Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Windows XP chính thức "về trời", hưởng thọ 17 năm 7 tháng 16 ngày

bk9sw
12/4/2019 10:14Phản hồi: 331
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bây giờ các cây ATM cũng dần dần up cả rồi, cơ quan mình có lắp 1 cây của MB từ hồi năm 2015 đã thấy chạy Win7 rồi.
M$ t lạy chúng m, bỏ cái IE ra khỏi windows hộ cái , khách hàng nó cứ bắt support, mệt lắm -_-
@vqt907 Rất là không thích mấy cái như htkk hay đấu thầu chạy trên IE
@vqt907 Bác đã gặp trường hợp trên chrome có extension IE nhưng ko ổn định, win 7 phải cài máy ảo win XP để cài IE 7 khai báo thuế chưa :v
khuongdo
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khá buồn
Giờ Laptop hay phần cứng đời mới cũng đâu dùng XP được..Windows 7 giờ hầu như không dùng được trên Laptop 2019 bây giờ
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baohen1510 Bị lỗi full disk bác ạ, bật TM lên chạy toàn 100% disk, cài 1 số phần mềm thì ko tương thích. Về sau em phải xúc con SSD, nó mới chạy ổn chứ ko thì nó chậm với lag lắm.
@Haiminh0912 Cài lỗi full disk này nói nhiều rồi mà bác . Lỗi từ thời win 8 . Thay ssd là hết lỗi . Mình chưa bao giờ gặp full disk . Vì từ năm 2012 mình đã xài ssd . Con intel 520 tới giờ vẫn chạy tốt . đã thay ssd samsung , giờ cho nó thành ổ cứng di động .
Haiminh0912
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baohen1510 Ko thích cái nữa là nó cài nhiều app rác quá, nhìn rối mù mà còn nặng máy, cứ sạch sẽ đẹp đẽ như em 7 thì có phải ngon ko
@Haiminh0912 mình chả quan tâm tới mấy cái app rác , bác không thích thì cứ để đó , nó có chạy ra desktop đâu mà rối . Mà nếu ko thích thì xoá nó đi . Cũng đâu có bao nhiêu app đâu , 5p là xoá sạch ngay . Với cấu hình bây giờ , mấy phần mềm rác đó chẳng ăn nhầm gì đâu , vì toàn mấy app nhẹ . mình xài i7 3 năm tuổi , mà rất hiếm khi mình thấy cpu lên 50% trừ khi sử dụng encoding , convert video . còn hầu hết cpu dưới 20% . Chỉ có phần mềm bây giờ ngốn ram dữ quá . Ram ít nhất cũng 16GB trở lên .
1 thời đã xa. Vậy mà giờ đã Đắp mộ cuộc tình 😁
phatpes
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con máy ảo của mình vẫn còn xài xp ngon lành đây.
tranjella
TÍCH CỰC
5 năm
Nhà còn 1 máy đang sử dụng để lưu dữ liệu
DucLy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Riêng hệ thống ngân hàng vẫn yêu thích
theladu
CAO CẤP
5 năm
Đã hoàn thành sứ mệnh..!
Atm dung xp giờ mệt đấy
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@kevin2210 Nó cho cả 1 thời gian để nâng cấp mà không chịu nâng thì kêu ai bây giờ
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
Nên chấm dứt Windows XP là đúng rồi, hđh này đã quá già cõi, bây giờ MS đang hướng đến windows 10 ngày càng tốt hơn và mình đang dùng windows 10 cực kỳ sướng khi cài nó lên ổ cứng ssd, còn với hdd là 1 điều tồi tệ 😃
lehunghmu
TÍCH CỰC
5 năm
@phamhoainhan227 mình thấy quán net có 1/2 số máy XP 1/2 máy win 7
P.H.Nhân
TÍCH CỰC
5 năm
@lehunghmu Quán net hiện nay cũng đa số là dùng Windows 7 trở lên rồi bạn.
lehunghmu
TÍCH CỰC
5 năm
@phamhoainhan227 ah quên quán nết bên gần nhà mình thấy vậy đó bạn .
hiephtn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rồi đến ngày rip android, rip ios, rip mac thì sẽ ntn nhỉ
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
tạm biệt 1 huyền thoại
ngoanrazo
TÍCH CỰC
5 năm
Mã nguồn nó h khối công ty thèm
@ngoanrazo khai tử thôi, chứ lại công bố mã nguồn thì có mà chớt 😆) không lầm thì ms mới công bố mã nguồn của DOS thôi :v
Vẫn giữ làm kỷ niệm... 😁

IMAG0002.jpg IMAG0003.jpg
Vẫn còn nhớ như in cái tiếng khởi động của WinXP mặc dù đã ko dùng hơn 10 năm nay rồi.
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@#JK Nghe đến là ai cug biết đó là của winxp 😃
Cảm ơn vì đã cống hiến cho nhân loại 😔
Tạm biệt và cảm ơn windows XP
Thật là cảm ơn
chúc em ra đi thanh thản,sứ mệnh của e đã hoàn tất 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế