Windows Phone 8 không ảnh hưởng nhiều đến doanh thu của Lumia

bk9sw
19/7/2012 16:23Phản hồi: 276
276 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Iphone 4 co 1 loa, 1mic thoi 😆 =))
Luôn ủng hộ Nokia.
Có thể vì khoản đầu tư quá lớn vào Meego mà lợi nhuận không đạt yêu cầu nên phải dừng thôi.
@hoan_tbd45 không phải đâu bạn ạ. NO tập trung hết nhân lực vào wp nên mới bỏ rơi meego đấy. từ trước đến h chỉ có mỗi em N9 là dùng meego chứ mấy và em N900 dung meamo
quanghashd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi nào có ĐT chạy W8 mình cũng cố kiếm một em
Cố lên Nokia. Luôn ủng hộ Nokia!
http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-thong-tin-vien-thong/81924/apple-cho-tai-app-mien-phi-khong-can-mat-khau.html M$ được zầy thì tốt biết mấy market place đụng vào là tốn tiền 😕
zintx
ĐẠI BÀNG
12 năm
hdh chưa cho phép can thiệp sâu vào phần camera chứ chả phải tại cái ống kính đâu bạn à
còn cái carl zeiss nếu ko phải nokia nó độc quyền chắc cũng khối thằng đâm đầu vào đấy
p/s lão này hình như trc cũng xài wp giờ quay lại ném đá à
hình như ảnh nào của Lumia chụp cũng tối mà, nên người ta đã để 1 cái auto fix trong setting, fix xong đẹp như thường
Delta_goku
ĐẠI BÀNG
12 năm
@klp1706 sao khi bác đăng các anh kia lép hết vây,
trong cuộc đua hình ảnh bác đăng nếu so sánh nên so ip4s vs L900 vs HTC titan 2, và tháng 11 tới thì so sánh Ip5 vs L920 ( cái này mình thiên về L920 hơn, tại độ phân giải + trang bị màn hình mình thấy đẹp lắm bạn ạh)
em thix Ip lẫn nokia, nhưng khi Lumia 900 vs Lu920 e thấy màn hình đẹp thật bác àh, iphone nếu đổi kiểu dáng chút thì hay hơn
@klp1706 bác so sánh hay thật em phục n8 2010 vs S 2012 😃
mỗi dòng máy nokia thiên về khả năng khác nhau bác lại đi so sánh 1 máy không được đầu tư mạnh về cam như n9 với các con khác hài quá titan2 đi so N9 1 cái máy có thể nói là trang bị ống kính đỉnh nhất của HTC với 1 con không có tiềm năng như N9 😃
còn cái bài so sánh hình ảnh 6 cam thì n9 đâu phải hạng xoàn nó chỉ thua ip4s với kém cạnh arc thôi 😃 3 con kia sách dép
còn cái cuối bác nên xem lại thì hơn đừng nên đọc báo mà hãy xem hình chụp từ các máy này, trên tinh tế hồi lu 800 cũng có khá nhiều bài so sánh cam 800 với 4s không biết mèo nào cắn miểu nào nhé, và tại sao bạn không so sánh s3 với lu 920 mà lại đi so với 800 à mà bạn này s3 máy ảnh nó cùi mía có ai đánh giá cao đâu mà bạn lại tự tin nói nó hơn 800 nhỉ 😃
nói chung bài của bạn khá dài và chi tiết như so sánh quá khập khiển và mang tính chắp vá là cho người khác nhìn nhận sai vấn đề mình cũng không rõ bạn cãi nhau với ai về vấn đề gì như theo cách so sánh của bạn mình thấy không hợp lí
Có gì anh em góp ý nhỏ nhẹ thôi tranh luận không phải là WAR trên 4rum
Delta_goku
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nokino1 vậy bác thấy tớ so sánh có đúng kg bác, Lu900 or 800 vs ip4 vs titan 2. còn ip5 thì phải so với 920, vậy cho công bằng, về công nghệ lẫn giá cả, còn về samsung thì mía thật, khỏi so
@nokino1 cái chính là so camera ở những dt cùng 8mpx ra cùng đợt vs lu800!bạn cứ đi hỏi khắp các a e đã dùng lu800 và lu900 xem camera nó thế nào nhé!mình ko bik bạn xài lu800 chưa nhưng cứ xài và cảm nhận đi sẽ thấy!hình cũng đã post lên cho a e nhận xét rồi mà bác còn ko tin thì e chịu!lu800 khi Pr quảng cáo có ghi smartphone 5 sao có nhắc camera ấy bác!
chém gió hãi hùng quá apple và sony kể cả htc hay samsung thèm ống kính carl zeiss mà trong khi xếp hạng các smartphone chụp hình đẹp nhất các hãng ấy đang dẫn đầu mới ghê!
hơ hơ topic vậy mà cũng có fan cuồng nokia vô bênh mà ko bik nhìn vào thực tế phũ phàng nhỉ!sống mà cứ bằng lòng những j mình đang có và ko có chí cầu tiến hèn chi doanh thu nokia lỗ liên tục!​
@klp1706 bác nói quá đúng. Bác là người tinh tế nhất.
mấy lão anti cứ chém gió hoài, so vs 920 đi, nguy hiểm quá mức

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019