Windows Phone 8.1 Update 2 cũng chơi được file MKV mà không cần cài thêm app ngoài!

Duy Luân
20/4/2015 22:24Phản hồi: 109
Windows Phone 8.1 Update 2 cũng chơi được file MKV mà không cần cài thêm app ngoài!
Theo trang Windows Central, bản cập nhật Windows Phone 8.1 Update 2 cũng có khả năng chơi định dạng file MKV tương tự như Windows 10. Đây là điều đáng mừng bởi giờ đây bạn có thể thoải mái thưởng thức các bộ phim HD của mình trên điện thoại Windows Phone mà không phải tốn thời gian đổi định dạng nữa. Hiện mình không có chiếc máy chạy WP 8.1 Update 2 nào trong tay nên chưa thử nghiệm được, nếu anh em có dùng Lumia 640, 640 XL thì hãy thử xem sao nhé. Ngoài hai thiết bị này thì Lumia 830 và 730 cũng được lên Update 2 như một giai đoạn trung gian khi cài đặt Windows 10 Technical Preview. Sau này khi các máy Lumia được lên Windows 10 thì tính năng MKV tất nhiên cũng sẽ có sẵn cho chúng ta sử dụng.

Nguồn: Windows Central
109 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lumia 730 làm sao cập nhật bản update 2 này được. Ai biết làm ơn chỉ dùm.
@hungdi Mình cài ngay hôm đầu tiên có fast ấy chứ (hôm đấy chỉ có fast, ko có slow để chọn), nhưng nó update 1 lần là lên thẳng 10 luôn, ko qua lần trung gian nào hết nên ko lên đc 8.2. Dùng 10 đc gần 1 tuần ngon lành thì bị brick phải flash lại 8.1
@luuthanhtrung thế thì máy bạn đã ở 8.2 update rồi mà bạn k biết, chứ winphone là pải lên lần lượt các bản chứ k có chuyện vượt rào đâu =D
ở 8.1 thì chưa có slow, nhưng khi bạn lên 10 rồi thì vào windows insider sẽ có slow và fast
@hungdi Đêm qua vừa làm lại 1 lần, và hiện tại đang ở 10. Chính xác là máy mình ko đến đc 8.2. Có thể máy mình phiên bản TQ là 1 nguyên nhân.
@hungdi menu chọn của 8.1.2 cũng khác 8.1 mà, mở ra là thấy khác luôn. không thì kiểm tra thấy ngay. như ảnh:
0975330633
ĐẠI BÀNG
9 năm
update 2 xem ok nhé ! 1520 update 2 quá ngon
@0975330633 1520 làm sao có dc cái update 2 đó v bạn chỉ mình với 😁
@0975330633 chán vãi....e 1520 của m pin bị ảo cũng như ko cầm pin, máy hay báo gần hết pin rùi tự tắt nguồn...mặc dù có khi pin trên 50%, thường thì khoảng 30%.
Lumia 532 được update lên win8.1 2 trước khi lên win10 tech preview. Mình chỉ dừng lại ở 8.1 2 và ko phát được video trong máy nữa.
Chắc ko phải bản update 2 chính thữc nên bị lỗi
hoatongoc
TÍCH CỰC
9 năm
Thử trên windows 10 không hiện được sub dạng ASS/SSA trong vid, và chưa thấy có tuỳ chọn đổi qua lại giữa các audio và video trong file. Không biết trên bản mới của phone này có gì thêm chưa nhỉ?
Bản
Chính thức hay thử nghiệm vậy bạn?
0975330633
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Duy_P900 8.1 update 2 mà bạn ? mình update qua windown inside ! lúc trc len win10 chạy cứ đơ đơ mà pin thì sụt nhanh nên quay lại 8.1 update 2 , pin 2 ngày thoải mái , chụp hình quá ngon ,lai chơi gần hết các định dạng video phổ biến , bạn thử đi
kebipbom
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua cái app plex 100k coi vi vu trên server ở nhà bất cứ đâu có internet, cái winphone này tiện 1 cái là mua = thẻ cào đt được. Còn ios thì ko.
@kebipbom Ra ngân hàng làm cái thẻ Debit, chỉ cần CMT, 15 phút sau có thẻ thanh toán quốc tế. Nạp tiền vào -> Mua vô tư 😁
@gauto988 Thẻ bác nói là debit mà bác. Chứ Credit làm k đơn giản đâu. Em đang xài credit đây.
