[Windows 8] Hướng dẫn cài đặt Windows 8 trên máy tính

bk9sw
27/9/2012 7:55Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kô có cờ rắc(..... nhỉ) 😁
@legend92no1 giờ bạn cài thì active by phone, có phần mềm active rồi, nhưng phần mềm đó không ngon, hiện giờ active by phone là good
@thecuong_87 mình cũng kô hiểu lắm, nhưng mà thế này thì kô mất tiền mà vẫn đc win bản quyền àh bạn?
@legend92no1 bạn muốn active thì cứ cài xong thì mình active cho
haquangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Active theo key Mak giống như win 7, là key MS cung cấp cho 1 nhóm hoặc 1 Cty lớn mua vs SLL key, là key bản quyền vĩnh viễn luôn không như chủ thớt nói là k vĩnh viễn, win 8 hay win 7 tớ đều thử Active theo Mak Phone và đều đc báo bản quyền vĩnh viễn Update vô tư
cảm ơn bạn nhé, mình hiện tại đang dùng win 7 ultimate oem rất ngon, muốn sag win 8 nhưng nhiều phần mềm chưa hỗ trợ nên tạm thời chưa chuyển. Hồi trc có xài bản dùng thử thấy khá là ngon. Àh cho mình hỏi thêm chút là khi cài thì lấy key dùng thử àh?
@legend92no1 nếu cài pro thì dùng key này NG4HW-VH26C-733KW-K6F98-J8CK4 hiện tại giờ ma active được thì còn active được bản pro ah, enterprise với window 8 core không active được, lúc trước thì bản enterprise active dc mà giờ key mới die hết rồi
bác nào share em mượn acc vip Fshare down cho lẹ với
@goodmorning bản enterprise dùng cho tập đoàn lớn, bản pro dành cho doanh nghiệp nhỏ, bảo mật enterprise cao hơn, nếu bạn xài cá nhân thì xài bản pro được rồi, còn vấn đề cài 20% nó đứng im luôn thì lúc cài bạn có format ổ đĩa cài không? máy của bạn xài bao lâu rồi
goodmorning
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thecuong_87 em chọn nhầm ạ. sr anh.
ý em muốn hỏi sự khác nhau ở 2 bản Windows 8/ Windows 8 Professional 64 bits và bản Windows 8 Pro VL 64bits ạ.
trước lúc cài em có format ổ ạ. nhưng cứ chạy đến 21% là lại đứng in còn cài bản
Windows 8/ Windows 8 Professional 64 bits thì lại cài bình thường.
nên em muốn hỏi 2 bản này thế nào ạ và dùng bản nào thì tốt hơn.
thanks anh ạ
@goodmorning bản window 8 là bản dùng phổ thông, nó nhẹ hơn bản pro 1 chút thôi, còn bản pro và bản pro vl giống nhau, chỉ khác là bản pro cài thì phải nhập key, bản pro vl thì không cần nhập key, bạn cài bản pro xài đi, chứ bản window 8 không active được đâu, hiện giờ key active chi có key bản pro thôi
@goodmorning bạn xem này nhé http://bantinso.com/su-khac-nhau-ve-cac-phien-ban-cua-windows-8-va-nhung-dieu-can-biet/
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi về mức độ nặng nhẹ của các phiên bản, vd như lap mình cùi thì chạy bản win8 thường có mượt hơn chạy bản win8 pro ko?
Vì mình bây h đang xài 2 máy :1 là desktop cấu hình khá, 2 là laptop xài tàng tàng.
Mình đang có 2 phương án về việc mua key:
1/ mua 1 key win8 enterprise hoặc win8 pro vl để cài cho lap và desk.
2/ mua 1 key win8 pro để cài cho desk và 1 key win8 để cài cho lap.
Các bác tư vấn hộ mình với nhé, thx.
P/s: Mình đang xài win8 release review trên lap đc 1 vài tháng rồi, thấy rất thích, máy chạy nhẹ nhàng, ko nóng nên muốn xài bản chính thức luôn.
xuxu09
TÍCH CỰC
12 năm
đúng roài đấy, bác nào hảo tâm cho em mượn cái acc Fshare đi...
Sau bao nhiêu ngày điêu đứng vì em nó, tối qua mình vừa lên win8 xong.
Active 1 phát ăn ngay, mặc dù tiếng anh kém nhưng theo hướng dẫn của bác chủ thớt cuối cùng mình cũng ok.
Có điều vô cùng buồn là cài xong thì dữ liệu của ổ D mất tiêu ( mình có 5 ổ C, D, E, F, G- lúc trước nhờ ông anh cài dùm), nhớ rỏ ràng là chỉ format ổ C thôi nhưng không biết sao lại mất ổ D, mà đau 1 nỗi là dữ liệu ổ D là dữ liệu quan trọng nhất, toàn là dữ liệu công việc, giờ không biết có cách nào khôi phục lại được không, bác nào từng trải cho chút ý kiến với.
Thêm 1 điều nữa là giao diện xem hình trong win 8, không biết phải xem như thế nào luôn.
Nhấn đúp thì nó ra toàn mà hình, xem xong k biết back lại như thế nào luôn ( nhấn phím window thì về lại giao diện metro, nhấn thêm cái nữa thì trở về hình đó ). Không lẻ phải nhấn chuột phải rồi chọ preview, phức tạp quá.
Còn cái nữa là, app yahoo, sao nó lại không nhảy nhảy trên giao diện metro như mấy thằng kia lúc có pm nhỉ???
@sky_learn bạn bị mất dữ liệu thì bạn dùng getdataback phục hồi dữ liệu liền đi bạn,, nó sẽ lấy lại được hết đó, bạn đừng có chép gì lên ổ D của bạn thì phục hồi nó sẽ ok hơn
@thecuong_87 Có điều là giờ ổ D ó không còn nữa.
Mình đã dùng ctrinh Icare..... lấy lại, nhưng chẳng thấy gì hết.
@sky_learn z chứ giờ cái ổ D nó gộp chung C rồi ah
@thecuong_87 Mình cũng nghĩ là vậy đó.
Giờ không thấy nó nữa, không biết lấy lại bằng cách nào luôn
Thêm 1 cái nữa là làm sao để đem trang tinh tế ra ngoài giao diện metro và mỗi khi có thông báo thì nó sẽ nhảy nhảy nhỉ???
Bác nào chỉ với.
dangduy123
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai active giúp mình với, mình không nói được tiếng anh nên chịu thua
Screenshot (2).png
hôm bữa giờ mò mẫm không biết active thế nào, ai giúp em với😔
dangduy123
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai giup minh voi
Screenshot (1).png
Cảm ơn Bác, hướng dẫn rất chi tiết. Đợi khi nào có bản chính thức sẽ upgrade từ win7 bản quyền.
SBVIP
ĐẠI BÀNG
12 năm
Download về cài thử trên laptop xem sao, thanks bạn nhé 😃
Mình down bản Pro 32bit từ link của chủ thớt...tạo USB boot bình thường...tới khi boot để setup thì bị lỗi Error 0xC0000098 . Theo mình biết thì là lỗi boot mà đa phần là do bản win bị lỗi nên ko bik có bạn nào tải bản pro 32bit như mình mà cài thành công chưa cho mình xin ý kiến...
@lenaibambi05 mình cài 32bit bình thường mà bạn
@thecuong_87 32bit nhưng bản nào bạn...mình nói ở trên là bản Pro
setup boot ở bios nên kiểm tra lại hoặc dùng đĩa thử lại
@huydinhhd90 Sure là ko thể nào mà setup cho boot sai được, chỉ có chưa thử DVD...
ai có cái link down nhanh nhanh k? hay medifire thì tốt quá. loàd cái này chậm quá híc!!!
@best_for_you http://www.shopkey.vn/p/link-download-cac-phan-mem.html
@best_for_you Bạn đăng ký acc vip FShare là nhanh ngay ấy mà
Cho em hỏi là các key trong bài của chủ thớt là dành cho bản Pro ạ? Active được không vậy ạ.

