WSJ: Nintendo sẽ mang tựa game nổi tiếng Legend of Zelda lên smartphone trong năm nay

ART+
15/5/2017 6:1Phản hồi: 30
WSJ: Nintendo sẽ mang tựa game nổi tiếng Legend of Zelda lên smartphone trong năm nay
Theo báo cáo của Wall Street Journal (WSJ), Nintendo đang phát triển tựa game nổi tiếng Legend of Zelda phiên bản dành cho smartphone, và dự kiến sẽ ra mắt ngay trong năm nay. Đây là một tin rất rất vui với những ai là fan của cậu bé Link nói riêng, cũng như những fan của game Nintendo nói chung. CEO Nintendo đã từng xác nhận công ty sẽ cho ra mắt 2 đến 3 game cho smartphone, và có lẽ Legend of Zelda là một trong số đó.

Chúng ta vẫn chưa rõ Legend of Zelda cho smartphone sẽ tốn phí một lần như Super Mario Run, hay miễn phí tải về như Fire Emblem Heroes (hai tựa game đang rất thành công của Nintendo trên iOS/Android). Tuy vậy, với sự thành công và quá đỗi nổi tiếng của series game Legend of Zelda trên các hệ máy cầm tay, người dùng chắc hẳn cũng không mấy quan tâm lắm đến vấn đề trên, kể cả khi bỏ số tiền đáng kể để tải game.

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
Nintendo thì nhiều huyền thoại lắm 😁
không nhé. game Fire Emblem Heroes quá chán
chatnever
TÍCH CỰC
7 năm
Đang chơi cả Fire Emblem và Mario trên Android. Fire Emblem mặc dù free nhưng không lạm dụng IAP, chơi thoải mái chả hết lượt free (99 mana), nói chung game của Nintendo lên mobile thì đều ngon cả 😁
_ Màn 4k cảm ứng đã sẵn sàng trên laptop, đợi ra thì cài giả lập, thêm file apk nữa là chiến được 😁
Bọn này toàn tung tin giả thôi mà. Đừng tin chúng nó làm gì. Giờ WSJ là một ổ feminazi hết.
@tungnguyen9x97 Nếu bạn tìm hiểu kĩ hơn, thì bạn sẽ biết là WSJ giờ đây không còn uy tín như trước nữa. Đầy phốt trên mạng đấy, bạn có thể tìm hiểu. Mình có thể dẫn nguồn cho bạn nhưng tự túc là hạnh phúc mà. Với cả mình cũng ko muốn gây war làm gì cho mệt. Lần sau nhớ tìm hiểu kĩ trước khi comment bạn nhé, ko người ta lại bảo tay nhanh hơn não.
duy2271995
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Mr Fahrenheit WSJ chắc phốt không nhiều bằng CNN 😁
@Mr Fahrenheit đ ai tin b đâu =)))
@tungnguyen9x97 Thì thôi, có làm sao đâu. Bạn tin hay ko thì tùy, mình lòe bạn cũng chẳng có lợi gì cho mình cả. Chỉ là trong cộng đồng nào thì cũng đừng gây war làm gì bạn à. Thế thôi nhé! Chúc bạn một ngày vui vẻ!
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
Từ bé đc chơi mỗi Mario với Contra 😔
Nói là lên cho vui chứ chơi chán òm, cầm cái máy Nintendo chơi vẫn sướng hơn: từ nội dung cho đến cách chơi
Ko lên đứa khác nó lên thì hết thóc mót đó
Phải bấm tách tách mới hay.
@Hùng Xồm Mua cái gamepad mà quẩy thôi bác
kulele
CAO CẤP
7 năm
đói quá thì phải bò lên mobile kiếm cơm thôi anh nitendo nhỉ
dino_su
CAO CẤP
7 năm
ak. nhắc lại tuổi thơ thấy cay mũi mỗi cái game ninja gaiden là chưa phá đảo nổi. vừa rồi mua được cái tay xiaomi kết nối với tivi sony chơi giả lập quyết phá đảo lại, hồi đó chưa thịnh hành youtube nên chưa biết có bao nhiêu bài. trước chơi được thằng trùm thứ 4 rồi. tưởng sắp phá đảo ai dè seach ra xem video thì thấy game đó thuộc thể loại game khó nhằn huyền thoại của nintendo. cho nên chán hẳn luôn :v
Lâu rồi chả chơi game trên điện thoại, nhớ cái thời solitaire trên iphone 2g, chém hoa quả, temple run toàn mấy trò đơn giản nhưng hào hứng. Giờ nhiều game quá đâm ra thấy nhàm.

Nhớ ngày xưa dùng ngón tay chọt chọt màn hình là cái gì đó công nghệ đột phá lắm ... cái cảm giác từ thời 2008 2009 rồi.

Bây giờ chắc chả ma nào thích cái kiểu bật lửa hay uống bia trên iphone nữa 😁
PhAnh1997
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết các bác ntn chứ em khongo hạp mấy game ntn lắm. :p

Sent from my iPhone http://.........../2t16.png
asimo7777
TÍCH CỰC
7 năm
Game Nintendo chỉ chơi trên hệ máy Nintendo thôi. Chấm hết. 😃 Đừng mua ở hệ máy khác.
Nitendo với kokomi hãng nào có nhiều huyền thoại hơn nhỉ.
Thế giới này nhiều anh hùng và siêu nhân tốt, vậy mà vẫn lắm kẻ xấu thế cơ chứ! Có vẻ các anh hùng không làm được gì nhiều thì phải,
em chỉ chơi một trò duy nhất và em rất rất ghiền, e chơi qua nhiều game mobile và thấy game này thực sự outstand từ đồ hoạ đến lối chơi lẫn support từ nhà pt. Xứng đáng là tương lai của Game nghiêm túc trên nền mobile : VAINGLORY
@blackberry97 Em thì ghiền Pokemon 😁
Từ trước giờ chỉ được chơi PS3, PS4. Chưa rớ vô cái máy Nintendo nào 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019