[Windows 8] Sử dụng các thành phần cấu hình hệ thống - PC Settings

Duy Luân
31/10/2012 3:37Phản hồi: 187
187 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn đó Duy Luân. +1 & like ;)

Sent from Android Vietnam
TonyWu
CAO CẤP
11 năm
Mất cảm giác với Window 8 rồi, đây là giao diện đơn sắc trước Window 95. Đâu rồi cái giao diện long lanh từ Window XP đến Window 7 nữa?
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@TonyWu ^^. Mỗi thời đại một tiêu chuẩn thẩm mỹ mà bác
Càng ngày ng ta càng hướng tới vẻ đẹp đơn giản, tinh tế. Em thì thấy giao diện mới rất đẹp. Kiểu long lanh, bóng bẩy kia hợp với bác Táo hơn
Mềnh bật cái ứng dụng Camera thì nó yêu cầu cấp quyền gì đó, đúng lúc đó con trai mình nó bấm luôn nút NO thế là giờ không dùng được, chỉ có 1 thông báo là phải vào "app setting" để bật lại, nhưng mà tìm mãi chả thấy app setting chỗ nào. Có ai bị giống mềnh ko?
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@t2clever Bác un install nó đi rồi search store cài lại xem . Mà app setting thì bác vô app r rê chuột qua góc trên - dưới bên phải sẽ xuất hiện icon bánh răng - đó là app seeting đó.
@hanhph0ng Ngon rồi, Thanks bạn nhiều nhé
mình c. r .a . c. k ngon lành mới kiếm được cái files ấn phát xong khởi động lại thế là ngon 😁 win đã active 😆
traduma
TÍCH CỰC
11 năm
Có một vấn đề là chat trong Messaging băng tiếng Việt cứ bị tự động sửa thành chữ khác dù đã tắt suggestion với check spelling, ví dụ chữ dùng biến thành chữ dung, chũ Giống thành going. Bác nào biết chỉ giùm, em dùng bản Pro RTM.
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@traduma do bộ gõ chưa tương thích với mấy app metro mới thôi. Cái này bạn nên gửi mail cho tác giả bộ gõ, giúp ông thống kê lỗi để update. Thử dùng Gõ tiếng Việt của trần Kỳ Nam xem
Bác Duy Luân nhiệt tình quá. Bài viết quá tuyệt. Đầy đủ và chi tiết. Thank bác nhiều
Mạng gì mà khủng thế bạn? hơn 3Mb/s Mạng nhà em 500kb là nhanh lắm rồi. hik.
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@sizuki2011 Bác ơi, mạng em mạng xóm trọ, chung với cả dãy, mạng yếu lắm đó bác. Nhưng tìm dc cách add cookies acc VIP fshare đó. Công nhận bọn fshare đường truyền khủng thiệt 😁. Bác tìm cách adđ cookies fshare mà down. Như bác mạng gia đình chắc cũng lên 45 mbs
Anh Duy Luân ơi, em cài Win 8 pro 64 bit ......., nhưng sao cài xong phần PC Settings này bị mờ làm em ko chỉnh được. Anh giúp em với!
Key mak win 7 giờ như nấm, active dễ lắm! Cơ hôih lớn cho các bạn chưa muốn chia tay windows 7!
Thì ra bản rtm và final là một,thanks bác nhiều,bác có thể cho e đường link down tin cậy ko? E ko biết down bản nào cả,trên diễn dần có nhiều link quá! 😃
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@tinhte2102 Dùng cây nhà lá vườn cho nó lành. Bạn nên dùng bản Pro. H nhiều key nên dễ active. X86 hay x64 tùy ram bạn
http://www.tinhte.vn/threads/1543842/
thank mod vì bài viết hay
LiemHTIT
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã active qua điện thoại
win 8 cài nhanh vl vừa cài đặt mất chưa đầy 3 phút ++
Ai hướng dẫn mình activate win 8 pro với
Nhiều bạn bỏ không biết bao nhiêu tiền cho mấy cái thú ăn chơi, mà cứ đòi Cr@ck bản quyền khuyến mãi của Windows 8 chỉ vài trăm ngàn. Lúc bản quyền giá vài triệu thì bảo là kg phù hợp thu nhập VN, đến lúc này thì chả biết còn có cớ gì nữa. Cái cớ cuối cùng thì chẳng qua là tính ỷ lại, thích xài chùa thôi.
@bichcau 1
@bichcau Cam ơn bạn đã ủng hộ tài sản trí tuệ. Bạn có dùng win bản quyển không? Sau khi cài win xong các phần mềm khác bạn có mua ko hay dùng ..... vậy? Cho mình hỏi riêng tư chút là thu nhập hàng tháng của bạn có đủ để mua hết các phần mềm ko? Xin cảm ơn bạn. Còn với mình sinh viên nên đành phải dùng sản phẩm ..... thôi. Vẫn biết như thế là ko nên, nhưng điều kiện kinh tế ko cho phép. Còn ăn chơi thì nói thực là mình chả bao h ăn chơi cả.
tien138
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái giao diện metro củ chuối vãi
dùng trên destop khó chịu quá
làm cái gi cũng chậm phải thực hiện qua mấy bước mới dc. ví dụ đang lướt web mà muốn nghe nhạc thì phải đưa cuột lên góc trái rồi kéo xuống sau đó mới click vào mục nghe nhạc dc
Công nghệ hiện đại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019