[Windows] Hướng dẫn chi tiết JailBreak IP 1st & IP 3G upgrade 2.1!!!

vietanhle
13/9/2008 4:53Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao em thực hiện bước JailBreak IP 1st này không được nhĩ co ai giúp được em không?
munashi
ĐẠI BÀNG
16 năm
bị y như mình..về lại 1.1.4 rồi lên lại 2.0.2 phê quá...hic
MU
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Ai bảo bác update các Soft của Cydia và Installer vẫn còn.Em vào trong Applications ở Root chỉ có các Soft gốc của apple những cái như Cycorder... tìm ko có.
Restore lại FW gốc là 1 bước thừa và cực mất thời gian vì sau đó lại phải Sync app lại

Không được bạn à.Vì cái WinPwn này nó không chơi với iTune 8
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Vậy thì bạn làm trùm trong cái topic này rồi.
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn nói vậy là ý gì vậy.
Mình nới gì là dều từ những thứ mà máy mình hiển thị ra cả.
Hôm qua sau khi update lên 2.1 xong thì toàn bộ các app chính hãng còn nhưng các Soft của Cydia trong máy em mất hết.
Vào trong MobileFinder đi vào root vào trong cái Applicationts chỉ có các app của apple thôi.Những phần mềm thứ 3 như Cycorder,Appbackup... không hề có.
pdaiphone
ĐẠI BÀNG
16 năm
nếu cứ để nguyên và update thì không phải sync app lại hả pro?
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
New bie thì vậy thôi.
Ai từng chẳng có thời là newbie rồi mới khá dần lên đựoc chứ
Bác thanhhai8888 này mà newbie gì nữa bác, bác ấy còn tham gia diễn đàn trước cả em đấy.
Cái chuyện hỏi thì em không bao giờ đánh giá, vì chẳng có ai biết hết được, nhưng vấn đề là hỏi như thế nào, nếu không hiểu rõ thì đừng phát biểu linh tinh làm như mình biết hết rồi. Bác cứ đọc mấy câu bác ấy viết xem có cảm thấy giống như em không?
Em nói như thế không phải là tranh cãi gì cả, vì đều là anh em trong diễn đàn cả thôi, nhưng mà phải góp ý để bác ấy biết.
Update xong, làm như hướng dẫn nhưng khi vào Cydia, installer để cài app thì chẳng thấy icon ngoài màn hình của các app đã cài. Nguyên nhân thế nào các bác nhỉ???
HI !!!!!!!!!!! Mình dám chắc với Bạn là Bạn quên delete /private/var/mobile/Library/Caches/com.apple.mobile.installation.plist ,các Bạn nên nhớ một cái này là trước khi Reboot lại Iphone ( sau khi các Bạn copy mobileintallation file ) thì các Bạn đừng có quên delete /private/var/mobile/Library/Caches/com.apple.mobile.installation.plist nếu các Bạn không làm như vậy thì Cydia hay Installer sẽ không xuất hiện một icon nào hết trên Springboard .Thân
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn đọc kỹ lại bước cuối sẽ thấy ghi là:
18. Sau khi jailbreak xong các bạn vô Cydia cài chương trình “CacheDel”. Các bạn phải nhớ chạy cái này sau mỗi lần update Cydia hoặc sau mỗi lần cài chương trình gì từ Cydia. Các bạn đành phải chịu khó làm động tác này cho tới khi Cydia đưa nó vào trong bản update của Cydia để nó tự động thực hiện (sớm thôi, và sẽ có thông báo).

