[WP7] 6 tháng nhìn lại và những định hướng cho tương lai

babybungbu
22/4/2011 2:24Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ấn vào tên chứ làm gì... ko biết lại còn thích đố...
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
không bị hòa lẫn với đám đông Android hay "ông lớn" iPhone.
Câu này hay làm được vậy nhất quyết em sẽ mua 1 cái dùng thử.

Sent from my iPhone5 using Tinhte.vn http://www.tinhte.vn/thao-luan-chung-101/chon-android-iphone-hay-blackberry-652198/index5.html
Hi vọng liên minh Nokia - Microsoft sẽ làm cho thị trường smartphone sôi động hơn. Rất thích design của E7 nhưng không khoái symbian lắm.
Phân tích rất khách quan.Hy vọng Nokia sẽ cùng WP7 làm nên điều kỳ diệu. Từ trước đến nay vẫn luôn thích Nokia.
Chờ tiếp những cải tiến của vWWin 7 😁 Giờ vẫn chưa khoái em này :D
traithudo
ĐẠI BÀNG
13 năm
4 sao 😁
WP7 cũng chỉ mới gọi là thời kì sơ sinh mà tiềm năng phát triển là rất lớn, độ nhanh mượt ko hề thua kém các OS khác, hãy thử nhớ lại những tháng đầu tiên Android mới ra đời bạn sẽ thấy WP7 rõ ràng là tuổi trẻ tài cao. phải chi MS thức thời hơn, phát triển WP7 cùng thời Android thì chưa chắc Android đã thống trị smartphone như hiện nay
springbay
TÍCH CỰC
13 năm
sẽ có những trải nghiệm rất mới và phong phú, theo mình nghĩ cũng chỉ chừng 6 tháng nữa thui! vote wp7!
mong rằng nokia và wp7 làm nên điều kì diệu
Hiện nay 1 số máy wp7 khá rẻ so với Android và có lẽ wp7 khá ổn định khi update chung mà không trễ như Android. Nhưng có vẻ Ms cần đem trong suốt ở W7 vào Wp7. Ms cũng cần có những bản update thường xuyên hơn để gây sự thích thú cho người sd. Và máy Wp7 ra từng đợt chứ ko ra riêng lẽ như Android nhỉ
Đặc biệt wp7 nên có thêm ngôn ngữ Tiếng Việt
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Riêng em , chờ một device WP7 của Nokia là một cực hình ! :cold:
Window phone 7 dùng thì chỉ có nghiện:p
Quá hài lòng với window phone 7.
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
Con HTC HD7 lúc mới ra giá hơn 15tr ,giờ hàng xách tay còn 8tr !rớt giá phân nửa chỉ sau 6 tháng,đây là 1 kỉ lục mà chưa có con smartphone nào đạt được !
tất cả chỉ vì nó chạy WP7,nếu nó chạy android thì đâu đến nỗi...................................

No rot gia cang tot chu sao,ko phai cac bac thich mua do re ah,gia tri tu 15m xuong con 8m con ko biet xuc di nua,mai mot muon mua ko chung lai fai bo ra 15m day bac,ngoai ip4 ra thi may dong ip truoc co cai nao gia cao hon wp7 dau,ip cung dau co chay wp7 ma cung rot gia do thoi
Không biết nói bác sao, HD7 rớt giá không phải vì nó chạy Windows Phone 7 mà vì con HD7S ra nên nó phải thanh lý hàng để bán sản phẩm mới và người dùng HD7 muốn bán nó đi để lấy HD7S. Rớt giá là hàng xách tay chứ hàng chính hãng thì.....
xtmg1
CAO CẤP
13 năm
tất cả các máy chạy WP7 đều rớt giá thê thảm,đâu chỉ riêng HTC,con LG OPTIMUS 7 hàng xách tay giờ chỉ còn hơn 7,5 tr.
các cửa hàng bán dtdd xách tay đều méo mặt với dòng đt WP7 mà,bán lỗ sặc máu mà không ai mua kìa.
Có thể nó được MS hỗ trợ giảm giá để kích thích người dùng chăng?
hhhdang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình chỉ mong WP7 có đc nhiều game khủng nữa là ok rồi.
WP7 vs HD7 No.1.....................😃
giá sản phẩm wp7 rớt 1 cách đau đớn hjkxxx
rớt giá nữa đi sắm mấy con nữa về tặng anh chị em dùng 😁
Theo mình biết thì MS đầu tư cho WP7 tận răng rồi. Cách đây vài hôm MS đưa ra bộ Silverlight 5 beta cho cộng đồng lập trình. Bộ SDK này rất mạnh và lập trình với WP7 dễ dàng hơn các bộ SDK rất nhiều.

Anh em nào quan tâm thì vào đây : http://create.msdn.com/en-us/home/getting_started dowload trọn bộ và bắt tay viết App hello world đầu tiên nào.
Nghe bạn nói cũng muốn thử. Nhưng khổ nổi ko biết lập trình. Hy vọng có nhiều người Việt viết soft cho WP7
Mơ ước mãi 1 em WP7 mà ko có đây này 😔 Chờ Dell Venue Pro đến chán luôn, tiêu pha hết vô cái khác 😁
Nói chờ đợi giá WP7 của Nokia, vậy mấy cái xách tay giá jờ đẹp rồi, còn chờ j nữa?
Không biết các bạn thế nào chứ mình chả thích hình nền. Wp7 đẹp ở triết lý minimalist, thêm thắt vào chỉ xấu đi thôi. Màn hình chính chỉ cần 2 tone là dark và light. Hình nền thì đã có màn hình lock là đủ rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019