WM6 ROM - Bavapen B800 ( Amoi E78 ) + Tool

jnq1234
17/9/2008 19:52Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn các bạn nha.mà hướng dẫn tiếng anh không đọc đc
vnblue
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn dùng google translate mà dịch
vào thành công mobile có mục download vào đó sẽ có B800 có đủ hai bộ Rom 5 và 6 kèm theo hd cài đặt và phần mềm hỗ trợ uprom b800. http://thanhcongmobile.com/
Tui cảm ơn bài viêt này rất lá nhìu.hom trước tải bản Rom mà không co chương trình Amoi flash nên cài ko dc.
Sao mình làm đúng thứ tự mà màn hình no sáng lên ko ah, chứ nó ko hiện màn hình download hay là logo BAVAPEN gì hết.các anh em giúp mình với,mình cần rất gấp.bây giờ khởi động nó cũng không lên nữa
cuticuty
ĐẠI BÀNG
15 năm
cũng bị giống bác này chắc phải mang ra thành công để sửa mất
bảng WM6 cai xong cung báo là 5.2 ah. sao kỳ vậy........ có ai hỗ trợ dòng máy này ko....? ai biết thì báo dùm nha. 0906668932
sao no cu báo là Failed vậy mấy bác,em chỉnh theo như lời mấy bác chỉ rồi mà ko đưoc,cho em cái số dtdd em goi cho dễ di,hic
không được bác àh,cho em số điện thoại em gọi chỉ cho nhanh được không,hic,bác nào chỉ lại tỉ mỷ hơn được ko.hic
vnblue
TÍCH CỰC
15 năm
Có một số ĐT B800 bị lỗi nên k thể up rom, hoặc bị lỗi sau khi up rom vài lân(k thể tiếp tục up trừ khi đem ra thành công)
Các bác có thể gửi thẳng về TC yêu cầu bảo hành hoặc sửa chữa,
Các Pro ơi cho hoti cái này với, Sao mình xài con p-b800 này hay bị treo máy quá, giờ vãn chạy bình thường, gọi đt zô thì không reo (chỉ hiện là có cuộc gọi đến) và không nhấn nút trả lời được. Nhấn nút thì không có tín hiệu là nhận được (do đèn bàn phím không sáng). Đèn màn hình thì không bao giờ tắt. Đem đi bảo hành về thì máy chạy bình thường (thấy mọi thứ trong điện thọai không bị mất nên có lẽ là không có hardreset), đã đem đi bảo hành 2 lần rồi và lần này vẫn bị lỗi như trên (không lẽ đem BH lần nữa). Hic
Cho hỏi Thành Công mobile có forum không?
Có thể do bạn dùng bị treo chương trinh nên làm máy nặng nên may cha chậm đó thôi. Ban xem lại đi. sau khi dùng app xong bạn hãy vào menu>accesso...>tast manager tắt các app đang chạy đi.
sao tui lam hoai ko duoc vay, wm5 thi ok, wm6 thi duoc hon 50% thi no cu dung choi hoai a?
cuticuty
ĐẠI BÀNG
15 năm
giống bạn này mình cũng bị y như thế room wm 5 thì được wm6 thì chiu
Bạn nhớ là phải nhấn và giữ im phím "back"+"power" đến khi nào nó chạy xong 100% thì mới thả ra.
