Winner thay đèn đồng hồ, led xi nhan, chắn bùn, và ốp máy

neyul18
29/10/2017 2:41Phản hồi: 6
Anh em cho mình hỏi vài vấn đề:
1- đèn đồng hồ: mình ghét màu đỏ lắm, nên muốn thay màu đèn đồng hồ màu khác, a e nào chỉ mình với
2- mình thấy mấy xe có gắn led gù, nhưng chỉ khi bấm đèn xinhan thì mới chớp thôi nha, ko sáng liên tục nha, a e chỉ mình với
3- chắn bùn: a e chỉ mình chắn bùn xài dc với, mình cần chắn bùn bắn vô phuộc thôi
4- ốp máy: mình thấy shop bán ốp máy dạng xương giống ducati á, a e đi trước tư vấn giúp, tại để ko thì thấy trống trống hở hở sao á
5- ah, thêm 1 cái nữa là sên, sên mình nên thay sên gì nhỉ mọi ng, có nên châm nhớt vô sên không, hay dùng chai xịt sên, vệ sinh sên như thế nào là chuẩn?
6- đi nhớt gì là tốt cho winner? Mobil, shell, ... thấy nhiều hãng quá, ko biết xài gì luôn

Thanks a e, mới lượm e winner về, ko biết gì hết
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

neyul18
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đặt chỗ
1- Đèn nền đồng hồ winner là nhân led hàn vào bảng mạch, ko có cách nào thay được, phải can thiệp bằng mỏ hàn, độ rủi ro cao.
2- Led gù muốn sáng liên tục thì đấu vào demi, bật demi thì sáng liên tục, hoặc đấu vào dây dương bình sau khóa, mở khóa là sáng.
3- Chế chắn bùn che phuộc bằng mica như này: Link
4- Gắn khung sườn Ducati cho Winner gây xì dầu chân ốc lốc máy, cân nhắc. Video chứng minh đây:
neyul18
ĐẠI BÀNG
6 năm
@meodihia_cool Oh, thanks bạn chỉ giáo, vậy làm phần 2, 3 thôi nhỉ, hihi. Có phần 5, 6, bạn chỉ giúp luôn với
neyul18
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai biết shop nào làm phần 2 ko
Cứ chạy cho tới khi nào hư, đi sửa, không ứng ý, đi sửa, yếu đi sửa, khi đó sẽ am hiểu, Còn mấy cái thứ đó thì lên ông gu gồ mà hỏi, vào đây hỏi có mà loạn hết nơ ron Thần kinh, thích cái nào mình sài cái đó...
5- Sên zin đi ok nhưng mau trùng, có thể thay DID 428V đi sẽ ok hơn, lâu trùng, êm. Vệ sinh sên thì xài dầu hỏa vừa tiết kiệm lại có hiệu quả cao, cách làm như nào thì trên youtube có rất nhiều rồi bạn lên đó coi là đc. Dưỡng thì ko nên xài nhớt vì nhớt mau khô, đi nhanh bị văng tùm lum, nhanh bám đất cát, khi vệ sinh cũng cực nhọc hơn... Nên xài chai xịt như Top 1, Motul, Sprayking, v.v...
6- Dầu thì mỗi người có 1 cảm nhận khác nhau, 300V, Mobil 1, Top 1 evo... tùy điều kiện mà xài, có điều kiện thì thay hết từng cái và cảm nhận.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019