Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Wireless của HP DV5 không thể turn on được

kthp2428
2/1/2010 6:44Phản hồi: 13
Wireless của HP DV5 không thể turn on được
Trước máy cài vista home premium bản quyền! sau khi định cài song song xp với vista không được,máy tự restore lại và không thể bật wifi được luôn.Sau đó em đã cài lại win 7 mới hoàn toàn,đã active và update tất cho nó,cả driver card mạng lẫn wireless adapter,nhưng vẫn không thể bật wireless được! (đèn wireless toàn màu vàng,không thể bật xanh lên được! em đã cài tất cả như trong hình em up lên đó.... Các bác xem chỉ dùm em cái không biết nó bị bệnh gì nữa.... mà bảo hành cảu Hp ở đâu các bác nhỉ! máy em là Hp-DV5 1002nr
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoanhtuan
ĐẠI BÀNG
14 năm
kiểm tra lại driver đi bạn, có thể chương trình hỗ trợ phím nóng có vấn đề ( hotkey wiless) on/off
có khả năng là do card wifi bạn đã hỏng rồi , bạn thử cài lại vista nếu về vista dùng được thì nghĩa la bạn cài chưa đùng driver còn nế ko đưoc thì bạn biết phải làm gi rồi đó
tibunak
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn kiểm tra driver touchpad di bạn.minh củng xài 1002nr.trc mình cug bị vài lần.sau này mới biết la thiếu driver.chúc may mắn
nhiều khi các laptop khác cũng bị trường hợp tương tự. Cách làm đơn giản để vào wifi bình thường, là bạn vào device manager --> network adapter-->chọn đúng driver wireless và delete hẳn đi. Sau đó bạn chuột phải vào lại danh mục các driver--> chọn scan for new hardware, laptop sẽ tự động detect lại driver wireless cho bạn. Sau đó bạn sẽ vào mạng bình thường được ngay từ danh sách các host và access points. Cách này khá hiệu quả, và tôi đã làm thành công với nhiều laptop khác nhau chạy win7 rồi. Lý giải tại sao thì ...chờ để mail cho bác Billgate đã nhé 😁
@duyn2tech Mình đã làm theo cách của b và thành cmn công :D. Tks b nha!!!
Cảm ơn các bác ! em sẽ thử từng cách 1.Mong là được.... chứ xót lắm khi mang đi bảo hành
bạn ấn Msconfig rồi Tick tất cả lên, sẽ có cái mục wireless assistant phải để là On nhé, rồi khởi động lại xem sao, đôi khi mình quên k tick, khoi dong xong phải vao Turn on wifi assistand Manually
nó thông bao to đùng là card wifi của bạn bị vô hiệu hóa bởi nút kìa, có khả năng cái nút turn on đó bị kẹt rồi, nếu ở hn mang ra 198 thai thinh mà bảo hành
cái này bạn cài thêm cái hp quickluanch button của win vista vào là ok
Mình cũng đã từng đi cài cho máy nhỏ bạn xài probook lên Win7 cũng bị ko on/off wifi như bạn
Giải pháp mình đưa ra cho bạn đó là lên trang chủ HP,kím cái BIOS phiên bản mới nhất về mà update lên, níu mà vẫn on/of wifi ko đc thì vào CMOS mò trong đó rùi on wifi lên
bây giờ lại sờ lại cái máy của bố mình.Mình đã update bios cho nó,kết quả là đèn xanh đã bật.Nhưng nó không tìm được mạng wifi nào cả.trong khi laptop của mình vẫn vào bình thường.Các bạn góp ý giúp đỡ mình nhé
thangtl
ĐẠI BÀNG
13 năm
bán rẻ & mua cái # 😁
Thưa bác chủ thớt là bác tắt cái card wifi của bác bằng nút bấm rồi ạ. Em kiểm tra lại đi. Dòng HP có nút cơ học để disable/enable wifi (có thể là lẫy gạt ở chỗ cái đèn vàng của bác hoặc nút cảm ứng). Bác kiểm tra lại xem. Trong cái ảnh nó thông báo to lù lù đấy bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019