[Windows 8] Hướng dẫn cài đặt Windows 8 trên máy tính

bk9sw
27/9/2012 7:55Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi 1 cái.mình có bộ cái đặt Windows 8 (Core),khi mình thực hiện cài đặt và nhập key của 1 bạn share,bạn đó nói key đó là key Windows 8 Pro,chỉ cần dùng bộ cài đặt của Win 8 Core và đến phần nhập key thì muốn cài bản Core hay Pro thì chỉ cần nhập key tương ứng thôi là được. và sau khi cài đặt thì trong phần Properties đúng là Windows 8 Pro.như vậy có đúng đó là Windows 8 Pro ko hay chỉ là Windows 8 Core do nhập key Windows 8 Pro nên mới xuất hiện chữ trong Properties là Windows 8 Pro.
N78nokia
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã cài nhưng dùng chưa quen lắm 😁
là 1 ktv hay 1 nguoi thich học hỏi, thì phải cài vào trải nghiệm thử.
Làm cách này thì Boot Loader của W8 sẽ đè lên Boot Loader của W7, đồng thời nó cũng thay thế RE Image của nhà sản suất với RE Image của W8 nên thao tác khôi phục hệ thống sẽ không thể thực hiên được theo cách thông thường mà phải dùng ImageX để giải nén file Fatory.wim (hay base.wim, etc...) từ console mới được.
window phone 8 , window 8 và các sp của nó ra đời chậm chạp thật
Các bác cài làm gì vất vả thế. em Toàn cài tư ổ cứng máy tính.
Bung từ file .ISO ra rồi ấn vào setup là xong.
Lưu ý là cần để bản win ở 1 ổ khác ổ C là ok.
Roài chờ đợi
Bài viết hơi vô bổ tí nhưng cũng thank cho tin thần bác chủ top!
đã cài đặt và tương thích với các phần mềm như cad 13, CS6....rất mượt mà và đẹp
Emboar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài từ tháng trước, đã active qua phone nhưng giờ lại về win 7 vì thấy chưa thích hợp lắm
cái này khi xài nó cứ bắt active thì làm sao hả bác??
shevactc3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ ra mắt Office 2013 ra mắt rồi mới cài Windows 8. Kết hợp làm cặp đôi hoàn hảo luôn.
V2TV2T
TÍCH CỰC
12 năm
dùng winUSB marker chạy hay hơn cái kia
bobear
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang xài win8 pro đã activate, khó chịu nhất là mình hay vọc Android mà win 8 hình như chưa hỗ trợ Driver cho đt nhiều, mình cài driver cho xperia Arc S mà win8 ko nhận, về win7 cái cài được liền :<
@bobear mình đang dùng ầm ầm đây, cũng Arc S và Win 8 Pro nhé 😆
bobear
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngocquang_t2 Ý mình là hay Up rom, khi flash kernel hay baseband thì máy ko nhận được driver, báo là máy ko đc kết nối :|
@bobear ơ, máy mình dùng bt mà :|
@ngocquang_t2 Bạn cài driver cho arc s bằng cách nào zậy @@
Muốn flash kernel mà ko dc
@paradisetn mình cài driver đi kèm theo flashtool thôi mà bác 😁
Có từ lâu lắm rồi mà giờ mới có bài hd install sao@@
cái này mình làm đơn giản hơn nhiều.cài ngay trên ổ cứng.k cần nhập key.giải nén file iso ra chạy file setup.có lẽ nhanh hơn cách của bác chủ thớt
@thang2805 kiểu này từ win 7 đã có rồi, nhưng sẽ cài song song với hđh hiện tại, k replace được. Trừ khi cài xong rồi del current OS và set lại default OS
đang dùng Windows 8 Pro down bằng tài khoản MSDN, nói chung là mượt 😃
@ngocquang_t2 😃) đâu cần phải kể down từ đâu, khỏe của hả....... acc msdn đây cũng có 2 acc =]]
@destinylovenet khoe của chùa bác à =))
chả có gì hot
sumboy
CAO CẤP
12 năm
Làm tiếp bài active win8 luôn đi thớt

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
quá chi tiết, chờ bản chính thức ra để anh em ..... dùng thôi
Có cách để thiết lập Boot từ USB nhanh mà ko cần dùng phần mềm đó - áp dụng trên Windows 7 - 8:
Chuẩn bị: 1 USB 4G trở lên
Thực hiện:
Mở CMD lên gõ rồi enter các lệnh như sau
diskpart
list disk (sau khi enter sẽ hiện ra danh sách ổ đĩa gồm cả USB - thường máy có 1 ổ cứng thì ổ cứng là đĩa 0, còn USB là đĩa 1)
select disk 1
clean
create partition primary
active
format fs= ntfs quick (bạn có thể ko cần ghi quick thì quá trình format USB sẽ chậm hơn an toàn hơn 😁 )
sau khi hiện 100% thì gõ
assign
rồi tắt CMD, giải nén file ISO của win 7 hoặc 8 cần cài rồi cop hết thư mục đó vào USB
Khi cài:
Khởi động lại máy chọn F9 (truy cập menu boot ý, chắc tùy máy phím khác nhau). Menu sẽ có thêm khởi động bằng USB chọn nó rồi thưởng thức ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019