X7 Beta firmware(3.0.4), nâng cấp lên android 5.1, nhiều tính năng hấp dẫn

AudioPsycho
29/10/2016 23:18Phản hồi: 4
Mới dây, FiiO đã giới thiệu bản firmware Beta 3.0.4 cho người dùng FiiO X7. FiiO X7 là chiếc máy nghe nhạc Flagship của FiiO, tuy nhiên máy khi suất xưởng chỉ được trang bị Android 4.5. Với bản Firmware này, người dùng có thể nâng cấp lên Android 5.1, có thể nói đây là bản Firmware lớn với nhiều cải tiến quan trọng và đang được nhiều người dùng mong chờ

Nếu như bạn đang dùng FiiO X7 và sử dụng FW 3.0.1 Beta hoặc các version mới hơn thì chỉ cần kết nối wifi thiết bị sẽ tự động update qua OTA. Nếu như bạn không nhận được bất kỳ thông báo nào thì chịu khó update bằng cách download ở đây. FW3.0.4 fimrware package,
Về cách thức cài đặt cho firmware, nếu bạn nào chưa biết cách cài đặt thì có thể xem hướng dẫn ở đây. Cách cài đặt Firmware FiiO X7

Nếu như bạn vẫn đàng dùng firmware chính thức và đang ở Android 4 thì cần phải dùng Upgrade Tool để nâng cấp firmware. Upgrade Tool (with FW3.0.4) download link (Cần lưu ý backup dữ liệu của bạn vì Upgrading firmware với Upgrade Tool sẽ xoá hết dữ liệu trên máy)
Một số thay đổi lớn trên bản Firmware 3.0.4

1. Hỗ trợ USB DAC trên MAC OS
2. Hỗ trợ aptX (X7 sẽ hiển thị "aptX" trên thanh thông báo khi kết nối với thiết bị bluetooth có trang bị aptX)
3. Thêm tính năng playlist backup (File backup playlist--.cfg file sẽ được lưu lại tại địa chỉ \internal_sd \FiioMusic)
4. Sửa lỗi nút home không hoạt động ở Pure Music Mode
5. Sửa một số lỗi và giúp thiết bị hoạt động ổn định hơn

Bạn nào đang dùng FiiO X7 có thể upgrade chạy thử và Feedback lại để FiiO fix lỗi và sớm cho ra mắt bản hoàn thiện nhé
4 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SnakeHead
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod cho mình hỏi mình đang muốn mua 1 dap mới, thay cho ak100 đã quá cũ và UI quá kinh khủng, có xem qua cowon m2, x7, dpx1, mình thì thích nghe ấm nịnh tai nên có vẻ m2 là hợp nhất nhưng UI m2 thì cũng chả hay hơn ak mấy, bạn có recomment cho mình dap nào x7 hay dp-x1 hay ..... trong cùng tầm giá
không biết bạn đang nói AK100 hay AK100II, nếu so với Ak100 thì M2 UI tiện và dễ dùng hơn nhiều, kể cả là so với ak100II
SnakeHead
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mono à ko sr, mình nhầm UI, ý là tiện ích của HĐH android như kho nhạc của apple , lên web down tải trực tiếp nhạc về máy... youtube...
mấy cái máy thuần túy nghe nhạc như này thì ko có mấy cái đó đâu, nếu muốn vậy thì lấy X7 hoặc dp-x1 đều dc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019