Xbox One S bản dung lượng 2TB sẽ được bán và giao vào ngày 2/8, giá $399

ART+
18/7/2016 19:50Phản hồi: 27
Xbox One S bản dung lượng 2TB sẽ được bán và giao vào ngày 2/8, giá $399
Microsoft hôm nay đã thông báo chiếc Xbox One S bản ổ cứng dung lượng 2TB sẽ được bán và giao tới khách hàng đặt trước vào ngày 2/8, giá là 399 USD. Tập đoàn công nghệ Mỹ cũng cho biết Xbox One S bản 2TB sẽ chỉ được bán ở một số quốc gia nhất định vào thời điểm trên. Bản ổ cứng dung lượng 1TB và 500GB (giá tương ứng là 349 USD và 299 USD) chưa có thời điểm bán và giao - có thể là cuối năm nay.

Về ngoại hình, Xbox One S có tông màu trắng chủ đạo, có thiết kế vuông vức hiện đại hơn, đồng thời một nửa mặt trên của máy được bố trí dạng lưới. Xbox One S đã hỗ trợ đế đứng thẳng chính chủ, bộ nguồn tích hợp ngay bên trong máy. Xbox One S với kích thước nhỏ gọn hơn, mỏng hơn 40% so với Xbox One trước đây, đồng thời cấu hình cũng được cho biết là nâng cấp đáng kể nhằm hỗ trợ tính năng chơi các nội dung 4K, bổ sung thêm HDR.

Các điểm nâng cấp của Xbox One S so với Xbox One

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xbox One S hình như chỉ giảm kích thước giữ nguyên cấu hình.
Còn Xbox One Scorpio mới là bản nâng cấp cấu hình.
An Phuc
ĐẠI BÀNG
8 năm
PS4 hay cái này thì tốt hơn cho mục đích sử dụng gia đình vậy các Bác. Em thích game nhảy theo ... để cả gia đình tập thể dục luôn. Các Bác tư vấn giúp nhé.
Xonnie
ĐẠI BÀNG
8 năm
@An Phuc Em dùng PS4 game Just Dance 2016. Camera PS4 rất OK. Có cả Playroom nữa.
only14ever
TÍCH CỰC
8 năm
@An Phuc Xbox với Kinect tốt hơn nhé. Kinect từ hồi Xbox 360 đã tốt hơn PS eye rồi, cảm biến chuyển động rất nhạy.
Wii thì k có game next-gen, các game trên wii đồ họa cũng mượt và ít hãng đầu tư lắm.
PS chuyên chơi game thì tốt, nhưng giải trí đa phương tiện như xem phim, ứng dụng, game gia đình thì Xbox là tốt nhất. Vì M$ có HĐH và hệ sinh thái riêng để phát triển ứng dụng giải trí gia đình.
@An Phuc Xbox ngon đấy, mình đang sài nè, camera và game cũng rẻ , thậm chí mình mua cả bộ : camera, xbox, 5 game(1 game la sport dùng camera mô phỏng hành động) mà chỉ hết 270$
phamviet94
TÍCH CỰC
8 năm
@An Phuc Tập thể dục bằng cách chơi game k hiệu quả đâu bác ơi. Dc vài hôm là bỏ 1 xó thôi
Mình cũng thích xbox one nhưng dùng chuột quen rồi nên đầu tư pc thêm gamepad xbox one cho những game chuyên pad, thấy ok hơn.
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xét hệ sinh thái thì Xbox hơn, xét game thì PS4 hơn. Dù sao PS4 bán vẫn nhiều hơn Xbox cho dù cả 2 đều bán rất chạy.
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
mua Xbox với PS giải quyết đc giải trí nhiều người chơi, mình vẫn thích có cái PC chiến được nhiều game. Với lại mua game Xbox với PS khá đắt đỏ, hiện chỉ mua Pes cho 2 người chơi với GTA 5 để đốt time.
Xonnie
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngotatthanh Console thì game đắt quá. PC thì vô tư. Nhưng chơi trên Console em thấy fê hơn.
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Xonnie công nhận là mọi thứ mượt mà hơn, đồ họa mạnh hơn so với PC nếu không đầu tư cây PC cấu hình cao. chịu khó bê cây ra cắm tivi rồi chơi tay xbox, rung rung tí cũng phê
Khi nào ra Xbox cung bọ cạp nhỉ?
skivn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chuyenvientuvan cuối 2017 :v
@skivn Chắc quất luôn xbox one s quá. Đúng là chạy theo công nghệ chịu ko thấu
MS bị ám ảnh cái metro UI nên bất cứ lĩnh vực nào cũng vuông phẳng. XBOX360 hồi xưa nhìn ngầu bao nhiu.
giá cao quá
Thích xbox nhưng lại kết duyên với ps. Nếu chơi game lâu thì tay cầm xbox êm ái dễ chịu hơn ps nhiều 😃
Bỏ qua vấn đề chơi game lậu thì game của Ps4, XBox 1 và PC có giá như nhau.

1070 và 1080 có chơi được các game excl của console ko 😃
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Naga.Baamboo trừ last of us năm 2013 có đổi mới về nội dung thì hỏi thật là UC4 gameplay leo trèo,bắn súng đó mình thấy hơi bị nhiều ko nói bạn cũng tự biết rồi, có thật là cốt truyện là nói về sự dằn vặt về gia đình hay săn kho báu vì thằng anh là hay ko ? trong khi nó kéo dài gần 20 tiếng + toàn giải đố ? treasure nation thử coi phim này đi thằng anh nó khá là giống nicolas cage.
@Meliodas3001 Thì mình đã nói là gameplay thì đa số các game sẽ na ná nhau, chỉ khác nhau ở cốt truyện là chính. Còn cốt truyện có hay hay là ko thì tùy người cảm nhận thôi.
@raudien Mỗi người mỗi sở thích. Bạn ko thích thì ko có nghĩa tất cả mọi người đều ko thích.
hoainam9999
ĐẠI BÀNG
8 năm
dm bọn MS này làm ra cái kinect 2 mà chỉ có lèo tèo vài game để chơi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019