Windows Phone 8 không ảnh hưởng nhiều đến doanh thu của Lumia

bk9sw
19/7/2012 16:23Phản hồi: 276
276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wp8 nhanh ra để a No còn ra hàng😁
just change for good! 😃
Tín hiệu tốt và những máy wp8 được sản xuất sẽ còn tốt hơn nữa.
thứ tự nè 1. apple .2 Nokia . 3. HTC . 4. samsung 😆
camranh001
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu 😃 dùng android thì Nokia đã không vào tình trạng khó khăn như hiện nay
Cố lên Nokia. Mãi mãi 1 tình yêu 😁
Cố lên nokia...mong sớm trở lại thời hoàng kim..
Like nokia...
Mình nghĩ chỉ có ở VN mới có cái khái niệm "mua smartphone để thể hiện đẳng cấp" vì ở nước ngoài, giá smartphone rất chi là rẻ và sự khác biệt nằm ở gói cước hàng tháng của mỗi người, mà cái này thì ko thể dùng để khoe được.

Chẳng hạn ở chỗ mình 1 con Lumia 900 chỉ có giá 200$ nếu trả cước 40$/tháng và miễn phí nếu trả cước 100$/tháng.

Cũng với giá 100$/tháng thì Galaxy S3 16GB và iPhone 4S 64GB là 200$, còn HTC One XL chỉ có 68$.

Để tiện so sánh mức cước thì mua thẻ cào trả trước gọi điện nhắn tin lai rai + xài 3G thì cũng tốn 35-40$/tháng.

Với giá nhiêu đó thì đẳng cấp thế quái nào được, đến ông lao công quét đường hay bà tạp dịch cũng xài SS/HTC/iPhone như thường.
nokia đã có tin tốt lành, vậy còn RIM thì sao nhỉ, đang mong một kết quả khả quan như nokia cho RIM..:rolleyes::rolleyes:
Phát biểu linh tinh quá,sang Việt Nam xem có ảnh hưởng không?Máy mới ra mấy bữa mà giá rớt thê thảm, buồn cho Nokia,cố gắng ra con Lumia chạy Win8 có pureview mà gỡ lại thôi Nokia ơi.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@trungthanh37 Ủa hình như Pureview chạy...hdh Belle mà?
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
Dường như CEO nào từ M$ ( chắc trừ ông Bill ) cũng bị chứng chém gío nhỉ, doanh số Lumia cộng lại cũng chả bằng sym đang hấp hối , không biết chừng nào Nokia mới thứdc tỉnh đây !
Nokia đã qua thời hoàng kim,bây giờ là thới của samsung va apple
Noki chuông cố lên.

Sent from my LT18i using Tinhte.vn
Đã xài 8 cái điện thoại Nokia, cái thứ 9 tính mua Lumia 900 nhưng ... Cứ từ từ 😃
Cái này chắc chắn là xạo,mới vừa rồi doanh thu lỗ hết 1 tỷ usd vs giảm lumia 900 họp đồng còn 49 usd mà kêu vẫn bt ah?lên cơn sốt kiểu j khi mà windowphone 8 ko dc up,hdh windowphone ko chỉ dành cho riêng lumia mà còn cho samsung,htc,lg?chưa kể quảng cáo camera ống kính carl zeiss nhưng chụp thì xấu hơn cả mấy con 8mpx cùng loại?mua ứng dụng vs game nokia việt nam tới h cũng chỉ bik hứa chứ chẳng hổ trợ khách hàng mua!vậy hot là hot cái j?hot kiểu dáng ah?
@klp1706 vâng. ống kính carl zeiss chụp hình xấu của bác mà mấy hãng khác có nằm mơ cũng không có đk cái ông kính đó đấy
@dragondaipro hãng nào nằm mơ vậy kể nghe xem,xài chưa mà phán như thánh thế,cho xem hình chụp từ lumia 800 chụp tại Crecent Mall q7 cùng 1 time mà cân bằng độ sáng đủ kiểu đây,để xem mơ cái j nhé!chế độ setting đã restore để bt ko hề chỉnh sửa bất cứ thứ j nhé,ánh sáng tại trung tâm chỉ có 1 màu vàng thôi!

Ống kính như vậy là quá đẹp đúng ko bạn,bạn mơ đi chứ tôi ko mơ đâu!ánh sáng trung tâm thương mại sáng như vậy mà chụp tối thế này thì chụp đẹp j nữa!Còn ko tin thì qua box windowphone có topic hội lumia 800 mình có post nhiều hình so sánh chất lượng máy chụp từ lumia 800 ấy!qua đó xem a e tinhte phàn nàn kìa!để hết cãi
@klp1706 qua so sánh như vậy thấy bác giống như so một đứa trẻ 12 tuổi so với 1 ng trưởng thành ý. khi wp đang phát triển là and đã phát triển?? thưa bác. em đang xài l900 đây, wp chưa hỗ trợ sâu về chụp ảnh nhá. sao bác không lấy con N8 chạy sym belle ra mà so. ngồi đó mà phang đá như thánh. còn ống kính của NO cả khối thằng muốn mà không có đấy. rồi sao bác không lấy em nokia N82 5mpx mà ra so với mấy thằng cùng loại?? ống kính carl zeiss hết đấy. chụp ảnh đẹp hay không còn do HDH có hỗ trợ chuyên sâu không nữa nha bác.
@dragondaipro xin lỗi bạn mình chỉ nghe bạn nói cả khối thằng mún mà ko hỉu bạn nói là thằng nào vậy,nói có sách mách có chứng giùm cho link nói apple hay samsung hay htc đang thèm vậy,nói chiện mà ko có chứng cứ thì cứ như mấy đứa con nít học lớp 1 cãi chày cãi chối ấy!=))

Xin lỗi nhé mình xài smartphone lâu năm rồi,trong tay có iphone4,arc s,chưa kể đã test camera và hình ảnh dc post lên Pc của 1 số máy khác kể cả one X lẫn S3!hiện h mà nói 3 con ip4s ,s3 và one x là chụp đẹp nhất ko tin cứ lên google search nhé,và vs những đánh giá như vậy thì nhưng thằng ấy chả ai cần cái ống kính carl zeiss của nokia làm j cả!

bạn nói N8 chụp đẹp nhất ok vậy dám làm 1 bài so sánh khi rửa hình của ip4s or s3 chỉ 8mpx vs con 12mpx của N8 ko?thậm chí đem con sony S 12mpx ra so vs 12mpx của con nokia chụp đẹp nhất bây h là 808 pure view xem đẹp chỗ nào ko nhé!
ribboncmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
K0 có MS thì No lấy tiền đâu ra cứu vãn tình thế. Winphone là giải pháp quá chuẩn cho tình trạng kinh tế No hiện nay rồi. Good luck Nokia!
😃 mình vẫn mua WP của Nokia, sau này ra WP8 mua sau, chẳng có gì phải nghĩ. Cũng như kiểu ít tiền thì dùng feature phone, nhiều thì dùng smartphone
hndvietnam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình tài chính Nokia biết sẽ lỗ roài trong quý 2, chuyện không lên được WP8 Nokia cũng biết trước luôn, vấn đề là không thể ngồi chờ WP 8 ra nên việc ra sản phẩm lumia 900 là hợp lý, tháng 11 sẽ có WP 8 của nokia đây chính là canh bạc sống còn của nokia, nếu ko thành công Nokia chắc chắn sẽ chuyển qua Android(phướng án dự phòng).

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019