Xăng E5 hiệu quả đốt kém hơn, tiêu hao nhiều hơn xăng A95?

Tuannph
8/2/2018 6:3Phản hồi: 558
558 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fancy90
CAO CẤP
6 năm
Mua và đổ bt , hỏng mua xe mới oke oke
hồi trước khi bỏ A92 thì A95 II A95III và A95IV giá khác nhau nhé, còn giờ thì 1 giá, ko đổ thì E5 , chắc mình cũng đi mở cây xăng quá , nhập A95III bán = A95IV , còn 1 cái nữa là mọi người đang bị nhà nước ăn chặn cái quỹ bình ổn xăng , 500d mỗi lít xăng hay 1000d mình quên rồi
Tôi là Nam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái người ta muốn nói tới E5 là Môi trường kìa, ko phải Kinh tế
Giờ tính theo kiểu cùng đổ 50k xăng 95 và e5 thì cái nào đi đc nhiều hơn ấy, vì e5 hiệu quả đốt kém hơn nhưng lại rẻ hơn khá nhiều. Và cũng hóng bài test từ xe FI xem kết quả thế nào.
koutouyo
TÍCH CỰC
6 năm
Xưa tiếc tiền đổ 92 đi, sau một thời gian đổ 95 mình đi 95 từ đó tới giờ luôn. Máy bốc hơn nhiều so với đi 92.
chung9e
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu mình đánh giá theo tiêu chí hiệu quả năng lượng/ chi phí thì sẽ ok hơn.
Có thể E5 nó hao hơn chút nhưng nếu tính chi phí E5 rẻ hơn A95 gần 2000d.
Nếu bạn xét trên được 50-100km tiêu hao thì sẽ phù hợp hơn
waxcitys
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vậy khác nào nhà nước lừa gạt dân chúng , khi cổ động cho xăng E5 . Haizz
@waxcitys với chiêu bảo vệ môi trường
bibo311
TÍCH CỰC
6 năm
@waxcitys hahaha, còn nhiều điều bất ngờ về NN lắm, nếu bạn chịu khó tìm hiểu. Dân bây giờ k phải là cừu cho chúng nó lấy lông ^^
Gom lúa mua xe điện đi anh em
Ko quan tâm E5 hay A95. Vào cây xăng cứ cột nào trống bơm nhanh, miễn ko đổ nhầm dầu vô là đc.
Bác chủ thớt có imfor j không, em muốn thử nghiệm tiêu hao trên dynojet đó. bác cho em thông tin đi ạ. e cám ơn
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xăng nào tốt cho môi trường hơn? hư xe cũng được :rolleyes:
@mgg。vn Cả 2 loại xăng đều không tốt cho môi trường, nó phá môi trường theo những cách khác nhau mà thôi.
T đi exciter 135 GP toàn đổ xăng A95 😆)
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuanlongcntt2009 ex đổ A95 chuẩn r máy đi bốc mà
Mr_J
ĐẠI BÀNG
6 năm
Wave rs 110, từ hôm a92 bị khai tử có đổ thử 3 lần e5 để "cảm nhận", sau đó đổi qua a95 để so sánh,giờ thì cạch luôn e5. Cứ a95 thẳng tiến, đắt hơn tí mà chạy xe cảm giác đã hơn nhiều.
xuanthien99
ĐẠI BÀNG
6 năm
Túm cái váy lại là nếu tốt thì đã xuất khẩu rồi, chẳng chờ đến khi phá sản !!! Sắn, mì thì tự trồng, dầu mỏ thì nhà có, lọc dầu thì có luôn, vậy mà phá sản...! Có em gì cũng truổng cời bên ngựa để bảo vệ môi trường đó ... tin được không ?
Hai hình ảnh đó so sánh thì khập khiễng nhưng có điểm chung là cùng phi mã, cùng bảo vệ môi trường và cùng .............................., Vô sỉ !
vẫn đổ a95
có lẽ thế, mình toàn dùng 95
TNTYCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đi ju fi, trước khi A92 bị khai tử cũng muốn đổ A95 nhưng tìm chỗ đổ A95 mệt quá nên dùng A92, máy gằn và rung hơn so với bây giờ đổ A95. Mình thỉnh thoảng về quê, quãng đường rơi vào tầm 175km mất khoảng 40km đi trong nội thành, khu đông dân cư, gần 10km đường xấu. Với A92 đầy bình khi mình về đến nhà trong bình còn khoảng 1l, Với A95 khi về đến nhà còn khoảng gần 2l. Xe mình đang dùng bugi NGK CR6HIX nhớt yamalube chai xám. lọc gió, xích tải, phanh đĩa bảo dưỡng định kỳ. Còn nữa là với A92 khi đang chạy nhanh về số để giảm tốc từ bô phát ra tiếng bụp còn với A95 rất ít khi có và khá nhỏ.
HondaDream
TÍCH CỰC
6 năm
Tôi đổ 50k a95 và e5 so sánh a95 chạy đc 170km e5 chạy đc 130km các thím thấy thế nào
bibo311
TÍCH CỰC
6 năm
@HondaDream Bác đo chuẩn xác không? Gì mà chênh lệch nhau tận 40km vậy, em chưa dám thử e5
HondaDream
TÍCH CỰC
6 năm
@bibo311 Chuẩn mà bạn mỗi ngày tớ chạy60km mà e5 đi ì lắm
Ép người dùng sử dụng thứ phế thải E5 của bọn khốn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019