Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Windows 8] Hướng dẫn cài đặt Windows 8 trên máy tính

bk9sw
27/9/2012 7:55Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá nhân e thì k thích lắm. Lâu nay xài nút start quen rồi bây giờ k có thấy thiếu quá
Đã cài và dùng thử. SUốt ngày màn hình xanh xanh lè...!!!

cứ cắm và rút USB ra vào là đứt!
win8 có nhiều thứ rất là hay, hay nhất là bạn xài 1 cái wp và đăng nhập acc vào máy, mọi thứ sẽ được đồng bộ. Skydrive mà mạng tốt dùng rất đã, mọi nơi, mọi lúc, mọi chỗ, mọi thiết bị đều truy cập được.
đăng nhập acc live xong rồi có nguyên 1 cái sổ địa chỉ, email, điện thoại, liên kết fb, ấn gọi skype ...
riêng cái people hub đã phê lòi ra 😁
Ráng mua cái ssd về làm cái caddy bay, gắn vào lap, chạy w8 là quá đã
Windows 8 mình dùng thấy rấy hay giao diện đẹp màu sắc sinh động 😃
kg phù hợp cho PC lắm, dùng win7 vẫn sướng hơn. Nhưng đt dùng Win 8 thì tiện lợi thật đấy
Các bác cho e hỏi ở bước này: định.

Nếu chọn Custom, bạn sẽ được đưa đến bước phân vùng ổ cứng. Tại đây, bạn có thể tạo mới, chia ổ cứng, định dạng lại phân vùng đã có. Một khi đã xác định phân vùng cho Windows 8, bạn nhấp vào phân vùng đó và nhấn "Next".
thì " ........ bạn có thể tạo mới, chia ổ cứng" thì làm thế nào ?????​
.... mình gà mà ....​
johnnybui
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenlenhd Theo tớ nghĩ thì cậu không nên chia với 40gb HDD này.
@nguyenlenhd nếu là ổ cứng mới lúc khởi động vào nó để ổ cứng là Unlocated thì bạn chọn New, còn bạn không thấy chữ New thì bạn sẽ thấy chữ Driver options, thì bạn chọn nó, rồi bắt đầu chọn New tiến hành chia ổ cứng
@johnnybui cái hình đó là hình cài trên máy ảo đó bạn ơi
johnnybui
ĐẠI BÀNG
11 năm
xài win8 sướng lắm hahaha
liệu các app trên win7 có còn phù hợp trên win8 không nhỷ
quyetk12
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko biết mấy cái phần mềm của mình nó có tương thích không nhỉ
Cài vào xong rùi mai mốt ra bản chính thức lại phải cài lại nữa à các bác 😔
Tuan777
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang xài nhưng nếu là bạn cần dùng 1 thứ ổn định thì đó ko phải là window 8, rất hay crash nhảm, ngay cả driver máy in cũng bị crash, phải mắc công end process rồi cài đi cài lại mấy cái bị lỗi.
cài bản Win 8 này xong sau này có active bảng quyền được không vậy pro?
@luckymouse711 bạn cài bản pro hoặc enterprsie thì active by phone, nhưng hiện tại giờ còn key pro active by phone thôi, nên bạn cài bản pro đi rồi active
Mình đang dùng Windows 8 vài tháng nay, từ Consumer preview đến Release Preview, trên HP Pavillion DV5 64bit. Cảm nhận là dùng rất ổn định, các drivers chạy trên Win7 đều chạy tốt trên Win8. Thậm chí mình còn dùng nó để cài Android hay WP7 lên HD2 mà không gặp bất cứ vấn đề gì. Do thói quen dùng WP7 nên việc sử dụng Windows 8 với mình vô cùng tiện lợi, kết hợp với Office 2013 và ứng dụng Skydrive PC, mọi công việc mình làm giờ đều trên đám mây, từ danh bạ, facebook, mail, lịch, lịch sinh nhật. Thậm chí mình còn tạo danh sách mặt hàng trong 1 file word lưu trong Skydrive và set chế độ public view, rồi đặt link trên website cty. Muốn cập nhật gì, mình chỉ cần mở file word đó (tuy nằm trên Skydrive nhưng có bản lưu đồng bộ trong PC), chỉnh sửa, nhấn Save, lập tức Ofice 2013 và Skydrive tự động update, và người dùng lên website cty có thể cập nhật ngay, rất nhanh gọn và tiện lợi.

