Windows Phone Marketplace phiên bản web chính thức hỗ trợ Việt Nam

bk9sw
3/5/2012 1:23Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tình hình này là sắp có bàn phím tiếng việt rồi 😆
tuyệt vời! chuẩn bị sắm 1 em WP đây! định cưới em HD7! ko biết sao!
Tuyệt... cái gì phải đến đã đến.
Chuẩn bị chiến với Lumia 900 thôi.
Pó tay MS! Như vậy hỗ trợ cũng như không. Sao ko làm như Android là mua trên web và tự động cài về đt nhỉ
ngon, quá hay
Ccuong_
ĐẠI BÀNG
12 năm
càng ngày càng ngon. sướng quá
còn mất 1 thời gian nữa mới mua được, chậm chạp quá
tưởng mua dc rồi
Ai thích bản quyền hay k jb đc thì sau này sử dụng ok r nhé.
basquang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tranh cãi làm gì các bác. Theo trang tin gốc của MS http://windowsteamblog.com/windows_phone/b/windowsphone/archive/2012/05/02/the-web-marketplace-launches-in-22-new-countries.asp

Thì có nghĩa là khi Lumia 610 và Lumia 900 xuất hiện ở Việt Nam thì sẽ tích hợp sẵn, hay nói đúng hơn, bản Tango sẽ chính thức hỗ trợ VIỆT NAM.

SAAD: "A week ago Todd Brix mentioned that 9 out of the 10 new markets had just received "the OS software required to bring Marketplace" to those countries. Does this mean that the Web Marketplace is launching before the devices can support them in those countries (i.e. the last 10 countries listed in this post)?"

"@Saad: Mostly correct. The last 9 countries on the list will see new devices launching in the weeks ahead (timing depends on specific country and carrier). We've launched Marketplace in those countries now so folks can browse our app catalog and have it waiting for them when phones arrive"
Mới mua cho bxa 1 em Lumia800 màu trắng, công nhận ítứng dụng thật, nhưng hài lòng về em nó! Đành phải chờ đợi thêm 1 thời gian nữa để có thể xài chùa apps như IP vậy!
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ từ từ, với tình hình hiện nay, WP không bỏ qua thị trường phát triển nhanh như viet nam đâu
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang định mua lumia 610 nhưng xem ở trang chủ nokia thấy mấy cái thông tin lumia 710 rất kết em này. Giờ ms hỗ trợ vn tuy chưa đầy đủ nhưng 1, 2 tháng nữa sẽ ổn thôi.
Bố mình dùng lumia 800, mình đã lấy nick hotmail của mình đăng kí mà chưa được.
cothach
TÍCH CỰC
12 năm
Giá ở đây rẻ nhất là 25,000 đ, trong khi nếu chiếu theo usd thì 0.99, quy ra tỷ giá vẫn rẻ hơn vài ngàn đồng. Với lại hình như có một số ứng dụng không có cho thị trường Việt Nam. Vì vậy, chọn billing info là USA vẫn tốt nhất.
anhthy1510
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cothach Bạn ơi, bạn thanh toán bằng ngoại tệ sẽ bị ngân hàng tính phí chuyển đổi và phí nho nhỏ khác nữa đó. Mình làm ngân hàng nên mình biết. 0,99$ cộng thêm chút phí thì cũng như nhau đó bạn.
cothach
TÍCH CỰC
12 năm
@anhthy1510 Thêm phí chuyen đổi ngoai tệ vẫn rẻ hơn. Mình mua Angry bird la 0.99 usd, tổng cộng tiền phải thanh toán là chưa đến 22ngàn nữa
Chắc phải tầm 3 tháng nữa mới hoàn thiện ngon được
Các bác chưa jailbreak được thì bỏ ra vài trăm k mua ứng dụng ủng hộ wp đi nào
Dù gì M$ cũng đã chú ý đến VN, hoan hô M$😃
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
vẫn chưa hiểu thế nào để thanh toán 😃 nếu mà tiện như nokia thanh toán qua tài khoản điện thoại thì tuyệt vời biết mấy 😃
@pirates30 Nếu nokia mà thỏa thuận đc với microsoft làm cái store thanh toán dễ dàng , giá rẻ như nokia store hiện nay thì mấy máy khác Nokia tại VN bị bán tháo hết 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019