Xbox One X ra mắt: console mạnh nhất thế giới, GPU tùy biến, 12GB GDDR5, 4K@60fps, 499$

Duy Luân
11/6/2017 22:37Phản hồi: 175
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

XBOX cũng ngon nhưng về mảng game độc quyền vẫn thích PlayStation hơn 😃. God of War, Uncharted, Killzone, The Last of Us...., có series nào của XBOX đối chọi lại được.
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào thông cho e phát, máy console so với pc quá rẻ mà sao dân chúng vẫn ráp pc để chơi game, bỏ qua dụ game ..... vì cái GTX 1080 thôi là dư mua cái xbox này và vài game bản quyền
nemoris
TÍCH CỰC
7 năm
@hoangduy_bi0311 Tại vì PC chơi game cr*ck được và nếu card mạnh thì có thể chơi đồ hoạ đẹp và khung hình cao hơn trên console vì 1 số game trên console bị giảm đồ hoạ và limit 30 fps
@hoangduy_bi0311 PC đa dụng, làm được mọi thứ, và nếu đầu tư thì nó mạnh hơn console nhiều lắm. Console thì giá ok hơn, hiếm khi nào lắp được cái pc ăn được console ở mức giá đó lắm, trừ khi mua toàn đồ 2nd lắp vào thôi. Đó chỉ là xét bề nổi thôi.
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tan.phan.vt Nói cho cùng thì mỗi thứ một phân khúc. Riêng con xbox one x này so với game console ( ko nói game chung ) thì cấu hình đã rất mạnh chứ ko phải ở mức khá mạnh nữa.
Ở nước ngoài thị trường console đang giảm nhưng vẫn rất là cao, chứ đem về Vn làm thị trường chính thì Ms, sony xác định là lỗ vốn.
Với con console 13 14 củ này mà chơi dc game 4k 60fps ( cũng có thể tương lai game nặng hơn nó ko tải nổi ), so với một con pc mà cũng chơi 4k 60fps thì xác định giá chát hơn ít là gấp 3 4 ấy chứ. Với lại bọn ms nó cũng nhắm xbbox là trung tâm giải trí của gia đình mà.
@Rex JYJ Con XB X này công nhận mạnh thật, kon có pc nào tầm giá đó mà bằng nó ở thời điểm hiện tại. Nhưng mình ko nghĩ nó kéo 4k native hoài được. 6 teraflops + shared memory, mình nghĩ nó có thể mạnh ngang gtx 1080 nếu optimize tốt, cơ mà ngay cả 1080 cũng ko kéo nổi 4k native ở nhiều game, thì làm sao XB X kéo nổi 4k native nhỉ. 2k@60fps hay 4k30fps nghe còn được.
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tan.phan.vt nói 1080 ko gánh 4k đc là sai nói nó ko gánh đc 4k max setting thì đúng 4k có gì mà ko gánh nổi 1060/580 là gánh 4k đc rồi.
Console là được trợ giá từ hãng để máy phổ cập tới người dùng, thì khi đó các hãng làm games cho console đó. Sony với M$ vẫn è ra bù lỗ đấy thôi.
Thời điểm này XB1 ra là hơi muộn khi mà PS4 Pro với PS VR đã ra và tung hoành vài tháng nay rồi.
Tương tác với cô nàng trong game đây <3

