[Windows] Hướng dẫn chi tiết JailBreak IP 1st & IP 3G upgrade 2.1!!!

vietanhle
13/9/2008 4:53Phản hồi: 167
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Zionic
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sao lại phải dùng TotalCommander + T-Pot, mà không dùng WinSCP được vậy các bác?
Iphone35
ĐẠI BÀNG
16 năm
-Vì Cydia chưa xuất hiện nên không cài OpenSSH được vì vậy làm sao dùng WinSCP. Bạn cũng có thể dùng DiskAid thay vì TotalCommander+T-Pot như cách của mình ở đây :
http://www.tinhte.com/forum/showthread.php?t=99536&page=2 .
munashi
ĐẠI BÀNG
16 năm
hi...hiện thời chưa thấy forum nào có link direct mà k qua SEND SPACE và MEGAUPLOAD cả bạn àh...mất cả 2 tiêng mới down xong...vừa chờ down vưà restore về 2.0.2...hic...take time...
MU
Bro gửi cho mình cái link Megaupload đi ... Thanks !
15. Dùng Totalcommander để cài đặt mobileinstallation patch vào /System/Library/PrivateFrameWorks/MobileInstallation.framework... như sau: click vô thanh xổ [-\-] ở góc trên bên trái của chương trình Totalcommander và chọn network neighbourhood rồi chọn t-pot.

Không vào sýtem được ....(xem hình)

