[Windows 8] Hướng dẫn cài đặt Windows 8 trên máy tính

bk9sw
27/9/2012 7:55Phản hồi: 535
535 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E xài dell N5110, vừa r lên thử bản pro, cài xong ngon lành thì bị hiện tượng đen màn hình. Ko có cách khắc phục. Ko biết dung bản thuờng có bị vậy hum.chắc phải đợi cái chính thức quá

Sent from my HTC Sensation Z710e using Tinhte.vn
mình đã cài và active dk win 8 😆
ước gì có bản xịn ở đây nhỉ

thanks bác chủ
Cài đặt thì đơn giản. Giờ có bài hướng dẫn ..... nữa mới ngon
UPPERCASE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thích w8, nhưng vẫn thấy w7 vẫn đang rất tốt. Sài w8 lúc đầu sẽ có chút khó khăn khi chuyển Tab hiển thị các chương trình.
Mấy cái apps mặc định đó có hỗ trợ USB 3g không mấy bác, bản relea preview lúc trước chả hỗ trợ, mấy cái live title chả hoạt động gì cả nên em cài lại win7 lun
Nghèo không có cảm ứng xài UI 😕
Re0
CAO CẤP
12 năm
con mày HP của chủ pic vân tay nhìu thế 😁
trông còn mới nên có vẻ hơi đơn giản
nhưng mà cho MTB mình thấy ok hơn , cho PC + lap chưa ổn lắm , hihi
Trường mình có liên kết vs Microsoft, mỗi sinh viên có 1 email riêng của trường nên có thể vào trang của Microsoft mà lấy key free đồng thời cho link down luôn nữa. Nhưng mình dùng Mac nên không dùng đến.
Bác nào có nhu cầu dùng key bản quyền thì mình để lại cho, giá cũng bèo bọt thôi.

mình dùng Win 8 hơn 1 tuần rồi thấy rất ok.khởi động rất nhanh và chạy cũng rất mượt ,Driver thì khỏi phải lo giờ ko muốn quay lại win 7 nữa
dài quá ....😁 thôi để vài bữa nó ra chính thức nghiên cứu 1 thể cho đỡ mỏi mắt
Thanks bác. Bài viết quá tuyệt vời. 😁
Không biết bao giờ có bản ..... nhẻ ;)) mong các pro share link cho AE khi MS phát hành miễn phí key cho dân nghèo chúng em hehehe
garung4685
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phamducngoc8700 Active by phone dùng được mà bác
phu_sy08
TÍCH CỰC
12 năm
Thank chủ thớt ^^
giờ còn có cả hướng dẫn này nữa cơ đấy.. kinh thật
Cài dùng thử nhưng không đưa màn hình về độ phân giải 1366x768 được nên thanh taskbar bị thiếu mất một chút bac nao biet chỉ giúp màn cua mình là asus vh192d
mình đã thử qua mấy bản win8 từ ngày ra... rút ra kinh nghiệm là khi cài win 8 không dùng gì bên metro... toàn về destop dùng như win7... vs ko dùng mấy chương trình chạy file mặc định nên quay về win7 và quyết định trung thành vs win7
Ngại lên win8 vì Mình đã cài rất nhiều Pm trên win7 hiện tại rồi hik

Thanks khi nào lên win8 quay lại đọc bài này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019