witalk

tramy227243
25/11/2016 14:46Phản hồi: 216
Em nghe nói mobi có dịch vụ gọi và nhắn tin qua wifi-witalk? Ủa vậy cái này là ứng dụng hay gì, nó có khác với mấy ứng dụng kia không?
Em đang sử dụng sim viettel có xài ứng dụng Wiltalk đuọc hông?
Em cám ơn nhé.
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào bạn. Như ntdieu đã chia sẻ link. Ứng dụng witalk chỉ áp dụng cho thuê bao mobifone. Các ứng dụng khác phải cài đặt trên cả hai máy nhưng witalk chỉ cần cài trên máy gọi là sử dụng được bạn nhé.
Angle.Ghost
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ứng dụng Witalk khác biệt nhất là số nhận không cần có ứng dụng và ko cần có wifi vẫn nhận cuộc gọi như bình thường bác ạ
Lưu ý dịch vụ này chỉ sử dụng khi có wifi, không dùng trên 3G nhé
hoahong21
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn sử dụng mạng Viettel thì không dùng được Witalk rồi
Dịch vụ witalk của Mobifone cung cấp cho nhà mạng Mobifone, tuy dùng qua wifi nhưng vẫn tính cước trên số thuê bao nên phải mạng Mobifone mới dùng được chứ
Tiếc quá bác ạ hiện tại ứng dụng chỉ áp dụng choAndroid mà em dùng WD phone mất
Sự khác biệt giữa dịch vụ Witalk của MF so với các ứng dụng khác như wiber hay zalo đó là TB nhận: không cần cài đặt ứng dụng, có thể dùng sóng GSM hoặc wifi đều nhận được.Dịch vụ này Mobifone đang miễn phí hoàn toàn cho nội mạng KM kéo dài 31/3/2017
Hiện tại sử dụng ứng dụng Witalk này của Mobifone chỉ sử dụng qua sóng Wifi thôi nhé bác chưa dùng được 3G
Mấy bác lưu ý hiện nay ứng dụng này chỉ áp dụng cho hệ điều hành Android ,Không bị tính cước data.và không sử dụng qua 3G được nhé
ra quán cafe ngồi mà gọi qua ứng dụng này thì thôi rồi sướng quá chẳng mất đồng nào mà dùng thoải mái
heromanVIP
ĐẠI BÀNG
7 năm
@obamasg Nhớ sạc đầy pin bác ạ, hiện mobi đang có KM gọi miễn phí cho nội mạng đấy
@heromanVIP Công nhận gọi qua wifi thì thích nhưng mà nhanh hết pin ra phết
Em thích nhất miễn phí gọi đến thuê bao MobiFone trong nước áp dụng đến ngày 31/03/2017.
heromanVIP
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trantammbs Gọi chắc cháy máy bác nhỉ, ứng dụng ngon cái là thuê bao nhận không cần phải tải hoặc cài đặt ứng dụng đâu ạ
Em thấy vụ thuê bao nhận không cần phải tải hoặc cài đặt ứng dụng đâu DV dễ dàng sử dụng bác a
@thanhthuydn Chuẩn rồi, dịch vu chỉ yêu cầu về máy gọi thôi, còn máy nhận thì máy đen trắng cũng được mà
Ra quán cafe bật wifi lên thì thôi rồi tám nói chuyện mobi với nhau chẳng tốn cắt nào sướng
@yeu.congnghe Ý kiến hay bác,khi mà cuộc gọi thông thường lỗi sử dụng witalk ok đó bác
Tết này buôn không lo mất tiền rồi bà con ơi :v
@honghoangbienca kaka ai cũng như bác chắc các nhà mạng ao hết hihih
thichdthu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang test, nếu sóng wifi tốt thì chất lượng cuộc gọi có vẻ ổn, nhưng giao diện thì xấu quá
Em dùng từ tháng 10 thấy vẫn ổn,uhm giao diện bác chưa bắt mắt bác góp ý vói Mobi đi
Angle.Ghost
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giao diện không ảnh hưởng đến chất lượng dịch vụ, em cũng đồng ý với các bác đúng là không được đẹp lắm
Em đã ra Ch mua máy Anroid chỉ để về tải ứng dụng Witalk nói chuyện thôi đấy mấy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019