1 tip nhỏ dành cho bạn nào gặp khó khăn trong việc kéo qua kéo lại trong giao dien Modern UI vốn được thiết kế cho thao tác chạm kéo bằng ngón tay, thử có thể sử dụng nút cuộn trên chuột hoặc thanh cuộn trên touchpad của laptop.
nam.phan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Vladikox Làm sao để tạo bản lưu đồng bộ trên PC để khi mình chỉnh sửa trên PC nó tự động update bản trên Skydrive vậy bạn? Chỉ mình với?
Hero 13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nam.phan Bạn cần có một tài khoản của microsoft để đăng nhập trên windows 8. Bạn có thể dùng hotmail hoặc là live đều được, có 7 GB dung lượng trên skydrive đó. Khi có tài khoản thì đăng nhập vào Nhấn Windows + C chọn control panel (nhớ là ở góc dưới cùng của snap nhé) chọn users và đăng nhập vào là Ok thôi. Các quá trình đồng bộ thì bạn cứ nghiên cứu dần dần thôi 😁
@nam.phan bạn cài Skydrive phiên bản trên máy tính ấy. cách hoạt động khá giống Dropbox. Nó sẽ tự động... tải về tất cả nội dung bạn đang có trên skydrive và lưu vào 1 thư mục trên ổ cứng máy. Nói cách khác là trên skydrive bạn có cái gì, thì thư mục đó có cái ấy. Skydrive tự động tạo một nút tắt đến thư mục ấy ở ngay khay hệ thống. Bạn chỉ cần copy-paste tất cả những gì bạn cần vào thư mục ấy, lập tức nó sẽ được update lên Skydrive. Nếu cần chỉnh sửa gì, vào trực tiếp thư mục ấy chỉnh sửa, chỉnh xong save lại, Skydrive sẽ nhận thấy cái file đó đã bị thay đổi trong máy tính và tự động up lên skydrive trên server của Microsoft.
😁 nó ra được tầm 6 tháng cài là tốt nhất, còn bây giờ cứ chạy 2 win. Chủ yếu vẫn dùng win 7 vì game cài đặt ở đó hết. Win8 chỉ sang nghịc nhảm mấy ứng dụng thôi, ko có màn cảm ứng thì cũng chán ngay ấy mà.
tình hình là chưa quen với giao diện của win 8,mình làm mọi cách cho giống win 7 để dễ dùng,hihi
Dùng window 7 cho đẹp
tạo cái ổ ảo rồi gài luôn cho lẹ . Làm jì mà phải dùng tới USB cho lâu lắc vậy . Thích bản RTM này ở chỗ đồng bộ và chia sẻ dữ liệu giữa các ứng dụng , ngon hơn hẳn android và IOS thì càng chẳng đáng nhắc . Nếu WP8 hỗ trợ đồng bộ hoàn toàn giữa laptop win8 và dt WP8 như MS quảng cáo thì đây sẽ là HĐH đáng xài nhất theo ý kiến của bản thân mình vì mình đã xài qua hầu hết các OS rồi
Bản này khác gì bản chính thức các bác nhỉ?
quangdt5
TÍCH CỰC
11 năm
cách cài không khác so với hệ điều hành win 7 là mấy 😃
ko có key an toàn cho win 8 😔
@mrlongtt có key mark mà bạn! kích hoạt rồi backup key lại là ok ah!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019