Xe airblade 2016 tiếng máy kêu càng ngày càng to

kevinduong
31/3/2016 9:42Phản hồi: 643
643 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một phần là người ngồi trên xe nghe tiếng máy rất to nữa, bạn có thể khắc phục đơn giản bằng cách đội nón 3/4.
Xe mình khởi động lên là ầm ầm, xì xào tiếng nhông sên dĩa suốt, cơ mà ngồi ngoài đường uống cafe thấy chiếc y hệt chạy qua thì chả nghe tiếng gì cả.
Còn muốn im ru thì chắc nên đi xe đạp điện.
unknown08
ĐẠI BÀNG
8 năm
thay dây củao thái ở đâu các bác, làm sao để máy ko kêu to nhỉ
Nếu kêu to như mấy chiếc Piaggio đời trước thì đúng là ab 2016 rồi đó bạn..đó là điều bình thường vì đã nghe được 2 chiếc y như vậy.
xe mình mua chạy đc 1k km, mà máy kêu to như xe số, bị kêu rè rè đầu nữa. mn cho minh hoi h nen thay nhot may voi nhot lap ln hay 1k5 moi thay, neu thay thi dung nhot hang hay loai nao ? truoc 300km co thay nhot máy 1 lan,
đ đ, giới tính gì mà đi xe ga, năm mấy rồi mà còn mua xe hon da.
@munKee1989 chắc là bạn mua phải xe hon da giờ biết nó lởm nhưng mà vẫn cố bảo thủ và k thừa nhận nhỉ
thanh niên mà mua xe hon da đi chán lắm bạn ơi, xe gì thiết kế xấu xí, máy móc yếu như sên, bữa ni thì nhanh tàn, lắp ráp cẩu thả thô thiển chả ra thể thống gì cả, thiết kế xấu k thể thao nên đi rất chán, mà lại bị làm giá hút tiền
bạn thật là dại dột, nên tẩy chay nó đi mà nếu lỡ mua rồi thì chấp nhận mà đi những sản phẩm dở dang tởm lợm đó đi
chúc bạn vui vẻ với chiếc xe ghẻ hon da
nguyenlam_88
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PhanNguyen.its M Có tiền mua ngồi được lên xe chạy cho biết thì hãy bình luận kiểu như này nhé. T cũng đang cay bọn honda vì cái vụ tiếng dế kêu và cũng rất bức xúc, nhưng nghe M nói ngứa quá .Ngoài cái tiếng kêu re re đấy ra thì T thấy hài lòng với con Airblade 2016 này với số tiền có 40 triệu, đừng mong nó chạy bằng cái SH 150 ,Nó cũng không đến lỗi lởm và ghẻ như M nhận định, T có 40 triệu M đi mua hộ tao cái siêu xe mà M thích ở VNam cái . M đừng nghĩ mình M mới có não biết suy nghĩ và so sánh , còn cả cái diễn đàn này toàn người ngu . Mong là tim M bơm máu lên não kịp kể hiểu những gì T nói và đừng đả kích , chê bai người khác bằng cách này . Thôi tao đi chích thuốc đấy . mai gặp
@nguyenlam_88 anh k cần nói nhiều, chú cứ đi và cảm nhận những sự nhơ nhuốc, tởm lợm, xấu xí của hon đa nhé
@PhanNguyen.its Bo cái thawfg dở người . sao mày ko lượn mẹ mày đi chõ khác nhỉ. Top nào cũng la liếm như chó dại thèm shit, chỉ trực cắn người 😆
tiếng dế kêu là xe bạn bị lỗi rồi chứ làm gì mà xe nào cũng bị, mà đưa vô BH thì xác định là nó ko rãnh mà sửa cho bạn đâu, câu cửa miệng của tụi BH Honda là xe nào cũng vậy thôi anh, Chưa bao giờ thấy đc bảo hành đúng nghĩa, bảo trì vặn ốc thì có. Nhà mình có 4 chiếc ab 125 thì chỉ có tiếng bô kêu to, máy gào thét chứ làm gì có tiếng dế kêu, chiếc pcx mình vừa mua cũ lúc mua về chạy ko nghe chạy 1 thời gian khoảng 2 3 tháng cũng nghe tiếng dế kêu nên chắc bị lỗi gì trong máy rồi
mới đọc trang 2 thì thấy có ông nào nói thay dây curo đi, thì chắc là đúng rồi đó, xe mình pcx thái mua cũ chưa đụng cái gì vào máy cả, ba mình đem đi vệ sinh vì 30km chưa thay dây curo nên bị tụi thợ nó vẽ thay vào luôn chạy gần tháng mới phát ra tiếng kêu đó nên chắc là bị cái dây củ chuối đó rồi, để bữa nào rãnh thay dây lại xem sao
dế kêu thì chưa bị , chỉ bị kêu ở phần dây curoa rất khó chịu , để nổ guanty cũng nghe , chắc bữa nào đi thay dây curoa 2013 xem ntn .
nguyenlam_88
ĐẠI BÀNG
8 năm
viết phản ánh đi các bạn cho Honda nó biết mình điên quá vừa làm cái không biết dc cái gì ko ,ko biết lỗi cái gì để trả tiền mà sửa nữa , bán cmn xe luân giờ ,cạch honda :
Kính gửi: Ban lãnh đạo công ty Honda Việt Nam.
Ngày 13/3/2016, Tôi mua 1 sản phẩm Airblade 125 2015 phiên bản thể thao tại Đại lý ủy quyền Hồng Nhung tại Địa chỉ : Khu 5 Tiền châu , Phúc Yên , Vĩnh phúc. Tôi đã vận hành được gần 1000 km . Tại thời điểm bắt đầu sử dụng từ 0km đến 300km đầu tiên Xe vận hành êm không có bất kì tiếng lạ nào, bắt đầu sau km 300 đến nay xe Tôi xuất hiện tiếng kêu lạ , bất thường rất ồn và chói tai phía gần động cơ khi vận hành ở dải vận tốc 20km/h trở lên và to dần khi tăng ga . Tôi đã tham khảo và vận hành xe theo đúng hướng dẫn của Honda Việt Nam nhưng đến nay xe tôi vẫn bị lỗi như vậy , thậm chí còn to hơn khiến ảnh hưởng đến người xung quanh. Tôi đã mang lại Head ủy quyền Hồng Nhung nơi tôi mua và trình bày rất rõ ,nhưng KTV chỉ ngồi nên đi 1 vòng rồi kết luận : " tiếng kêu này vẫn bé chưa đủ điều kiện bảo hành " .Tôi rất bức xúc về vấn đề này không biết tiếng kêu phải to ra sao mới đủ để được xem xét bảo hành?? .Bản thân tôi đã đi nhiều xe của Honda cũng như hãng khác , chưa bao giờ thấy có tiếng kêu lạ và khó chịu như vậy khi vận hành. Tôi đã tìm hiểu và thấy có rất nhiều trường hợp người sử dụng khác bị lỗi như của Tôi và rất nhiều diễn đàn xe máy phản ánh về lỗi " tiếng kêu lạ " này của Airblade 125 2015 :
"https://tinhte.vn/threads/hoi-ve-loi-air-blade-2016.2539487/"
" https://tinhte.vn/threads/xe-airblade-2016-tieng-may-keu-cang-ngay-cang-to.2566956/ "
Tôi hoàn toàn không đồng ý với chất lượng một sản phẩm mới đưa vào sử dụng đã lỗi kêu to như vậy , Cả quá trình sử dụng sau này sẽ ra sao ?? .Tôi đề nghị Công Ty Honda xem xét lại chất lượng sản phẩm Tôi đã mua . Đồng thời kiểm tra, khắc phục tiếng lạ bất thường trên cho Tôi và tất cả các khách hàng khác đang gặp tình trạng lỗi này cùng chung bức xúc . Chúng Tôi đã tin tưởng sử dụng sản phẩm của Honda Việt Nam và cũng Mong nhận được sự tôn trọng từ Các Bạn vì điều này .

Xin cảm ơn !
@nguyenlam_88 Mình hồi mới mua xe cũng lo y như bạn (2013) mang xe đi gặp ktvt của hàu hết các head: phương của phát tiến, đồng của hào quang...đại ddện honda làm việc biên bản các kiểu, rồi máy đo, hồi đó biker còn sôi động, ai qua bên đó thấy nick mình ngay, kết quả cuối cùng là: kệ cmn, éo sao đâu, mà mình đi mấy năm thấy đúng là không sao thật
unknown08
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenlam_88 Chính xác phải viết email phản ánh trực tiếp hoặc gọi thẳng hotline mà mắng vốn đến Honda VN, thì tui nó mới tìm giải pháp khắc phục, chứ chỉ đem ra mà than vãn tụi đại lý thì chả có tác dụng gì đâu. Ai biết tiếng anh thì làm 1 email gửi qua tụi Headquater luôn.