Bạn đọc không kỹ gì cả , may cho bạn là JB không bị vấn đề gì đấy
Mình vào Cydia search mà ko thấy file này, cậu chỉ cho mình nó nằm ở đâu với? Mình thì đã post 1 bài trước nói về tình trạng của mình rồi đấy, đến bjo thì vào check còn tệ hại hơn. Dùng iTunnel xóa apps đi rồi, vào trong iTunes sync lại thì nó bảo lỗi vì những apps đó đã đc sync trong máy, mở máy ra thì chả thấy đâu, đã xóa sạch sẽ. Mình còn cẩn thận xóa cái /private/var/mobile/Library/Caches/com.apple.mobile.installation.plist đi rồi, thế mà kq vẫn thế. Đến chịu thôi!
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
16 năm
chưa unlock là chưa call dc phải ko mấy bác ... hehe
Mình nói là đã vào Cydia, Installer để cài app rồi, nhưng các app đã cài không thấy đâu. mình thiếu bước 18.
Tuy nhiên sau khi sync app thì lại ăn táo. Chán nhưng vẫn phải làm tiếp.
moontusy
ĐẠI BÀNG
16 năm
các pro cho e hỏi ngoài lề một chút. e thắc mắc tại sao ko restore như hùi đóa mà phải update. e chỉ muốn biết tại sao phải như vậy, chắc chắn có lý do nào đó mới ko restore, thế nhưng e nghĩ mãi ko ra,,,,,,,,,
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Restore thì máy sẽ bị đưa về trang thái gốc tức là chưa đựoc unlock.
Còn update thì máy đã đựoc unlock rồi vẫn giữ nguyên như vậy
ca_sau
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình ủng hộ ý kiến nên restore lại máy trước khi up lên 2.1 vì khi update lên 2.1 mình gặp 1 số vấn đề:
- tên mạng là viettel như mình đổi tên bằng preference 2.0
- Pin vẫn hiển thị là số chứ ko phải biểu tượng
- các i con mình ko nhét vào trong categories như Snapture, ... thì vẫn hiện lên trên springboard
- Sau khi jailbreak xong và làm theo các bước cuối cùng như hướng dẫn vẫn ko hiện icon của Cydia và Installers (theo mình nghĩ thì có thể lúc trước mình nhét mấy cái icon này vào trong Categories)
* Ngoài ra xin có ý kiến là bạn nào có ý định up lên 2.1 thì vào đây đặt câu hỏi còn nếu ko thì xin đừng ý kiến, loãng topic. Ngoài ra xin nhịn nhau 1 chút, ko nên cãi nhau ầm ỹ ở đây. Cuối cùng thankx tác giả thread này rất nhiều vì bài viết chi tiết!
moontusy
ĐẠI BÀNG
16 năm
pác có thể nói rõ hơn về buoc 13-15 ko?
thứ nhất: sau khi Cài đặt và mở TotalCommander đúng là có một của sổ hiện ra và có hai bên trái và phải. và double click vô T-PoT.1.1.zip thì save vô máy, cái máy đó là iphone đúng hem. (e hoi kỹ mắc công e ăn táo. pác đừng chửi e)
thứ hai: (cái đoạn e đánh dấu màu đỏ), cho e hỏi: [-\-] ở góc trên bên trái có phải vùng em đánh dấu trong hình ko.
anh coi hình rồi chỉ e với 5 hình e làm có đúng ko??
hinh 2.jpg
Mình vừa jailbreak xong ip 3g. Mọi việc ổn cả, nhưng search trên Cydia lại không thấy CacheDel. Mình làm theo đúng hướng dẫn bằng tiếng Anh của topic được post đầu tiên, nay thấy bác chủ topic này có thêm bước 18 mà tìm mãi không ra, bác nào biết hướng dẫn giúp, cảm ơn nhiều!

Không làm bước 18 nhưng mọi việc vẫn ổn! Thế thì cám ơn mọi người vậy (Anh em nên up lên 2.1 tốt hơn 2.0.2 nhiều nhất là chạy các app)
moontusy
ĐẠI BÀNG
16 năm
great ơi có nick yahoo ko? hỗ trợ trực tuyến với
moontusy
ĐẠI BÀNG
16 năm
thui chơi liều vậy, mình cũng đang up đây
ca_sau
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đã restore về lại Custom 2.0.2 và up trở lại 2.1 + Jailbreak thành công 😁, đang test!
truongton82
ĐẠI BÀNG
16 năm
các bác ơi em làm đến bước jaibreak xong con iphone của em đến vòng tròn xoay xong đứng hình luôn. Help me, bây giờ con iphone của em đen thui như lỗ đen vũ trụ chán ghê.
sonmeonhim
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn restore về 2.0.2 lại rồi dùng QuickPWNRC3 để Jail Break lại ( không cần check Unlock ) Sau đó Update lên 2.1 .