@chetdichoroi Đồng ý 😁 Sorry mình nhầm hehe, để sửa lại :D
lehunghmu
TÍCH CỰC
9 năm
@kebipbom minh cung mun mua app tra phi lam . ma khong co the visa maynma no cho mua bang the cao hehe
bác Duy Luân có vẻ phấn khích với mkv. hồi trước là win 10 bây giờ là wp8.1 up2 😁
có ai biết nâng lên 8.1 update 2 cho 830 ko vậy???
@thedeath1883 Bạn phải thực hiện quy trình y như nâng lên win 10, nhưng sau đợt cài đặt đầu tiên thì dừng lại vì đó là wp 8.1 update 2. Không được update tiếp, nếu update nữa là lên thành win 10.
@Duy Luân W10 TP báo update liên tục mà chả dám lên nữa 😁
@thekop309 update đi bạn
làm chuột bạch cho ae biết nó ntn
@tranquoc_trinh làm chuột bạch từ hôm nó ra mắt rồi, 3 ngày kiên nhẫn nhưng ko chịu nổi phải xuống :3
cpu i7
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thedeath1883 Bạn dùng windows insider check lần 1 là GDR2 sao đó gở bỏ windows insider nếu để nó sẻ tải bản win 10 về
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Tin vui, app chạy .mkv của WP vẫn còn ít quá.
ko biết winphone có VLC chưa nhỉ? dùng Android cứ VLC mà chiến. xem phim tốt.
vohuuchinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidiashop Có lâu rồi nhé bạn. Mới thêm cái MxPlayer nữa rồi
@vidiashop Ứng dụng VLC trên Windowphone có rồi bạn nhé
@vohuuchinh VLC chiến ngon hơn flac
HIC. 930
E đang chết dở với winphonw 10 đây, muốn quay lại 8.1 nhưng mà ko có thời gian để hạ. Chỉ vì winphone 10 mà đêm qua e mất 2 triệu vì cái báo thức nó ko báo e dậy. Đù
@thechipmunks mình mất 4 ngày để tải bản 8.1 cũ về (1,4Gb, mạng cùi), tải về xong mất 1 buổi để khôi phục vì nó cứ bị lỗi lúc khôi phục, tưởng chết con lumia a, may quá lại về đưucọ 8.1
@thechipmunks Sao vậy bác ! Mình đang định về với mái nhà WP đây. thích windows phone chổ nhẹ nhàng. Mà cho hỏi bác tý. WP khi search = google thì phần search tool có phần chọn thời gian: trong ngày, trong tuần, trong tháng, trong năm không. Ngày xưa xài thằng 520 không có.
@thechipmunks 15' là lâu để về 8.1 nhé bạn
@vanvuongteach Đấy là mạng ngon, nhà e thì chưa lắp mạng, mang lên cơ quan thì chịu vì lên cơ quan lắm việc.
Giờ ms hỗ trợ á?
quanghuyit
TÍCH CỰC
9 năm
như vậy MKV đc công nhận là chuẩn chung rồi :3
dh2l
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thôi cứ đợi bản chính vậy. Chớ ép nhanh quá hỏng hết máy móc. Các cụ có câu Dục tốc bất đạt mà
voi_beo
ĐẠI BÀNG
9 năm
mkv cho cái màn hình 4-5 inc thì cũng chẳng để làm gì, có hay chăng chỉ là thêm tiện ích, cái đáng giá nhất như được được file wav hay FLAC thì lại chẳng làm, mấy ai xem film mkv trên điện thoại ? còn nếu hỏi có bao nhiêu người nghe nhạc bằng điện thoại thì tốt nhất đừng hỏi
long_pn
TÍCH CỰC
9 năm
@vanvuongteach App nào chạy Flac cho chất lượng cao nhất bạn ơi, mình đang xài 640XL ?
@long_pn Thấy moli pro dùng khá ổn, ko biết có app nào tốt hơn không. Thích moli ở chỗ nó chơi cả nhạc flac, m4a, rồi thì cả phim đủ định dạng có chạy cả sub. Chỉ ghét cái là cứ mở playlist ra thì nhạc bị pause.
đang xài được 2 tuần 😁 :D
Các bạn cho hỏi là mình cần cài thêm app nào để có thể đọc được file MKV vậy, mình tìm không thấy. Cám ơn trước.
long_pn
TÍCH CỰC
9 năm
Có app nào xem ngoại hạng anh như XBMC/Kodi trên Android ko các bạn ? Vừa đặt mua 640XL 3tr7 xong.
moi toanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@long_pn Của bạn đây: http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/154219/
hoặc app Xem Bong Da HD. ok tất cả K+
nightfox23
TÍCH CỰC
9 năm
@long_pn mình hiện tại đang dùng 2 app là Bómg dá tv online và xem bóng đá HD,
@nightfox23 Bạn có thể tham khảo thêm tivi việt HD xem đc lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095