không biết ở VN khoảng nhiu người chơi console + đĩa gốc (~ 1tr/đĩa) nhỉ?
chắc chỉ trường hợp cá biệt hoặc đại gia...
nemoris
TÍCH CỰC
7 năm
@SỐNG ĐỂ LÀM GÌ? bạn lên ps4vn.com đầy trên đó
xuanyem
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SỐNG ĐỂ LÀM GÌ? Xin thưa với bạn là tất cả những người dùng ps4 và x1 hiện nay đều phải mua game nhé. Một bộ phận ps3 và x360 cũng mua game. Bạn chưa tham gia cái cộng đồng này nên cứ nghĩ bọn mình là đại gia này nọ hay phí tiền của các thứ nhưng khi bạn dùng rồi sẽ thấy nó khác hoàn toàn, như mình trừ những game cực thích thì mới xúc luôn lúc ra ko thì cứ chờ nó giảm giá hoặc quất đĩa 2nd cho rẻ
Mà cộng đồng console ở VN mình thấy cũng đông đó chứ, riêng ps4 chắc cũng phải tầm 20-30k user hoạt động, bên cạnh đó còn xbox với switch nữa
mromega
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thread này tưởng đơn giản vậy mà cũng có tranh luận à. Mạn phép chia sẻ tí hiểu biết nhỏ nhoi vậy:
- Con này gánh được game 4k @60 fps là đúng, nhưng đồ hoạ sẽ ko ultra, muốn ultra setting mời làm dàn pc 3000$, ai ko tin cứ lên youtube xem so sánh đồ hoạ game giữa ps4, xbox one và pc, đa phần game lên console nó đã mặc định setting giảm này giảm kia để stable 30 fps cho các bác rồi. Chả phải tự nhiên có câu pc masterrace nhé.
- đối tuợng của bọn console này là ai? Những người thích chơi game và ko muốn mua 1 cái pc, cùng sức mạnh xử lí nhưng console rẻ gấp 2-3 lần pc là bình thường, dĩ nhiên pc sẽ làm được nhiều thứ hơn như đọc báo, facebook, phần mềm chuyên ngành...Trong khi console chỉ chơi game và mua game, có thể coi phim nghe nhạc gì nữa tuỳ thích.
- nếu các bác thích game và chỉ game, tivi, màn hình cùi –> ps4, xbox one
- nếu các bác thích game và chỉ game, có tivi, màn hình 4k –> ps4 pro, xbox one x
- nếu các bác thích game, có tivi, màn hình xịn, yêu cầu hình ảnh cực đẹp, sắc nét –> pc (giá dĩ nhiên mắc gấp mấy lần console)
Mà em thấy 4k nó chỉ khác 2k khi tivi trên 50 inch, còn lại thấy khác gì nhau đâu à, dưới 24 inch thì 2k với full hd cũng y boong nhau.
Ps: Em có dàn ryzen 1700 với 1070, lên 4k tắt mở tùm lum còn chưa dám chắc 60 fps. Mấy bác microsoft kì này khá mạnh miệng đấy
@mromega Dàn của bạn 4k game cũ chắc được chứ nhỉ, kiểu mấy game như deus ex, shadow of mordor,... chỉnh tí chắc cũng lên dc.
Mình 980ti oc + xeon shadow of mordor kéo cũng được 45 fps ultra, ko tới nỗi. 1070 chắc bằng hoặc yếu hơn 1-2% gì à.
Đó là thời của Ps3 và xbox thôi, thời khi mới ra mắt mỗi máy ps3 sony trợ giá gần 100úsd bù lỗ, chứ hệ next gen này thì không còn chuyện đó nữa, dẫn đến việc là máy console hiện tại rất khó để hoàn thành vòng đời 10 năm như ps3 đã làm, và lý do đó dẫn đến việc ra đời mấy cái PS4 pro với Xbox one X (XBOX).
Có đều nếu so ra thì xbox hiện vẫn còn dang loay hoay trên con đường dịnh hướng phát triển của mình, làm một hệ máy cấu hình cao để thay thế cho game thủ pc hay là một máy console chuyên game. Hôm qua thì có nhiều game ddoocj quyền, nhưng đa số chỉ là độc quyền có thời gian hoặc ra mắt trước mà thôi, còn các game AAA khá là thiếu.
Trả lời câu hỏi này của bạn thì bạn chỉ cần theo dõi, mấy trang chuyên buôn bán, trao đổi hàng hoá máy console thì sẽ thấy đại bộ phận không nhỏ các console peasant Việt Nam hiện nay không ít như bạn tưởng. Bản thân mình thì cũng không tới mức giàu có, nhưng vẫn sẵn sàng mua đĩa gốc (hoặc trao đổi đĩa game với người khác), nên cái khái niệm đại gia trong cộg đồng console thật ra khác với cách bạn nghĩ lắm
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái máy mới này thì Microsoft đã biết người biết ta rồi. Lúc Xbox one mới ra Microsoft làm màu cho lắm vô nên bị chúng ghét 😃
XBlue
CAO CẤP
7 năm
Mình thề nếu mua về dùng như PC được thì sản xuất không kịp
Hình như vấn đề ở chỗ XBOX dùng Share RAM nên windows ko hiểu o_O
Xengcu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đáng chú ý, máy sử dụng 12GB RAM thuộc loại GDDR5 với tốc độ rất rất nhanh, hơn nhiều so với DDR4 hiện nay
Tôi vừa đọc cái gì thế này :0
Chất quá.
Patrick Jane
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe giang hồ đồn đại năm 2018 Sony sẽ phát hành PS5 thì phải, lại có việc mấy hãng chip nhớ đã phát triển thành công chip nhớ DDR6 nữa. Chả có nhẽ 🆒
Sao bạn biết ba mình ko chơi game nhỉ?
Chắc bạn thuộc dạng nếu dư tiền là mua TV và Xbox về chưng chơi hả? Sao bạn biết là ba mình xài đồ bình thường?

