Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Windows 8] Sử dụng các thành phần cấu hình hệ thống - PC Settings

Duy Luân
31/10/2012 3:37Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Để rồi xem ngon ntn
zombies
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài này hay. mình vừa lên win 8 xong. hjhj
fansex
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình xài key xin MSDN đàng hoàng mà cái ofice 2013 thì nó báo lỗi Error 1920.Service "Windows font cache service"(FontCache) failed to start.Verify that you have sufficient to start system services.
Sau đó mình retty thì vẫn báo vậy còn mình cancel thì nó văng ra
Có bác nào có hướng khắc phục thì giúp e với.
Và còn 1 chuyện nữa là nó hay auto repair lắm mà mỗi lần như vậy lâu quá.Mình xài lap mỗi lần đang xài rút dây nguồn ra là nó tự động khởi động lại và tiếp tục auto repair.
Mình xài win 8 pro active key xịn cảu thằng e get trên acc MSDn của nó
Thanks các bác nhìu ... ^^!
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@fansex Bác thử tải lại xem. Hay file của bác lỗi nhỉ. Em dùng key lởm active qua phone chạy mượt như Sunsilk 😆
fansex
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Tuan File set up cũng dơn trên MSDN lun chứ có lỗi gì đâu.Nói chung là chỉ bị 2 vấn đề đó thui ^^!
kimsoodee
ĐẠI BÀNG
11 năm
torrent tầm vài tiếng thì được mà, e sài win 8 tầm 2 tiếng thì thấy nó khá là đẹp, cài rất nhanh tầm 10-15p(e dùng ổ ssd, cài bằng usb). nhưng sài thì khá là khó chịu, kéo kéo thả thả đề chạy chương trình khác, hình như thích hợp trên tablet hơn là trên lap. Mỗi lần chuyển đổi ứng dụng thì tốn thời gian hơn trên win 7 hay xp nếu không dùm tổ hợp alt+tab. Mà cho e hỏi win 8 không có hidermate hả.
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@kimsoodee Bạn vô đây

http://www.cuasotinhoc.vn/article/818-bat-che-do-hibernate-trong-windows-8

M thì thấy win 8 bt đã rất nhanh, nếu có mtb thao tác sẽ còn nhanh hơn nữa. 😃
các bác cho em xin bản ngày 26/10 đi, chứ mấy bản kia là bản 16/08 rồi, thanks các bác nhiều!
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@tinhte2102 mấy bản y hệt nhau mà. bản rtm chính là bản 26/10 r.
@J_Tuan Bản rtm có phải là bản chính thức đâu?bản này có lâu rồi mà
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@tinhte2102 Nhiều diễn đàn lớn nói r mà bác
http://windowsvn.net/showthread.php?t=35925
http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?59169-Windows-8-RTM-va-Windows-8-Final-la-mot-

RTM = ready to market

Còn nếu bác thích bản gọi là final thì vô đây http://www.vn-zoom.com/f504/download-windows-8-professional-enterprise-seri-key-chinh-thuc-tu-technet-msdn-dam-bao-ban-final-chuan-nhu-le-duan-2345222.html
Thật sự ko thễ bõ đc win 7 dù win 8 rất hấp dẫn và tốt hơn win7😔
Mỗi lần khỡi động mà ko có màn hình desktop cãm giác nó sao sao ý. Vì màn hình desktop đã theo mình hơn 10 năm, win 8 cãi tiến và làm nó dần đi vào lãng we^n zậy fien bãn típ theo cũa Win8 thì sao, màn hình chính desktop sẽ bị vứt lun sao. OMG ko thễ hình dung đc cãm giác đó:(
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@philong222 tắt nó đi dc mà. đừng vì 1 cái màn hình mà bỏ cả 1 hđh hấp dẫn

