WSJ: Lenovo "cân nhắc" mua lại BlackBerry, kí thỏa thuận xem xét sổ sách

Duy Luân
17/10/2013 22:32Phản hồi: 220
220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hvt2.0
TÍCH CỰC
11 năm
Mong rằng (nếu) BlackBerry về tay Lenovo sẽ khá lên, dòng Thinkpad về tay anh Le đã làm rất tốt, vẫn là chiếc lap chạy Windows ngon nhất.
Tuy không thích TQ nhưng công nhận tiềm lực của người TQ không hề nhỏ:oops:
@S123 Điều 2 mình không đồng ý, dân càng đông quản lý càng khó mà nó làm được, nó làm đất nước nó trở nên hùng mạnh, đoàn kết như vậy là kém sao? trong vòng có mấy chục năm làm được tàu vũ trụ và phóng thành công không chỉ một lần là kém sao, vậy khoảng cách giữa một nước làm được tàu vũ trụ và một nước ngay cả con bu lông xe đạp, xe máy còn chưa làm nên thân là thế nào? hai bên có cùng một đẳng cấp để so sánh? Chưa kể cả văn hóa văn học nữa, mấy cái tác phẩm văn học của Việt Nam toàn bắt chước TQ và chả ra cái thể loại gì. Mình thì bỏ hết những thành kiến về văn hóa, chính trị, lịch sử,.... chỉ tập trung duy nhất vào công nghệ và trong lĩnh vực công nghệ thì phải nói rằng: nó giỏi. Mình hỏi bạn, trong diễn đàn này có bao nhiêu phần trăm là chính trị gia, có bao nhiêu phần trăm là công an mật, có bao nhiêu phần trăm là nhà sử học, bao nhiêu phần trăm là triết gia, bao nhiêu phần trăm là nhân viên chính phủ,...? Những cái ngoài công nghệ là việc xử lý của những người này, còn anh em chúng ta là dân công nghệ, sử dụng và đánh giá sản phẩm là việc chúng ta nên làm, còn chuyện chính trị, hay đấu tranh hãy để những người có chuyên môn làm, chúng ta đã đóng thuế trả lương để họ làm những việc này rồi và chúng ta không cần quan tâm đến những vấn đề đó nữa
anti-fan
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenduykhanh36
Bác này nói đúng, mình kém thì thừa nhận đi để còn tiến bộ. Cái bọn mà còn coi thường nước khác như vậy chẳng bao giờ chúng nó tiến bộ được.
S123
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenduykhanh36 Xin lỗi vì đã gạch bài đăng của bạn, nhưng những phần gạch bạn nên xem lại kỹ hơn, nói về nền văn học đồ sộ của nước nhà như vậy thì mình thấy buồn quá, ko biết bạn nhiều tuổi chưa? thôi, ko tranh cãi nhiều, mình cũng chỉ là người dân VN bình thường, muốn nói về những cái mắt thấy, tai nghe và nêu suy nghĩ bản thân, bạn cũng nên hiểu rằng có nhiều người nói tiếng Việt, viết chữ Việt nhưng không phải là người Việt, không quan tâm gì đến nước Việt thậm chí cố ý muốn phá hoại. Bạn mong muốn điều đó?
nlongh
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi k !
dash.oad
ĐẠI BÀNG
11 năm
LENOVO chỉ giỏi chém, lúc thì soi thằng BB, giờ lại có tin đang soi thằng HTC, ít nữa nó lại mua cả thị phần viễn thông Việt Nam không chừng ý :p:p:p:p
Vừa mấy hôm trước còn nói rằng : "Các bác hãy tin tưởng ở chúng em" cơ mà.:eek::p
Hy vọng tin đồn thôi chứ đừng vào tay khựa😔
@tú tầu chắc là chém thôi bạn. canada không bán cho tàu khựa đâu
Microsoft sao im re vậy ta, hốt luôn em nó vào bộ sưu tập đi chớ
Đọc tin cty TQ mua Cty của Mỹ, nhân tài Mỹ nhảy vào làm việc cho các Cty tập đoàn TQ mình có sự buồn nhẹ.
@Phuoc Nga 008 Black Berry là của canada không phải của mỹ . Mà mỹ với trung quốc thì cũng như nhau cả thôi. Thằng mạnh bắt nạt thằng yếu. Cũng tại mình nghèo hèn thôi .
@vanduc1602 Dù sao thì mình vẫn thích Mỹ hơn thằng Tàu
may mà mình mua con z10 rồi.hihi
chắc là chém thôi chứ bọn tàu khựa không mua nổi blacberry đâu
xin anh đừng
xong, xcmnd rồi...
nghe hay hay ta nhưng k thích lenovo lắm. Dell mua lại cũng được nhỉ. Smartphone Dell Blackberry nghe hay đó.
Exodus
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu thế thì chắc chắn sẽ không dùng BB nửa..cũng như việc bỏ Thinkpad lâu rùi ..
đang xài laptop lenovo, chúc lenovo sớm rước e dâu đen
Hay quá Lenovo. Mình còn có ý định nhập quốc tịch TQ nữa cơ.
mualarung01
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vao tay lenovo con tot, nhung san pham gan day cua lenovo rat tot
kokolonho
ĐẠI BÀNG
11 năm
lenovo thì sao?cá nhân mình đang sài lap lenovo điện thoại lenovo....giá phải chẳng mà chất lượng cũng đâu phải kém...đt mình sài rơi + up rom suốt ngày ko vẫn đề gì,vẫn chạy ngon...lap thì on cả ngày trừ lúc đi ngủ..thì thoảng còn rơi+ va đập...chẳng sao cả..đt mình mới dùng đc 9 tháng còn cái lap thì 2 năm rồi chưa biết mùi bảo hành là gì.............
@kokolonho Cũng đang xài lap v smartphone Lenovo. Lap được 4 năm rồi mà không hư hỏng gì, hay conver clip v tháo banh ra vệ sinh mà nó không chịu hư, có đều nản với smartphone Lenovo về cái vụ up Rom mới.
leejonghun
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái thằng tệ nhất cũng đã xuất hiện thà vào tay Viettel còn hơn...
điều này đến thì BB sẽ phản ứng sao đây.dạo này BB k đưa ra 1 sp nào nổi bật cả. buồn
Ronaldo_07
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn bị có BB dùng chip MTK
mê thinkpad yêu black. cuối cùng cay đắng quá
Về tay ai cũng được miễn sao tốt lên mà giá cả mềm hơn để mình có cơ hội trải nghiệm là ok.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019