Ba mình chơi khá nhiều nữa là đằng khác, và tất nhiên cũng có tính toán chứ ko có cái khái niệm cứ có tiền là vung. Lí do tiêu tiền chỉ để thoá mãn đam mê gaming mà thôi. Và tất nhiên có tính toán khi mua game, console game nó ko có rẻ nhá. Cái đam mê đó nó truyền thẳng xuống mình, và mình cũng dành đủ tiền để phục vụ đam mê + xử lí công việc thôi.

Vậy chứ mình hỏi, bạn đang chơi cái gì, xài công nghệ gì, nếu bạn cho là bạn giàu và dạy đời mình được, cứ việc đem dẫn chứng, bỏi mình chắc mình có đủ dẫn chứng về cách mua đồ công nghệ để nói chuyện với bạn cả ngày đấy.

Còn nữa, cái console đầu tiên nhà mình sở hửu là PS one, lúc đó là năm 1998, winning eleven là game console đầu tiên mình được động vào. Đó ko phải đam mê gaming thì là gì nhỉ?

Mình đủ tài chính để thực hiện đam mê build PC, và đã thực hiện rồi. Đố bạn dưới 30 mà làm được nhiều như ba mẹ đấy, trừ khi bạn đi bán hàng c@m' hoặc cocc thôi. Nếu bạn muốn dạy mình xài tiền, thì bạn có niềm đam mê gì, trình bày lên đây để mình và mọi người học hỏi cách xài tiền của bạn.