Cơ mà m lại thích thế. Ko có mh ấy, chắc m ko lên w8 đâu
bác kia nói mở có 2 ung dung mà lên 2gb ram
-----
mình luot web mở 20 tab chắc lên 4 gb lun:eek:
bobo19966
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clickeveryday Mình sài Firefox có mở bao nhiêu tab nó cũng chỉ chiếm 500Mb ram, he he 😃
congtri87
ĐẠI BÀNG
11 năm
theo doi
thanks bác nha bài viết rất chi tiết rất hữu ích với mình lúc này
Rất hay và có ích!Thanks bạn đẹp traii...
Đúng là đơn giản nhưng rất đẹp. rất thích phong cách này
ai giải thích mình với cái win của mình không thay được mấy cái hình Lock screen 😔(. vào mà nó cứ mờ tịt ko bấm dc
bobo19966
ĐẠI BÀNG
11 năm
@khanhtoancntt Giống như chưa active windows vậy :p
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@khanhtoancntt Lỗi này do bạn chưa active. Hoặc do active rồi nhưng bằng crac k lởm. H chưa có crac k ngon đâu. Dùng key active qua phone đi.
Qua đây nhiều bạn nhiệt tình giúp nè
http://www.vn-zoom.com/f504/
@bobo19966 Mình active rồi nhưng chắc tại bản active này ko ngon 😁
có ai tắt đc phần kiểm tra chính tả ko? mình tắt trong pc settings rồi mà trên mấy app metro vẫn bị gạch đỏ
duythanhny
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết cách khỏi xuất hiện modern IU trong win8 nữa k ? e xài hoài mà phát bực với cái này ! còn lại thì win8 tốt
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@hanhph0ng Em đồng ý với bác. Đây là điểm khác biệt và đặc biệt của win 8. 😁. Nói chung thật khó để thay đổi tâm lý số đông. ;). Tin là tương lai r sẽ bỏ dần desktop nữa. 😃
duythanhny
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hanhph0ng bác nói thế thì chắc suốt đời e dùng win7 vậy ! k có màng hình cảm ứng touch pad bé xíu, giao diện khó hiểu (với e) ! đồn như lời :mad:
[7ball]fide
ĐẠI BÀNG
11 năm
bài chi tiết nên đâm ra dài quá, đọc đắm đuối luôn:oops:
@[7ball]fide Đọc lướt qua một lần 😁 xong rồi phần nào chưa rõ đọc lại sau ^^, tại vì có nhiều phần các bạn cũng biết nên có thể lướt nhanh qua được mà. Còn bài này mình viết cho tất cả mọi người, cả những người mới dùng Windows 8 lần đầu nên phải chi tiết một xíu :D
Bài viết rất chi tiết, mình đã có lần cài thử nhưng dùng không quen nên lại bỏ, có bài này chắc cài lại vọc tiếp vậy.
mình mới cài win 8 được khoảng hơn 1 tuần mà gặp nhiều lỗi quá 😔(
gần đây nhất là mỗi khi bật máy lên thì đều bị lỗi màn hình xanh bad_pool_header, sau đó nó tự restart rồi mới bắt đầu chạy bình thường được :(
có ai biết cách khắc phục thì giúp mình với :(
@tienhainguyen mình vẫn đang phải sống chung với lũ thôi 😔
nó chỉ bị rs 1 lần duy nhất lúc bật máy thôi, sau đó là chạy bt` nhưng hơi chậm hơn 1 chút ...
@mrhuymap1491 Lúc mình khởi động, máy có hiện 1 dòng thông báo về lỗi restart. kèm theo là "send" và "don't send". máy mình acitve lậu nên mình chọn "don't send". Thỉnh thoảng máy đang dùng lại tự động RS lại. Bực nhất là lúc chưa kịp lưu cái gì cả :(
@tienhainguyen máy mình thì chỉ bị duy nhất lần đầu khi bật máy thôi, của mình là lỗi bad_pool_header
và hnay sau 2 lần bật máy mà k cắm bất cứ gì vào máy trước khi bật thì lại không thấy lỗi nữa, mình đang nghi ngờ do cắm dây mạng hoặc dây loa ....
tốt nhất là bạn cứ send về cho ms biết đâu lại sửa được 😁
@tienhainguyen sao giống sài bản lậu vậy trời
đã mò qua hết và sử dụng. good!
Ngon thank bác:p😔:(😁:(:D:D:D

Sent from my HTC Wildfire using Tinhte.vn
WHIT
ĐẠI BÀNG
11 năm
hihi
mình cũng vừa upgrade từ win 7 lên win 8 mất 40$
xài cũng khá ok
win 8 đúng là bước tiến của MS