@nguyenlam_88 Ơ hay,năm ngoái là Tiếng Kêu trong phạm vi cho phép giờ lại đổi thành tiếng kêu vẫn bé chưa đủ điều kiện bảo hành à? mỗi năm 1 câu slogan nhỉ 😁
utcung88
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào bị cái idiling stop chập chờn ko, rõ chán
@julken Oẳng cái gì, chỉnh garanty thôi mà, dưới đáy cốp có cái nút cao su, mở ra thò tua vit xuống vặn lớn lên chút, là ok.
P/s hồi xe chưa hư mình vặn suốt =))
julken
TÍCH CỰC
8 năm
@vanvuongteach E cúi xuống gầm xe xoay luôn r =)) nhích nó sang trái kim đồng hồ tí. Mà chưa đi để test thử xem thế nào. 😆)
@julken Chưa đc thì lại chỉnh thêm tý nữa. Nếu quen thì nghe tiếng máy là biết
julken
TÍCH CỰC
8 năm
@vanvuongteach Đã test thử xoay có 1mm giờ lại ngon nghẻ rồi 😁
kenny-8969
ĐẠI BÀNG
8 năm
I.stop thì chỉnh ralanti cao kên tí là hết chập chờn. Xe kêu là xè rẹt rẹt là do cái lông đền chân chống đứng nó lỏng chêm cho chặt vào là hết! Êm ru, do ab 2016 sài dây coroa 2 mặt chung với pcx 2014 nên có tiếng rít đặc trưng!
Em phải đăng nhập để nói cái này cho các bác
Xe em cũng là ab 2016
Chạy đc 1400km
Ban đầu rỏdai chạy dầu hãng thấy xe chạy lướt,êm nhẹ
Nhưng ở khúc 20km đến 40 máy rung gù gù,khi lên ga có tiếng dế kêu nhỏ nhỏ
Qua 1000km
Em chuyển qua xài hàng tốt là mobi1 gold và dầu láp molyqiu
Xăng chơi A95
Trước rodai em chạy xăng A92 dầu hãnh nhé
Cảm nhận thực tế sau rodai và dùng đồ tốt như sau
Máy đi cảm thấy chắc,khúc 20km đến 40km k bị rung và gù gù nữa vít 65km xe cưc lướt và rất bay
Đổ xăng A95 sẽ mất hoàn toàn tiếng dế
Nhưng khác lạ là
Vít lên qua mốc 40 tiếng pô kêu to hơn lúc trước thời kì rodai
standbyme91
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ab2016 400km chưa thaya rung kêu hay gằn chỗ nào như mấy bác trên đây ko biết là tại sao nhỉ? Có lẽ tuỳ lô
wesker07
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đạp lên dư luận,sáng mai lấy 1 chiếc
Mình làm nhân viên tín dụng ở head và 3s lun,lúc đầu tính lấy nouvo,nhưng cái chỗ để chân khó chịu quá,nhăn cả giầy,nghĩ mua xe để ngồi mà ngồi ko thoải mái mua chi,Sáng mai hốt 1 chiếc AB đen đỏ thể thao
40 chẵn ra giấy tờ

Mình là fan Ya và mình đang đi Sirius =))
@standbyme91 những thứ xấu xa cẩu thả lởm thô thiển của ab mình k nói nhiều bạn đi rồi bạn tự cảm nhận hi
mình chỉ nói riêng về cái đèn thôi: thực sự ánh sáng rất yếu, đèn k giọt, ánh sáng tràn lan k ra hình thù gì cả, bạn thử chạy con siris bxc buổi tối xem đèn nó sáng mà gom sáng thế nào rồi so sánh với con ab của bạn hi.
standbyme91
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PhanNguyen.its Cái này mình công nhận dàn đèn của em nó khá tệ.
Mình cũng nghiên cứu cái này trước rồi xác định chơi em L4 hoặc LED tam giác cho em nó thôi.
Dàn áo mình cũng công nhận là không cứng cáp như những đời trước có phần ọp ẹp
Hiện tại chạy 300km mới nhận xét sơ về máy móc nhìn chung là khá ổn.
Mọi chuyện đợi rodai xong mình mới lên đây giãi bày tiếp đc 😁
vipvn1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@standbyme91 Bác Nghiên cứu cái đền led hoặc L4 cho mình kinh nghiệm nha định thay cái đèn led sáng hơn đèn hãng yếu quá chỉnh cao lên thì chã thấy quái gì
vipvn1
ĐẠI BÀNG
8 năm
@standbyme91 Bác Nghiên cứu cái đền led hoặc L4 cho mình kinh nghiệm nha định thay cái đèn led sáng hơn đèn hãng yếu quá chỉnh cao lên thì chã thấy quái gì
haviva
ĐẠI BÀNG
8 năm
THôi, nói click Thái trăm chiếc cả trăm chiếc êm là hiểu rồi
Giá ở đâu đâu tốt vậy
wesker07
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haviva Long Khánh
jackriper
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tự tin lấy đê bác ko vấn để gì đâ
Thích thì lấy đi bác . Xe ngon máy êm , chạy vọt lướt , không có hiện tượng gằn ga hay giật cục đâu , máy cực mát do có nhiều vị trị thông gió cho động cơ , cảm giái lái cũng tốt hơn dòng ab trước .Mói chung mọi thứ đều ngon hơn ab dòng cũ ngoài việc AB 2016 thiết kê dây coaroa có 2 mặt răng nên dây dày cứng hơn . Nếu xe bác mua có âm thanh khó chịu do dây coaroa mới quá căng thì bác chỉ cần thay dây ab đời cũ vào là hết .
Đây là xác nhận sau buổi làm việc của mình với head và dại diện hdvn .
jackriper
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenanxuyen loại dây cho ab đời trứoc 1 mặt gai 1 mặt trơn đó bạn . Nhưng ky thuật khuyên mình thay phí tiền đễ đó đi thời gian dây giản là được rồi .
Nên mình ko thay , cũng chỉ ồn khi mới nổ máy xe buổi sáng chạy tầm vài phút êm ru .
@jackriper Ko đâu bạn , ngoài buổi sáng ra nổ kêu to , mình đi tầm 6km về , để nổ guanty kêu lắm !
jackriper
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenanxuyen xe mình chi bị khi nổ máy lần đầu buổi sáng , chạy tầm vài phút êm ru . âm thanh rào rào rồ rồ - khác với tiếng máy , nhà cách chỗ head do hdvn mời lên có 3 km mà lên đấy êm ko nghe đựoc nữa nên cũng ko có cơ sở mà bắt bẻ nó nè .
@jackriper Rào rào là do dây curoa đó bạn , nghe khó chịu
Ghibli
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn nào nói chạy êm như xe điện thì kiếm con lương nào đó mà chạy sát vào, hoặc đưa cho người thân chạy rồi đứng dưới đường nghe tiếng máy nhé. Chứ ngồi trên xe thì lúc nào chả êm :rolleyes:
haviva
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ghibli Xe chạy mình thấy êm là quá ok rồi. Còn ai nghe kêu thì kệ người ta chứ 😁
mrk0312
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Ghibli đã test .. và ... êm 😆
jackriper
ĐẠI BÀNG
8 năm
Như bác mua đựoc đung giá 40m ra giấy thì ab 2016 là p/p nhất rồi , thử nghĩ giờ mua xe ga gì bèo bèo 32-34 m ra giấy + 3,5m nữa rẻ hơn được bao nhiêu đâu mà giá trị sử dụng mấy con xe đo mang lại ai cũng biết như atila , nov , hayat liberty v.v...
klong1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Khổ ghê con xe chạy bằng động cơ là phải kêu rồi, muốn êm ru thì xe đạp mà đi. Săm soi kỹ quá con xe ko bệnh nó cũng ra bệnh :rolleyes:
Công nhận 1 cái là ab2016 chạy kêu to thật. Đi qa chỗ đường ray,.. lỗi lõm xí thì xe ko đầm = ab cũ. Nó cứng cứng sao ấy. Ko êm = ab cũ. Tay phanh rung . kêu cạch cạch
Sau khi thay nhớt castrol power scooter thì xe đi êm hơn hẳn. Khác xa so vs nhớt hãng
Nói chung lại thì về cảm giác lái thua con ab cũ nhá . Về độ đầm chắc, êm . Hơn mỗi khoảng ko bị rung cái đầu :V

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019