Bạn mới là có mầm mống "đú đởn" khi nghĩ rằng cứ có tiền là mua gì cũng được, ko cần biết mình có nhu cầu hay ko và giá trị đem lại của sản phẩm đấy.
@tan.phan.vt 😆) mình chẳng có gì nhiều, lương chưa có nhưng lậu thì có rồi. Không cần xin tiền nhà. Tự chu cấp bản thân, đủ tiền mua máy tính điện thoại và nhiều thứ khác cho bản thân. Tự biết cái nào cần và cái nào không cần. Không cần giầu, vấn đề là hài lòng với bản cũ thân mà không cần đến ông nọ bà kia làm người thân của mình. Thế đc chưa 😃))
@gà múp Mình cũng y vậy thôi, vừa đủ tự chu cấp và nuôi cái đam mê.
Chả hiểu sao bạn ko trả lời lập luận một cách bình thường như vầy mà cứ tìm mọi cách vòng vo công kích.
@tan.phan.vt Mình đưa ra lập luận ngay từ đầu và mình chả sao phải nêu ra 1 dẫn chứng là bố tôi hay ông tôi hay bà tôi cả. Đơn giản họ là người của thời kỳ khác, không ohair thời kỳ này. Không phải giải trí và cũng ko thể hết mình cho đam mê, có thế thôi
@gà múp Ok, vậy kết thúc tranh luận.
Sự thật là máy khỏe mấy thì khỏe mà thiếu đầu game thì người mua vẫn quay đi thôi. |Số lượng game trên Ps4 vẫn áp đảo thì cấu hình cũng không giải quyết được gì nhiều. Trong khi vẫn còn rất nhiều người chỉ đủ điều kiện dùng TV Fhd thì 4k thấy khá xa vời. Có mua được máy thì cũng ko có TV để dùng. Giá rẻ, hấp dẫn cứ ps4 mà tiến :3
@Cúc Cù Cu Sony nó đi đúng hướng từ hồi ps4. Thời ps3 mình tưởng mảng console sony toi luôn rồi đấy chứ, may mà cuối đời máy có vài game exclusive đỉnh cứu lại.
Ms lúc đang đang thắng thế nên mới đi sai lầm.
@tan.phan.vt Hôm qua coi xong cái spider man 4 với GOW thì chắc là phần lớn đổ hết sang Sony rồi. Ngó qua mấy game Xbox trông chán phèo.
đòn đáp trả cho Sony PS...thích sự cạnh tranh ngang ngửa như vầy
Nhìn video đua xe đồ hoạ thì đẹp còn người đua thì tù vãi chày!!!
coolboy_198x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình vẫn khoái switch hơn vì bây giờ không có thời gian ngồi ở nhà chơi game.Mới làm bộ này về chiến game mọi lúc,mọi nơi.Ae thấy thế nào
18951301_816736695147813_806589278305386434_n.jpg 18922200_816736721814477_5409676474696527748_n.jpg
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
Forza 4k quá bèo so với GT sport. Giá $500 cũng ko phải quá mắc nhưng nó ko quá chênh lệch so với ps4 pro thì MS cũng ko thể thay đổi tình hình.
renamon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hl80 biết thì nói =)) , forza là dòng đua xe best nhất bây h đấy =))
ddhuans
ĐẠI BÀNG
6 năm
@renamon Forza tuổi tôm so với DriveClub hay GT
Chưa kể ko có VR nữa.
renamon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ddhuans biết thì nói lên xem mấy trang review quốc tế lẫn trong nước forza luc nao cung là best racing of the year , fan cuồng sony riết ảo tưởng à =))
con này mà chơi game thì bá đạo phải biết
qtgalaxy
TÍCH CỰC
5 năm
chưa chơi món này bao giờ ( không phải ko có tiền)... cơ mà thấy lạ lẫm với cái tay cầm @@
định mua về chơi nhưng không biết cái tay cầm có dễ làm quen không ?
ai chơi rồi xin ý kiến với, tks 😃
haidnacitt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@qtgalaxy Vốn dĩ Console là hướng đến sự thoải mái, giải trí thực sự chứ không phải game thủ hardcore, cho nên chắc chắn một điều là cầm Controller sẽ rất dễ làm quen nói chung. Nói riêng thì, game thể thao như Fifa, PES, game hành động nhập vai thì hơn hẳn bàn phím (so sánh ở mức độ nào đó, chứ game thủ chuyên nghiệp dùng gì quen nấy không đề cập), còn các game FPS (bắn súng) thì hơi khó làm quen và không thể bằng chuột, nhưng mình vẫn chơi campain COD, BF... ở mức độ cao nhất khá ngon, mất khoảng 2-3 ngày để làm quen ngắm bắn bằng cần analog

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019