Tiếp theo làm theo hướng dẫn ở đầu Topic này là OK.

Chúc thành công!
moontusy
ĐẠI BÀNG
16 năm
nhờ bác great dragon mình cũng up cho em 3G thành công và an toàn lên 2.1 keke thanks bác great dragon nhiu nhiu. vi` cài vista nên ko có mở WC chup hinh cho a,e coi dc hjz, mai sẽ bắt đầu cài app cho e iu hi'hi'
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Tất nhiên apps không còn, nhưng khi vào Cydia hay Installer để cài lại soft quen thuộc thì thấy nó báo là đã install, theo bạn khi đã cài mà ở ngoài không thấy là nghĩa gì, mà máy thì mới update xong?
Nếu bạn có rảnh thì chơi lại từ đầu đi, tức là restore bản 2.0.2 rồi cài vài soft trong Installer hay Cydia, sau đó update lên 2.1 rồi tiến hành cài soft cũ thử coi nó có hiện ra không?

Chính bạn nói điều này mà sao bạn vẫn khẳng định ý kiến của mình là các soft sẽ mất?
Tất nhiên là nó mất, mất cái biểu tượng chứ trong cache của 2 PM kia vẫn nhận là đã cài rồi.
Khi làm xong các bước, muốn hiện Cydia & Installer thì bạn chỉ cần chép MobileInstallation & xóa file com.apple.mobile.installation.plist và reboot, sau đó 2 PM sẽ hiện ra thôi.
1. Cài là cài plugin trên Total Commander đó bạn.
2. Chính xác cái hình đó, iP sẽ được nhận như 1 thiết bị kết nối ngoài.
Reset máy rồi tiến hành chạy, nếu còn lỗi thì nên down lại quickPwn, mình cũng gặp trường hợp này nhưng khi redowload PM và chạy trên file mới down về thì work 100%
Không cần sync app, cầm máy và xài mấy CT trong máy có sẵn 😁
trinhson91
ĐẠI BÀNG
16 năm
Những gì mình nói đều là những gì mình thấy trong máy của mình ra cả.Còn máy bạn thế nào thì không biết.
Máy mình khi vừa Update lên xong thì dùng MobileFinder vào tìm trong Applications không hề có 1 Soft nào của Cydia.
Mình cũng chưa thử cài 1 soft nào từ Cydia vì sau khi đã Sync app từ iTune mà vào Cydia là 100% máy mình ăn táo.
Mình cũng không thừa thời gian mà ngồi Restore lại 202 để tranh luận với bạn,máy mình có 7 trang app Restore rồi cài lại mất vài h đồng hồ

Trích:
Nguyên văn bởi trinhson91
Restore thì máy sẽ bị đưa về trang thái gốc tức là chưa đựoc unlock.
Còn update thì máy đã đựoc unlock rồi vẫn giữ nguyên như vậy

Chính bạn nói điều này mà sao bạn vẫn khẳng định ý kiến của mình là các soft sẽ mất?
Tất nhiên là nó mất, mất cái biểu tượng chứ trong cache của 2 PM kia vẫn nhận là đã cài rồi

Mình nới giứ nguyên ý là giứ nguyên tình trạng đựoc unlock chứ không phải các phần mềm.
Như mình đã nói khi mình dùng MobileFinder vào Applications thì không hề có 1 soft nào từ Cydia còn lại cả,máy không cài đựoc thì mình chưa thử nên không biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019