Windows XP chính thức "về trời", hưởng thọ 17 năm 7 tháng 16 ngày

bk9sw
12/4/2019 10:14Phản hồi: 331
331 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rixle
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhớ khi sử dụng bản dùng thử WinXP hồi trước mình đã phải thốt lên với thằng bạn là "tao làm đủ kiểu cho nó treo nhưng nó không treo". So với Win98/Me xập xệ lỗi nhiều thì WindowsXP đúng là một bản Win vượt trội..
Windows XP, Yahoo Messenger, ôi tuổi thơ...
hanpihoon
TÍCH CỰC
5 năm
JD3T2-QH36R-X7W2W-7R3XT-DVRPQ
Bác trên làm em nhớ lại,hồi mới biết máy tính em cũng hay đi cài win cho bạn bè,dòng code thân quen quá.
Em ko theo phe mac hay win j cả,mỗi cái có cái hay riêng,cá nhân em đang dùng win 10 cho toàn bộ laptop và pc ở nhà những vẫn khoái MacOs ở cái giao diện và đồng bộ trong hệ sinh thái cực tốt.
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
Tôi đọc qua nhiều comment thì thấy rất nhiều người bên vực windows rồi chê Mac, rồi chửi Admin này nọ, thế sao các bạn được khen windows chê mac người khác ko được khen mac chê windows? Rồi lấy lý do rằng có nhiều phần mền chuyên dụng chỉ có windows mới có còn mac ko có nên mac thua, thế còn những soft chỉ mac mới có thì ko ai nói đến?
Chê 1 người admin ngu dốt này nọ, nhưng người ta là chủ quán cafe lớn nhất nhì HCM, nhà xe tiền tỷ, bay thì toàn hạng business, các event trên thế giới đều bỏ tiền cho nhân viên sang livestream, người ngu dốt làm được điều đó chăng?
hero229
ĐẠI BÀNG
5 năm
@baodng Trọc phú thôi, phong cách còn tiểu nông lắm. Nhẽ ra nên làm tấm gương cho trẻ trâu tinh tế nó học cái tốt, đằng này... Cạn lời.
@baodng đến thời thì sẽ có tiền, nhưng không thay đổi đc con ng 😆
@baodng Vấn đề là ổng có xài Win đâu , có biết gì về Win đâu mà cũng chê Win , ổng nói ngưng dùng Win lâu lắm rồi mà thì có biết gì sự phát triển của Win trong vài năm nay đâu .

Bộ làm admin , có tiền người khác không được chê cái xấu của họ à , cở Hoàng Kiều mê gái còn bị chửi lên chửi xuống nữa là .
Làm người nên có chính kiến của mình , tốt khen , xấu chê , chê để ổng thấy cái xấu của ổng mà khắc phục sửa chửa , để ổng sau này sống tốt hơn mà để lại tiếng thơm trên mạng , cho con cháu .
Nếu không có người chê ổng mà toàn thấy người khen ổng như bạn thì làm sao ổng thấy được cái sai của mình .
Chê cũng là một cách tốt giúp người lầm đường thức tỉnh .

Đừng sống 1 cuộc đời của 1 tên thái giám .
baodng
TÍCH CỰC
5 năm
@ngoinhala Thì bạn có quyền chê ổng thì ổng chê windows kệ ổng thôi, bạn nói ổng có tiền, tiền tự trên trời rơi xuống à?thế sao bạn ko giàu bạn ổng?ngta giàu vì ngta giỏi kinh doanh, diễn đàn cũng của ngta lập ra thì thích nói gì là quyền của họ. Khách đến chơi nhà bạn thì bạ có quyền hay khách có quyền? Bây giờ chủ nhà nó chửi cho ko thích thì nín đi ra chớ nhà người ta mà ngồi ý kiến làm gì?
amio1st
TÍCH CỰC
5 năm
Vẩn còn vài e đang dùng xp, ko up cũng ko sao mấy hãng thứ 3 rời bò thì. Thui thành máy off. Bik đâu sau nì có giá.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
5 năm
XP là một OS Tuyệt vời... Ram 256mb hdd 40Gb thôi..chiếc game ầm ầm thời đó......
XP vừa nhẹ..vừa ít chiếm ram ..............
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
R.I.P , cả tuổi thơ :eek:
Namgmail
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thực ra thời xp ra mắt virus cũng chưa rầm rộ như bây giờ nên ngta ko lo lắm sau này tăng cao nên từ bản windows vista ms tích hợp windows defender tới tận bây h
Vĩnh biệt một huyền thoại
timmyboynhoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
bữa bị nuốt thẻ tui mới sững sờ biết rằng mấy máy ATM chạy hệ điều hành window cùi bắp. làm tốn công vào ngân hàng nhờ nhân viên ra lấy thẻ hộ.
Bao nhiêu kỉ niệm với XP ..Hồi Chị gái mình còn là Sv mang con Laptop về nhà ..cảm giác như đc sờ vào tương lai ấy .
Những âm thanh huyền thoại 😁
Hầu hết máy ATM chạy XP, nguy hiểm vãi nồi
Có bác nào biết cách cập nhật bản vá 2019 cho win XP ko chỉ em với nhà có con lap IBM ThinkPad cỗ vừa săn đc cái HDD với ram mở máy lên nhưng vẫn chưa cài win để test
Hàng loạt máy Mazak ở cty mình đều chạy trên XP, Okuma được up lên win7 rồi, ko biết đời cũ còn được sup ko nữa.
thuanvodoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ tao chỉ quan tâm Trâm Anh của t thôi 😁
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Úi, nó thọ bằng tuổi con chó nhà mình ngày xưa. Haiz
bản win huyền thoại.
Phiết CN
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng từ Win 3.1 tới giờ Win10 một chặng đường dài, macos thì chẳng bao giờ dùng,thấy nó đơn giản và nhàm chán y như ios vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019