Windows Phone Marketplace hiện có trên 40 ngàn ứng dụng

Didu
19/11/2011 15:12Phản hồi: 100
Windows Phone Marketplace hiện có trên 40 ngàn ứng dụng

Sau khi chạm mốc 30 ngàn ứng dụng vào tháng 9 vừa qua, kho ứng dụng [TAG]Marketplace[/TAG] dành cho nền tảng [TAG]Windows Phone[/TAG] của [TAG]Microsoft[/TAG] hiện tại đã có trên 40 ngàn ứng dụng và game. Dữ liệu này được All About Windows Phone theo dõi và thống kê, nguồn tin cho biết mỗi ngày có trung bình 165 ứng dụng mới được bổ sung vào Marketplace. Trong 30 ngày trở lại đây, 85% nội dung được đưa lên Marketplace là ứng dụng, 15% trong số đó là game, 68% miễn phí và 23% yêu cầu người dùng phải bỏ tiền ra mua với thời gian dùng thử. Trong tổng số hơn 40 ngàn ứng dụng thì 10.882 trong số đó được thêm vào trong vòng 3 tháng trở lại đây và 4.770 được bổ sung trong vòng 1 tháng trở lại đây. Tổng cộng 10.731 đơn vị phát triển tham gia viết ứng dụng cho nền tảng Windows Phone. Nếu tốc độ tăng trưởng được ổn định như hiện nay thì All About Windows Phone tin rằng Marketplace sẽ có tổng số 50 ngàn ứng dụng vào tháng 1 năm 2012 tới đây, tức chỉ còn chưa đầy hai tháng nữa. Dù chưa thể so sánh với [TAG]App Store[/TAG] hay [TAG]Android Market[/TAG] về số ứng dụng nhưng với tốc độ phát triển như hiện nay thì chắc hẳn Marketplace sẽ rất hứa hẹn. Bên cạnh đó, cũng không thể phủ nhận nỗ lực của Microsoft trong việc ưu đãi và thu hút các nhà phát triển cho nền tảng Windows Phone trong thời gian qua.

100 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cố lên nào wp7
Có lẽ Nokia chắc sẽ thống lĩnh thị trường sớm hơn dự doán quá
Mình ủng hộ wp7, nhưng mà thấy suy nghĩ của bạn lặc quan dành cho nokia quá 😆
đồng ý với bác, các bác Nokia Fan kia lạc quan đến giật mình, chả lẽ hội HTC và Samsung ngồi im nhìn Nokia 1 mình làm máy WP ah. Hiện h Nokia còn đang thua lòi mắt ra hehe
quá hay, nền tảng WP rất hứa hẹn đây mà
JunO™
ĐẠI BÀNG
12 năm
nền tảng có tương lai mờ lị :">
suốt ngày thấy tặng máy cho lập trình viên, kiểu gì chẳng nhanh :">
bilyntth
TÍCH CỰC
12 năm
suy nghĩ ngắn không quá ngang tay.

MS bỏ đi cái thiệt trước mắt là tặng máy không lợi nhuận cho lập trình viên để làm gì ,để họ có điều kiện tiếp cận tốt nhất,nhanh nhất với nền tảng os mới này
để làm gì ?để họ hiểu,họ học,họ say mê nó,để làm gì ....? để người ta nhận thấy tiềm năng của nó mà viết ứng dụng

Càng nhiều ứng dụng càng tiếp cận gần khách hàng.

Kiểu như sản phẩm mới đưa ra thì phải cho khách hàng thử,cảm nhận,và khi có cảm nhận tốt mới tiến đến mua hàng,và giới thiệu cho người khác mua hàng.

Chứ cứ cái kiểu suy nghĩ :đái không qua ngọn cỏ đó thì có mà gặm cỏ mà ăn
Sắp trở lại thời đại hoàng kim như thời Window mobile rồi
v_plou
ĐẠI BÀNG
12 năm
40.000 ứng dụng rồi đấy, cố lên WP! :playfull:
Chúng ta nhìn thấy gì ? Xu hướng free và lấy tiền từ quản cáo.
nhìn theo hướng tích cực đi ku
Hehe. Market có nhiều app đáp ứng đc
Nhu cầu mọi đối tượng thì thị
Phần tăng ngay ý mà.

Sent from my iPhone using Tinh tế
papai_no1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng hâm mộ Wp7. Hehe
wp7 sẽ là nền tảng di động phổ biến nhất thôi......
cố lên chi a ki.. máy wp7 đòi hỏi cấu hình cao cho nên là đừng có bỏ mặc không nâng cấp cho nhưng lứa máy đầu tiên nhé M$
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Tin tốt lành cho WP Marketplace. Nhưng quan trọng nhất vẫn là chất lượng của những ứng dụng.
không biết các bạn thấy sao chứ mình thì chả hy vọng gì mấy . mình đang có 1 con WP này , HTC HD7(global) , h đang phân vân ,nếu up lên mango thì đc tiện ích mới của Mango nhưng game + ứng dụng từ Market Place bị hạn chế (10), mà 1 SP mà chỉ dc 10 ứng dụng thì chán chết , còn ở lại với bản 7004 thì sẽ không có trải nghiệm đc Mango . Thằng MS làm ăn cập rập thế nào ấy , muốn HDH của nhà phát triển phải cho người dùng cảm giác thoải mái tự do chứ cứ ép ép hạn chế kiểu này ma nào nó thèm @@ trước máy nào dùng window phone (WP) ra hoành tráng mà có ai mua đâu , rớt giá thảm hại .ứng dụng trên Market Place thì nói không ngoa chứ nghèo nàn nhạt nhẽo chán phèo @@ cài cái game cho WP cũng khó hơn các máy HDH khác====> chả có gì thú vị
mario80vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khuyên bác nên bán con HD7 của bác đi, bác có t/gian vô diễn đàn để bình luận mà ko chịu bỏ t/gian ra tìm hiểu cách JB và cài ứng dụng vô máy mà phát biểu cứ như đúng rồi!
Cá nhân mình thấy WP7 đc quảng cáo và phát triển rất tốt trong thời gian gần đây, nhất là sự kết hợp giữa MS và Nokia! WP7 sẽ rất nhanh mà có đc vị thế ngang bằng với iOS và Android thôi!
Lạy bác...
Mắc mớ j up lên Mango mà bị hạn chế app nhỉ,up lên Mango nhưng vẫn giữ được jb đó thôi,tha hồ mà cài app,hay bác k biết cách up mà vẫn giữ được jb?
bác chê dữ wá hén....thế bác cho em cai wp7 đê........để xài chi cho mệt bác.....haizzzzzzzzzzz
thongdtk3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào dùng Wp nhiều thấy ứng dụng WP có hay và chất lượng ko? và đó là những ứng dụng nào ? Mình chưa dùng bao h nên hỏi để bit thông tin thôi .
mtr1012
TÍCH CỰC
12 năm
Ủng hộ wp 😃

Sent from my iPad using Tinh tế
ứng dụng nhiều tất sẽ thành công thôi
thi3f2605
TÍCH CỰC
12 năm
chà tâm lý người VN là thích hàng free(Android là sự lựa chọn) thích game hay( IOS) nhưng lại phải JB chứ hỏi 100 mấy ở VN bao nhiêu chiếc Iphone k JB mà mua Soft hay Game về nào.
Mấu chốt là 1 HDH mới ra làm sao có thể toàn diện được. Ngay cả IOs, Android cũng vậy các bác hay quay trở lại hồi 2 HDH mới ra mắt xem có hơn đc WP bây giờ không. Về khoản cài đặt vì bác thích cái trên PC nên thấy khó. Nhưng Ms có khuyến khích việc đó đâu.
Em không biết sau này thế nào(dự đoán được thì đã pro rồi) nhưng 2 ông lớn Phần mềm (MS) và điện thoại di động (Nokia) thì tương lai tốt đẹp cũng không khó.
mình cũng tò mò về WP7 quá, chưa dùng nên cảm giác thôi thúc phải khám phá
Luôn ủng hộ Windows Phone. Nhưng các dtdd chạy HDH này giá quá cao, ko như Android.
Windows Phone ơi, rẻ lại đi, thiết kế nhiều dòng tầm trung nhé, đừng tầm trung như nokia 710 là được.
sampro
ĐẠI BÀNG
12 năm
WP7 là dòng smart phone giá tốt nhất hiện nay đấy bạn ạ. CPU 1Ghz, RAM 512 cùng màn hình đa điểm độ phân giải lớn. Chỉ với 5 triệu. Bạn tìm xem bên Android có con nào bằng giá ăn nổi không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019