jnq1234
TÍCH CỰC
15 năm
Xin lỗi các bạn nha, Chung đã dừng sài máy Bavapen từ lâu rồi, hiện đang dùng WM6 nhưng trên Xperia của Sony nên có những điều bạn hỏi, Chung sẽ không còn nhớ nổi,mong anh em thông cảm, theo Chung biết, mấy anh em kỹ thuật của Thành Công Mobile rất chuyên nghiệp và tận tình, các bạn có j hãy liên lạc các anh ấy ( mong rằng Thành Công Mobile luôn như vậy )
Anh e ơi làm ơn chỉ e cách up ROM của B800 cái.COn của e hiện h đang đơ ra mà chả làm sao up đc nè.Tiện các anh có link bản ROM 6 hay 5 của nó link media ko cho e lun.Link kia e down về nhưg join toàn lỗi thôi,ko thể đc.down mấy lần rôi.Các anh có bản ROM full lun cho e thì tốt,e đỡ fải join.Mong đc trợ zúp sớm vì hiện k có máy dùng.HELP
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bác giúp e với, các bác chỉ cho e cách HR = các phím tắt đi, máy e chẳng hiểu bị sao mà k vào đc nua, chỉ hiện ra cái màn xanh lúc khởi động rồi treo thế luôn
các bác có biết là bị sao k?
bác tháo hẳn pin ra rồi lắp lại,khởi động bình thường!(để tầm 2 phút hãy lắp vào)
NẾu vẫn thế pác fải up lại ROM đi,bác đag dùg ROM j....?Up lại nên up win6 cho mượt và đẹp nhé!
Có j cần hỏi cứ call e theo số phone dưới.e ít vô dd!
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
14 năm
hi, minh buzz Yh mãi.
tháo pin ra lắp lại, k bấm gì làm sao tự reset đc.
thực ra của e là SPV E 610. thấy bảo là thực ra cũng là máy này.
e dùng rom 5
bác HP à? có ở Hn k hnao giúp e up rom len 6
e xin da tạ bác 1 chàu cafe 😃
ờ e seach trên mạg tháy jốg với e bavapen B800 mà ở VN vẫn bán.Nếu nó là 1 thì chuyện đó đơn jản mà pác.E thì thực chất vẫn chưa hiểu máy pác bị ntn mà fải cần nó tự reset đc.Nếu nó đơ màn hình wellcome thì pác cứ làm như e bảo,lắp lại pin,ấn nút đỏ nó vô đc win là ok ròi còn j,cứ thế mà dùng còn nó vẫn ko vô đc thì chỉ up lại ROM là nuột ngay,sợ j.Dòg Smartphone nếu hard nó ngon thì up lại soft là ok lun!
ROM 5 e thấy dao diện ko đc đẹp,đc mỗi cái chân chất đỡ tốn pin.Bác tham khảo up lên ROM 6 đi,chạy hay hơn!
up ROM nó dễ mà,e mất 1 đên trắg là bây h ok,mấy fút là xog.bác cứ chuẩn bị đồ nghê,cap USB,wm6 máy vi tính chạy mượt,đừg đơ jưa chừng đi,trong qua trình up ko hỉu,call e là xog hết
CHÚ Ý: NHỚ SẠC ĐẦY PIN TRC KHI UP vì up xog chỉ còn 1 vạch!
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
14 năm
hi, e cũng vừa về tết xong bị thế, làm cả tết mình k có máy dùng +_+
nó khởi động, đến đoạn WIndow mobile Dirext put tecnologi gì gì đó thì cứ thế luôn
mà e thấy bảo Up rom mà cab bị lỏng thì toi luôn à? cái cab của e nó hơi bị lỏng nên hơi ghê, điện có khi vãn vào nhưng mà thinhgr thoảng k connect đc
hungcom_neu
ĐẠI BÀNG
14 năm
e lưu số đt của bác rùi.
chuẩn bị mấy hôm nữa xuống HN thì thực hiện
có gì bác giúp e vs nha.
Vô tư,luôn sẵn sàng nhưg fải lúc rỗi bác nhớ,lúc e đag học thì bác zui lòg đợi zạy hihih
toi j,cũg bt thui,ai xui thì bị,e nghèo chả có $ mua cap,có mỗi cái jác nối USB liền,loại 1 mẩu đó,ko fải loại có dây đâu,e cứ cắm vô úp,mấy lần đăg up rơi ra,chả sao,cắm vô up lại.
ko fải do cap đâu,do cái soft sych của nó đó,côg nhận là có lúc ngồi cả tối ko connect đc nhưng bít cách và mát tay thì vẫn đc!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019