Workshop "Chụp ảnh không khó" - Chủ đề đo sáng - Thứ Bảy 30/01/2016

tuanlionsg
26/1/2016 7:10Phản hồi: 164
Workshop "Chụp ảnh không khó" - Chủ đề đo sáng - Thứ Bảy 30/01/2016
Thứ Bảy 30/01/2016, chúng ta có buổi workshop nhiếp ảnh. Chủ đề về kỹ thuật đo sáng. Buổi trao đổi ngoài phần trình bày, sẽ có phần thảo luận, hỏi đáp theo chủ đề để anh em dễ cảm nhận kiến thức qua các xử lý tình huống xung quanh chủ đề. Buổi workshop hữu ích cho tất cả những ai cần tìm hiểu thêm về nhiếp ảnh. Ngoài ra, có một phần chia sẻ về kinh nghiệm chụp hoa xuân ở vườn hoa Sa Đéc mà Camera Tinh Tế sẽ tổ chức dẫn anh em đi chụp vào ngày Chủ Nhật (sẽ có thông báo).
1. Sinh hoạt Camera Tinh Tế:

Cafe Tinh Tế

Nơi họp mặt, tổ chức sự kiện
tinhte.vn

• Công bố bộ ảnh tháng được chọn và in Tường Ảnh.
  • Trao quà cho ảnh được chọn của @Khắc Tên
  • Một vài chia sẻ của @tuanlionsg
2. Chia sẻ nội dung:
  • Chuẩn bị gì cho buổi chụp chợ hoa xuân Sa Đéc (sẽ có thông báo offline đi chụp)
  • Đo sáng khôn ngoan
Người trình bày: @tuanlionsg & ProK - Đặng Quốc Chương
  • Không có ánh sáng thì không có nhiếp ảnh, ánh sáng là gia vị của nhiếp ảnh và cũng như mọi món ăn gia vị ánh sáng trong nhiếp ảnh nếu dùng đúng món ăn của bạn sẽ không thể dở được, nhưng nếu dùng sai nó sẽ rất tệ và đương nhiên với một chút sáng tạo cùng loại gia vị đặc biệt này bạn sẽ làm ra một thứ tuyệt vời.
  • Workshop "đo sáng khôn ngoan" nó cũng nằm trong cái triết lý nhiếp ảnh "Chụp ảnh không khó" mà Pro-K cùng Tinhte muốn đề cập đến đo sáng là để nhận biết bản chất, biết bản chất để giải quyết vấn đề.
  • Đo sáng không phải để máy ảnh chụp đúng sáng, mà đo sáng để biết ánh sáng đang đúng hay không đúng và học cách sửa cái không đúng thế nào.
  • Đo sáng khôn ngoan mà chúng ta đề cập có thể được đo sáng bằng chính máy ảnh của bạn hoặc máy đo sáng, dụng cụ không phải là vấn đề, quan trọng là ở cách chúng ta suy nghĩ.
Anh em nên đăng ký dưới bài bằng cách ghi họ tên để anh em hậu cần sắp xếp chỗ.
Anh em tham dự, lên thẳng Hội trường tầng 1 - Cà phê Tinh Tế.

FullSizeRender(3)-2.jpg s_1.jpg
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em có ý kiến, em thấy các chủ đề offline của Tinhte rất hay, nhưng em ở xa.
không biết tinhte có thể up các clip về các chủ đề offline để em và những người ở xa như em có thể thêm kiến thức ko ạ?
em cảm ơn.
@tieuquycodo Những lần offline gần đây có video luôn, bạn xem lại nhé 😁
@tieuquycodo Mình cũng rất thích, cơ mà tiếc là ở tận Hà Nội nên chẳng tham gia được. Có clip hoặc trực tiếp gì đó cho anh em tham gia từ xa thì tốt quá.
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kính Cận 0_0 vâng, em cảm ơn. Vì em thấy có nhiều buổi offline cơ bản và nâng cao nhiếp ảnh mà không có clip, em tiếc, hi.
tieuquycodo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Kính Cận 0_0 Hơ, em tìm mà thấy toàn hình không, không thấy clip về những chủ đề trao đổi trong offline
zicchid
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đi ạ - Nguyễn Tuấn Huy
quickbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho em một vé ạ ...
Trần Đăng Thắng
Needhelp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngô Hùng Dũng đăng ký tham dự
Em đăng ký 1 vé:
Nguyễn Thanh Luận
Đặng Tuấn 2 chỗ 😃
hau duc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanlionsg anh tuấn cho mấy ae bên gopro qua tham gia kèm giới thiệu sản phẩm gopro nhé . mấy lần qua tinh tế mà chưa gặp được anh tuấn để nói chuyện
hau duc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanlionsg anh tuấn cho mấy ae bên gopro qua tham gia kèm giới thiệu sản phẩm gopro nhé . mấy lần qua tinh tế mà chưa gặp được anh tuấn để nói chuyện
@hau duc Ghé cafe nói chuyện trước đi 😃
hau duc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanlionsg bay gio em qua luon nha ,a dg ben tinh te luon ha
@hau duc Anh dịch chuyển ròi. Em qua cafe gặp chị Thanh sẽ được hướng dẫn và hỗ trợ nhé.
akuma10049
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đăng ký 1 vé:
Nguyễn Đình Cường
Nguyễn Quốc Khánh đăng kí 1 vé.
em dang ky 2 cho
onhuthuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ô Nhựt Huy - 1 vé nha 😁
Omega_Prince