Có 2 key mà quá trời phiên bản đâm ra rối, có bản nào ko cần key gì không ạ?

Còn bản pro 32bit đã ai cài được chưa ạ? Mình định cài nghe mấy bạn ở trên comment đâm ra sợ
@ducpham2708 bạn cài pro thì dùng key này cài nè, key này chỉ cài đặt thôi NG4HW-VH26C-733KW-K6F98-J8CK4 pro 32bit chạy bình thường mà
cài xong thì xem bài này active nhé http://www.tinhte.vn/threads/1508013/#post-23854281
@thecuong_87 Cài xong mà không ACTIVATE thì nó báo lỗi Genuine giống Win 7 phải không ạ? Chứ nó không khoá máy mình lại đúng không ạ?

Trước giờ phá Android với Linux thôi nên ngu Windows lắm, nếu hỏi hơi ngu bác thông cảm :p
@ducpham2708 cài mà không active thì khoãng 10 ngày sau nếu xài nữa thì cứ 1tiếng nó tắt máy 1 lần
licvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác này chu đáo thật. em đang tải có gì em pm, bác giúp em tận tình nhé!
licvip
ĐẠI BÀNG
12 năm
ak em có tài khoản fshare mới lụm đc share cho ae luôn nè
vovan2100@yahoo.com
123456
@licvip thaks bác nhé. đang load rồi. 1,6mb /s. sướng vãi.hehehe
e bây giờ đang chạy bản win8 pro 32bit, giờ cài bản 64bit đè lên có đc ko vậy?
@thecuong_87 s e set up nó thì nó lại quăng cho 1 câu "to find a verision for your PC, check with the software publisher" là s vậy a?
@quangtrungsking93 bạn cài trực tiếp trên ổ cứng luôn đúng không?
@thecuong_87 vâng, e cài trực tiếp trên ổ cứng luôn! s vậy a?
@quangtrungsking93 nếu bạn cài trực tiếp trên ổ cứng thì bạn vào source rồi chạy file setup trong đó nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019