làm cách nào các bạn ????
Bạn kiểm tra lại bước Jailbreak ở trên bạn làm đã OK chưa?
ok bạn à........................
chym
ĐẠI BÀNG
16 năm
tui cũng bị giống bạn này. ko thấy link /system .................... ??
herovt
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình đã lên 2.1 thành công nhưng những app đã cài trong installer và cydia bị mất nhưng vào installer và cydia thì các soft cài sẵn vẫn còn .. giờ xảy ra tình trạng cài lại cũng ko được mà gỡ bỏ cũng ko xong ... ai có cách nào không ?
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cách thì có cách đó, nhưng đã bị bác trinhson91 phản bác, có ngay ở các trang kế thôi, bạn có thể tìm & làm theo.
Zionic
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đã thấy có người Build Custom FW2.1 và restore thành công rùi. Nhưng họ dùng máy MAC và PwnageTool 2.1, như ta thường thấy ở FW2.0.x. Vậy bác nào đã build thành công rùi thì up lên cho AE dùng với.
đã có bản iPhone1,1_2.1_5F136_Custom_Restore 231281KB có đủ cả cydia và installer chỉ cần cài thêm SSH và MobileInstallation và tất nhiên các app yêu thích
Iphone35
ĐẠI BÀNG
16 năm
-Nếu máy đang dùng FW 2.0.2 được Jailbreak bằng QuickPwnR3 thì chỉ cần dùng iTunes8.0 để update lên FW 2.1 và Jailbreak lại thôi.
Bạn có fw 2.0.2 chuẩn cho 3G ko? Nếu có làm ơn share cho mình với, ỏ cho mình link để mình down. Nếu ko thì mình đã down cai fw 2.0 chuẩn cho 3G rồi, bjo jb cho nó bằng winpwn or quickpwn cũng đc, sau đó mình có thể up len 2.1 ko? Hay bắt buộc phải từ 2.0.1 or 2.0.2? Thanks!
Thanks các bros nh, jo minh chiến con 2G đã, đợi xem tình hình 3G tnaor rồi tính sau. Nhưng có 1 điều chắc chắn như các bạn nói là con 3G của mình phải restore về fw original (chuẩn) 2.0 or 2.0.x rồi sau đó jb cho nó qua Quickpwn, cuối cùng mới up lên 2.1 v fix lỗi đúng ko? Có ai đã lên bằng em 3G nào chưa, post lên cho a e biết kq với, chờ đợi đau tim quá 😁.
Keke, tình hình là e 2G sau khi jb bằng quickpwn-gui xong reboot lại thì đang bị an táo, hic hic, lâu quá, ko hiểu có sao ko nữa. Mà Shinniehi bảo là restore bằng iT 8.0 đc đúng ko? Lần trước mình làm toàn bị báo lỗi 16, back về iT 7.7.1 thì dùng winpwn áp chế đc, restore ngon lành, giờ đang lo 😁. Nếu phải restore 1 lần nữa thì ko biết sao.
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Thường thì iTunes 8 sẽ báo lỗi 1600 nếu bạn restore bản 2.0.2 Custom, nếu restore bản gốc thì không có vấn đề gì xảy ra cả. Khi đã restore bản 2.0.2 gốc ngon lành thì quất lên ngay 2.1 rồi mới dùng QuickPwn xử lý 2.1, vậy thôi :D
Uh, thanks bro đã hướng dẫn, có điều sau khi restore bản 2.0.2 chuẩn rồi, có phải unlock v jb cho nó rồi mới lên 2.1 ko? Hay như bro nói là chỉ cần từ fw 2.0.2 chuẩn này phi thẳng lên luôn 2.1 v jb + unlock nó luôn? Mình đang restore nó về 2.0.2 nên tranh thủ hỏi han tí, tẹo làm phát chốt hạ cho nuột luôn. Xong phát mai lên hỏi tiếp cho 3G, keke :D.
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Chính xác, phi lên luôn, phi xong mới quickpwn.
Có pác nào lên 2.1 rồi ko sync được Video hay TvShow bản quyền cùa iTunes không ?
Hehe, táo đến bjo vẫn chưa xong các bros ạ, có lẽ là phải restore rồi, lần này ko cài soft j vậy. Có điều chả hiểu sao, có bác nào đó bảo chạy thẳng từ 2.0 lên mà chả restore j sứt, thế mà chạy ngon, bó tay 😁. Chả biết môte nào mà lần.
Mình quên béng ko hỏi bạn là dùng quickpwnRC3 hay quickpwn-gui mà down ở đàu bài viết này? Vì hình như cái RC3 để unlock, còn cái Gui này chỉ để jb thôi hay sao đó, minh nên chọn cái nào? Bởi vì theo như hướng dẫn là phải unlock trước khi phi lên bằng RC3, mà bạn khuyên mình phi lên luôn rồi mới dùng quickpwn. Mà chỉ dẫn chỉ co Gui la chơi với 2.1 thôi, mà ko thấy nói j đến chức năng unlock sứt, pls trả lời mình nhé, vừa up lên 2.1 như bạn nói rồi, bjo đợi xem dùng cái quickpwn nào nữa thôi là phi 😁.
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Dùng QuickPwnRC3 nhé. Chọn như bình thường :D
sau khi mình unlock rồi, thì có phải chạy bằng gui nữa ko bạn? Hay đến đây la ok hết rồi, ngồi fix lỗi v sync apps thôi? Tranh thủ hỏi luôn, thư mục nhạc cũ của mình đã cop riêng ra ngoài rồi, bjo nếu muốn cho vào iT 8.0 chắc phải làm thủ công mất, nhưng muốn cop vào iPhone qua iPhone Tunnel or Total commander thì mình phải chép vào thư mục nào trong iP hả bạn? Keke, hỏi xong bjo lại dùng quickRC3 phi tiếp 😁. Nếu nó có vde j mình lại hỏi, keke. Thanks bro nh!
OMG, cái RC3 đó nó ko có nhận fw 2.1 😔. Hic hic, mình phải làm sao jo? Help pls.
shinniehi
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sau khi unlock thì tiến hành làm các bước như copy file mobileinstallation, xóa file, rồi cài fix lỗi. Nếu muốn thuận tiện trong việc fix lỗi thì bạn nên cài OpenSSH (đã có trong Cydia) để kết nối bằng WinSCP hoặc iPhone Tunnel và có thể dễ dàng set permissions.
Còn việc chép nhạc & phim, chỉ có cách là đưa vào iTunes trở lại rồi sync bình thường, iTunes sẽ định dạng lại nhạc & đưa vào iPhone chứ chép thủ công không hoàn toàn play thành công được đâu.
Nếu không nhận thì dùng quickpwn120 nhé, 1 trong 2 cái này work tốt :D mình cũng vừa xem lại thì RC3 ko xài được cho 2.1, có lẽ dùng cho 2.0.2 khi restore trước khi lên 2.1 :D sorry nhé, that's my fault.
Thôi ngủ đây, đến đây thì bạn đã thành công rồi đó.
Thanks bro nh, G9. Mình đang ở UK nên chiến tiếp, hy vọng lần này sẽ ko có vde j xảy ra nữa. Mà bro ko nói cho mình là cái gui này có unlock cho 2G dc ko? 😁, nếu chỉ jb dc thôi thì mai confirm lại cho mình v mình sẽ lại lần cuối cùng restore nó về 2.0.2, unlock cho nó rồi lên 2.1. 1 lần nữa cám ơn bro nh!
Keke, cuối cùng sau bn nỗ lực cũng đã lên đc 2.1 theo chỉ dẫn của bro, bjo chỉ còn chờ bro confirm cho mình là con này đã đc unlock chưa hay thôi 😁. Thanks nh nhe'!
Lúc mình cài Bootneuter xong, bật lên thì đã thấy nó mặc định là unlock rồi, thanks nhé ^^. Bjo thì cho mình hỏi đến con 3G, có làm giống 2G như trên, nghĩa là restore về fw chuẩn 2.0.x, sau đó tương thẳng lên 2.1 rồi dùng gui jb? Thấy e 2G ngon rồi, bjo máu e 3G quá, keke 😁.
Tình hình là sau khi cài xong, tất cả các Apps đã thuốc thì chạy ngon, nhưng các Apps cũ, free mà vẫn chạy đc trên fw 2.0.2, đến bjo ko chạy đc nữa. Cứ ấn vào xong cái là bi đá ra màn hình. Mình đã cẩn thận làm thủ công, chuyển các file này thành zip, sau đó bung cái payload ra, cài vào bằng iTunnel, thế mà vẫn gặp tình trạng tương tự, các bros có ý kiến j về vde này ko? Tổng cộng khoảng hon 20 Apps v Games, hic hic 😔.
vplam
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình ko thể update 2.1
toàn bị lỗi số 6
lam bao nhiu lần rồi mà chưa biết nguyên nhân

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095