở mức độ tối đa, dẫn đến quá tải. Của bền tại người thôi bạn à, bạn thử tìm xem những anh em dùng máy tính trên 15 năm như mình, có bao nhiêu % tin vào BKIS hay BKAV?
VoiCoi1989
ĐẠI BÀNG
14 năm
Microsoft Security Essentials
:x
em đang dùng bản AVG nè,ok lắm,hihi
bitdefender 2010, sau khi thất vọng với kapersky thì bitdefender theo mình ok nhất, sau đó là norton
symantec 12 for win 7 nhé bạn.
Ai có bản setup của Notron 360 V3.0 không?
Mình lên trang chủ down thì toàn bắt phải mua key bản quyền
em đang dùn AVG Free. rất ok 😁
muitendenvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em xài bit. Tại em hok rảnh vài tuần một lần chạy loăng quăng đi kiếm key.
Bit chỉ cần cài xong, ko khởi động lại máy, chạy cái ..... bấm yeah 2047 một cái, thế là xong, chẳng khác gì ..... idm, update 1h 1 lần chưa bao giờ thấy blacklist gì hết. 32-64 bit gì chạy ok tuốt !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019