[Windows 8] Làm quen với một số ứng dụng mới trong giao diện Modern

Duy Luân
28/10/2012 23:13Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mình cài win 8 pro đã active mà nó k cho mình cài hình nên, bẫm vào hình nào củng mờ nó để mặc định thoi
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@Trung Trực Viết lại câu hỏi đi t giúp cho. Chả hiểu b đang hỏi gì ý
@J_Tuan ý là mình vào phần change pc setting để thay đổi mấy cái lock screen ấy , mà nó k cho chỉnh
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@Trung Trực bạn có thể chụp lại màn hình rồi up lên dc ko. lạ nhỉ. M cài r active sau đó chỉnh bt nè 😁
mấy cái app trên có tiếng việt rồi đó - trừ IE thôi
ko biêt bao h mới được ntn
không thể chat trong messenger được, ai chỉ với
binhfunny
ĐẠI BÀNG
11 năm
hóng key lậu thôi :-<
dtg.dtg0909
ĐẠI BÀNG
11 năm
từ hôn được một thành viên trên tinh tế active cho Window 8 dùng thấy không muốn quay về window 7 nữa mặc dù một số driver chưa cài hết được
efox84
ĐẠI BÀNG
11 năm
giao diện đẹp hiện đại, Khởi động nhanh, giá rẻ. Thể hiện bộ mặt mới của ms. chả có lý do gì để không lên cả!
Vấn đề duy nhất là chưa được hỗ trợ đầy đủ driver đặc biệt với các báo dùng laP có 2 graphic card sẽ phải disable Card rời đợi driveR ạ

Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
@efox84 Em có cần dis card nào đâu.có điều card rời phải tự cài driver cho nó thôi!
efox84
ĐẠI BÀNG
11 năm
key xịn cũng rẻ mà. Ủng hộ phần mềm bản quyền.

Sent from my GT-N8000 using Tinhte.vn
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
Key xịn nâng cấp khoảng 300 😁. Công nhận rẻ!
pxxb_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
ie 10 trên win 8 không chuyển dc ảnh xem khi xem ảnh trên tinhte. chắc do không hỗ trợ java. còn lại là tuyệt mượt hơn chrome ( bị m$ dìm hang chắc luôn)
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@pxxb_9x Do bọn chrome chưa ra bản tối ưu cho win 8 thôi 😃. MS có thèm dìm hàng gì đâu. Tất nhiên trình duyệt của hđh sẽ có ưu thế, tối ưu riêng
rất thích những cái mới và lạ có lẽ dùng song song với win7 thôi 😃
Lấy đâu ra cái này thế, Nó chỉ cho nghe thử 30s thôi mà.Hehe

:p
minhbia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi có cách nào tắt các ứng dụng này mở Full Screen ko? Em muốn cửa sổ nhỏ lại để còn làm việc khác nữa
Mời bạn vào phần device manager chọn card rời và update driver cho nó chọn thủ công ấy ,chọn auto nó không tìm được đâu

Bạn chưa active win
Có ai biết cách vào win 8 mà không tài khoản đăng nhập ko. Em cài win 8 xong mỗi lần khởi động toàn bắt đăng nhập tài khoản
theaminh81
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phidoigabay113 Bác vào chỗ quản lý tài khoản, rồi xoá cái tài khoản đăng nhập đi là nó vào thẳng luôn à, trên tinh tế cũng có bài hướng dẫn load thăng vào luôn
@phidoigabay113 Bác vào Run r gõ netplwiz -> ok
Trong cửa sổ user Accounts bác chọn tài khoản cần tắt đăng nhập tự động r bỏ tích ở User must enter a user name and password to use this computer đi nhé.
OK rồi nhập lại mật khẩu 2 lần nữa r OK
HB Au
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình hỏi chút - mình đang dùng window 7 và trước có cài bản Window8 Priview để dùng thử ( cài vào 02 ổ cứng riêng) - vậy giờ có thể update riêng bản Win 8 Pro không? Win 7 vẫn giữ nguyên như cũ?

Bạn nào đã dùng thử rồi thì chỉ dẫn. Cảm ơn
Có khôi phục được giao diện của windows7 trong windows8 không mấy bác?
Tất cả mọi thứ đều tốt, đều đẹp, máy chạy nhanh, mượt mà. Có mỗi tội, máy Dell V3400. cài xong, cắm HDD Hitachi vào không nhận, cài đi, cài lại, mệt cho máy quá
Mình thấy ưng ý nhất win 8 ở phần tốc độ,shut down,khởi động nhanh như chớp,vs lại truy xuất nhanh lắm 😁
vừa cài xong khởi động chưa đến 10s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019