Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Wolfe: dự án gắn card đồ họa rời GTX 970 hoặc 950 cho MacBook Pro

Duy Luân
24/8/2016 22:51Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
8 năm
"Nhóm gây quỹ cho bạn biết họ sẽ" bác @Duy Luân ơi!
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đã dùng cách này để chơi game nặng trên Thinkpad T430 với eGPU + Nvdia GTX750ti qua cổng pci express! game chạy ngon và đẹp!
alucardme87
ĐẠI BÀNG
8 năm
Game cho Mac à, thế này à 😁
Myx
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khi ko mua cái Mac íu sìu mà giá ngang ngửa cái Gaming Laptop, rồi phan thêm cái Card rời. Dự án này ko thực tế chút nào hết.
up209d
TÍCH CỰC
8 năm
Vấn đề muôn thủa vẫn là băng thông, Thunderbolt 3 băng thông vấn quá yếu cũng chỉ phát huy đc 75% card, chưa kể vấn đề nguồn nữa. Coi trên trang chủ bọn này cái hộp vừa con card và tẹo nguồn cho đủ con GTX 950 chứ với 970 trở lên là phải cắm thêm nguồn ngoài rất bất tiện. Nói chung vẫn chưa thấy điểm gì đặc sắc ở dự án này, chính bản thân phần giới thiệu trong kickstarter cũng chẳng thấy nói gì đến điểm nổi trội so với các sản phẩm cùng loại hiện tại. Thực sự là ko hiểu tại sao lại được funding nhiều đến thế.
noupfix123
TÍCH CỰC
8 năm
bên WINDOWs có ko nhỉ ,,, chứ mua mấy thằng ko chính thống eGPU nãn bỏ sừng , tinh chỉnh cả đóng thứ mà chạy ko đc 😃
Ai PRO về eGPU bên WINDOWs cho mấy em HP BÔOK , thinkpad ko ... support em với
em còn cái eGPU như dưới mà xài hỏng đc
lordzedo
TÍCH CỰC
8 năm
thay vì mua một cái laptop sử dụng E-GPU có giá đắt đỏ mà hiệu năng không cao..sao không mua hẳn một cái desktop cấu hình khủng dùng để chơi game, chạy ứng dụng nặng và một cái laptop rẻ tiền để phục vụ công việc nhẹ nhàng, tiện mang vác...nếu về Laptop sử dụng E-GPU thì mình chỉ đánh giá cao chiếc MSI GS32 shadow vì cái dock card đồ họa rời đi kèm kết nối trực tiếp qua cổng PCI-E với Laptop..chứ E-GPU xài Thunderbolt thì vẫn chưa ổn...
kheops121
ĐẠI BÀNG
8 năm
có thể nói cấu hình của Mac thường bị nhà sản xuất giới hạn và khó nâng cấp phần cứng so với PC nhưng lối tư duy và sử dụng để giải quyết công việc hiệu quả thì mac os vượt trội hơn nhiều so với Window! thực sự là sau 10 năm dùng win và 8 năm dùng mac thì ngoài việc khó nâng cấp ra thì lối tư duy của Window có thể nói là hơi ngu ngu so với Mac OS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019