WSJ: Samsung tự test pin smartphone tại các phòng thí nghiệm chuẩn CTIA của họ

ND Minh Đức
17/10/2016 8:43Phản hồi: 118
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

KAXIHAN
TÍCH CỰC
8 năm
Test thử nghiệm ổn, đi vào sản xuất đại trà, lúc bán ra thì phát hiện cháy nổ, khó hiểu kinh, chẳng nhẽ sản xuất tại Việt Nam mình lại thế sao, hay chỉ mỗi đợt nước rút Note7 là kém.
saigonday
TÍCH CỰC
8 năm
@KAXIHAN Thường thì mọi năm dòng note ra sau hoặc xê dịch ít nhiều với ip năm đó
Nhưng nổ7 cố tình ko đúng " quy trình" ra trước, nên chắc chắn khâu test làm rất cẩu thả
Sam sung chỉ có thể nói là đang điều tra chứ thực ra họ đã biết nguyên nhân chứ ko lẻ gần 5 tháng rùi mà hổng biết tại sao nó nổ thì dẹp mẹ đừng sx đt nửa cho lành
Chẳng qua nếu nói sự thật do ko chịu ktra kỷ trước khi bán thì sau này còn ai dám mua sf ss nửa
nếu thực sự mình có nhiều tiền yêu đt SS thì mình lấy tiền đổi về S7 chẳng hạn để máy lỗi pin rất nguy hiểm
thực sự mình ko có cả 2 😁
hl80
TÍCH CỰC
8 năm
@hieupy89 Đúng vậy, nếu yêu SS thì còn cả tá lựa chọn, mắc chứng gì đi chọn cái mà ai ai cũng sợ nó cháy ko biết lúc nào.
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
8 năm
tiếc cho 1 cô người mẫu ra đi khi tuổi đời con xanh và tương lai sự nghiệp quá sáng chói ( lúc ra yêu lắm mong ra sớm mua cho vợ nghe vụ tự reset khuyên vợ thôi hàng đợt đầu chắc hơi lỗi chờ đợt 2 vậy chưa kịp đến đợt 2 nổ cũng ráng khuyên vợ thôi chắc tại có lỗi chờ đầu tháng 10 anh mua cho chắc cú 1 tháng 10 đến hẹn lại lên nổ lần 2 vợ kêu dẹp bay ra TGDD làm con S7E cho tui ghê quá ) mình thì mê Apple với Nokia vợ SS mà chiến đó giờ
Kiên Héo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khiếp bác cứ chém, đời người thất học có mà đầy ra đấy 😁, thým trên thì chưa đến nỗi, chỉ là đc cho học hết lớp 2 thôi vì http://www.tienphong.vn/giao-duc/se-bat-buoc-hoc-tieng-anh-tu-lop-3-114728.tpo :D

Em thì thiên về Giả định thứ 2 của bác hơn :D
Vẫn một câu với các cụ ifan " Vui lòng không nhai đi nhai lại một vấn đề đã kết thúc "
Hãy comment một cách tinh tế.
@mrtirau Bạn biết không ? Samfan giờ vẫn ra rả vụ iPhone 4 mất sóng đấy 😁
hoangtien88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrtirau thế lúc trước Sfan từ con 2G đến 4s vẫn cứ bi bô IP không flash không thẻ nhớ và từ 2G đến IP mới bây giờ vẫn nhai đi nhai lại ơi IOS cài nhac clip video cái gì cũng thông qua itune không như android cắm vào cài luôn
Tự test thì nó bảo được là được thôi . Anh thích thì anh duyệt thôi . Sau vụ này IEEE nên thu hổi giấy phép của Samsung
Noah Yang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo cảm nhận khi đã xài 2 e note 7 thì quá tuyệt vời , thằng bạn xài cũng khen !!! Được xài free 3 tháng lời thêm phụ kiện với voucher 1.5 tr , ifan có mơ cũng không được nhóe ... chưa kể ăn chêch lệch con a3 ! Mua e rmn3 pro xài đỡ chờ e s8 !!! Mình nghĩ tại sao nổ ở mỹ nhiều nhất có lẽ tại thói quen xài đt của họ , ko giữ kỹ , thường xuyên làm rơi va chạm khiến tỷ lệ nổ pin cao hơn ^^
@Noah Yang ifan cần gì mà mơ cái ác mộng đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019