[WP 8.1] Mời tải về trình biên tập video Microsoft Movie Moment và app lưu trang web Reading List

Duy Luân
30/4/2014 23:25Phản hồi: 19
[WP 8.1] Mời tải về trình biên tập video Microsoft Movie Moment và app lưu trang web Reading List

Microsoft mới đây đã phát hành hai ứng dụng mới cho Windows Phone 8.1, bao gồm Movie Moments và Reading Lists. Trước hết, Movie Moments là một ứng dụng biên tập phim nhỏ gọn giúp bạn tạo ra những đoạn clip với độ dài tối đa 60 giây để rồi mang đi chia sẻ với bạn bè. Người dùng chỉ cần thực hiện 4 bước là đã có thể tạo được một đoạn video như thế, bao gồm: cắt video đã quay từ trước, chèn tiêu đề, chèn nhạc nền (bạn có thể chọn nhạc có sẵn trong máy hoặc tải thêm từ trên mạng xuống), cuối cùng là lưu đoạn video vào thiết bị. Bạn có thể đem clip này đi khoe với mọi người thông qua Facebook hoặc OneDrive (muốn upload lên YouTube thì dùng app Nokia Uploader). Thực chất thì trước đây Microsoft cũng từng ra mắt Movie Moments nhưng là dành cho máy tính, còn bây giờ thì hãng mang nó lên các điện thoại chạy nền tảng của mình.

Một đoạn clip mình quay từ Movie Moments

Ứng dụng thứ hai là Reading List. Nó sẽ cho phép chúng ta lưu những trang web bạn cảm thấy hay khi đang duyệt web để đọc lại sau này. Một khi đã đọc xong thì bạn có thể xóa link để danh sách của mình được gọn gàng (có khu vực Recent Deleted để kiếm lại các link bị xóa nhầm). Bạn có thể tưởng tượng Reading List giống như khu vực favorites của Internet Explorer, chỉ khác là bây giờ nó được tách riêng thành một app để dễ quản lý hơn, giao diện thân thiện hơn và đẹp mắt hơn. Ngoài ra bạn cũng có thể ghim những mục yêu thích của mình ra màn hình Start để truy cập chúng nhanh chóng.

Điểm thú vị đó là Reading List trên Windows Phone 8.1 sẽ đồng bộ với ứng dụng cùng tên dành cho Windows 8.1, tức là bạn có thể đồng bộ và xem danh sách các trang web cần đọc dù bạn đang trên máy tính hay điện thoại. Để lưu một trang web vào Reading List, khi đang chạy IE, bạn nhấn nút menu > Share page > chọn Reading List là xong.

Nguồn: Microsoft (1), (2)
19 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay
ngay dai
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tuyệt vời... <3 microsoft...
HTP@87
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon nhỉ, lại thèm windows phone nữa rồi, nhưng đợi 1 thời gian nữa 😁
cái thứ 2 có đọc offline đc ko nhỉ.
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
thử ngay thôi
Tobie_arc
TÍCH CỰC
10 năm
Ngon, haha, cái thứ 2 rất hay
Trong ie cũng có phần favourite để đánh dấu những trang thích mà??
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
60s ... chắc vui :eek:
okono
TÍCH CỰC
10 năm
Ko biết có giống app pocket ko.
WP chưa có app Pocket chính chủ.
Bây h duyệt web mà ko có Pocket thấy thiếu lắm.
Quá ngon vừa nghịch haha.
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Mới tải về xong cũng khá là hay.
Sai chính tả cái hình rồi...
"Quẫy" ?? nóng quá phải bơi hở 😁
các bác cho e hỏi tý.hum trước e khôi phục lại cài đặt máy.bjo e ấn phím chụp ảnh thi nó ra trình chụp anh mặc đinh.còn nokia camera lại là 1 phần mềm riêng biệt.thế là thế nào hả các bác.ma e có cài nokia camera làm trình chụp ảnh măc đinh dc ko ạ.thank pro
@tân chân đất Vào cài đặt camera chỉnh là được mà bạn.
@andypacpac cam on pro.moi dung wp men van ngu lam.hii
Duy Luân viết nhiều bài rất thiết thực!
Vậy là anh Mic ko hứa lèo nhể? Tuy nhiên hơi lâu...:p
ko hề có chức năng lưu trang web.cái mà mình thấy wp vẫn đang thiếu.reading list có vẻ ko khác lắm mục ưa thích ở IE.
Đang cần lưu thời khóa biểu đi học mà ko đc
chụp màn thì lại hơi mờ!😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019