Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xe airblade 2016 tiếng máy kêu càng ngày càng to

kevinduong
31/3/2016 9:42Phản hồi: 643
643 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kaneruan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không biết full bộ nồi thái là bn tiền các bác nhỉ. Nồi trước nồi sau bi nồi dây curoa.
connguab
TÍCH CỰC
7 năm
k biet khi nào mới có AB phiên bản mới nhỉ 😃
Có bác nào xài dây curoa pcx rồi cho e xin cái kiến . Nó có đỡ được tiếng dế kêu ko ạ.
Xe em chạy khá bốc , mượt nhưng có cái tiếng dế kêu khá bực bội . Màu xanh nhám nhé. Odo 6600km
Gần đây xe mình có tiếng kêu như kiểu tuột ốc ở chỗ hộp chứa dây cu-roa ấy, đi nhanh hay chậm đều có tiếng kêu ấy, mình k bít miêu tả sai nữa, odo 9800km. Lúc dắt xe mà đâm bánh trc vào tường là nghe thấy tiếng coong coong coong như vậy, đi thì tiếng kêu liên tục, 😔
Xe mình ab 125 2013 chạy lên ga cứ bị kêu xè xè rè rè phía bánh sau. Đem ra hãng k biết bị gì. Mn có ai biết lỗi đó k ạ
@Sinnn Chắc có cái long đền nào đó bị lỏng đó bác.
@gachiennuocmam Không phải bác ơi. Xem kỹ lắm rồi. Chả biết nó kêu ở đâu. Khổ. Đi buổi tối nó xè ỏm tỏi
Xin ae cho tý ý kiến !
Xe mình đi đc 14k, hiện tại máy kêu to, gầm gừ ở dải 20 qua tầm trên 50 mà k lên ga thì thấy bt. Đi có tiếng xẹc xẹc.
Mình vừa mới thay dầu máy còn lap thì chưa
Máy để treo 2 tháng. MOng ae có ít giải pháp để máy êm trở lại như lúc 2thang trk!
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khicondta 14k đổi xe dc rồi bác, chuẩn bị lúa hốt AB 2018 thôi
@khicondta Vệ sinh nồi máy nha bạn
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Deadpoool Vãi 14k mà đòi đổi xe khác. Người ta đi hết vòng đồng hồ 99999.9 rồi vẫn còn ngon ơ kìa. Dĩ nhiên là không phải xe ab 😆
Hiện tại mình ko biết lỗi do cái gì khiến nó kêu như Dế nhưng nếu bạn pịt 1 ngăn trên của lỗ thông gió sẽ hết, ko pit làm vậy có hại xe ko nên chỉ dám thử xog rùi bóc bỏ băng keo
Mọi người ơi cho e hỏi ti. E mới mua con ab 2017 không khóa từ, e đi dk 1000km thì khi đề lên nghe hôi xăng. Mọi người cho e hỏi như vậy là bị sao ạ. Khổ nổi khi đem tới thợ thì không nghe. Mà tối với sáng đề lên là nghe hôi tỏ 1. E cảm ơn ạ
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe mình ko nghe 1 tiếng lạ nào ngoài dây curoa
Xe lên ga kêu rào rào ở dải từ 30-40 km/h
Khi garanti thì im êm ru.
Ko biết phải do dây curoa ko
di_ti
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Deadpoool Garanti xe mình cũng êm ru. Đi tốc độ tuè 30 đến dưới 40 thì dế kiu. Mà qa ngưỡng đó thì bt trở lại
gis
TÍCH CỰC
6 năm
@di_ti Mình hỏi ngu cái là garanti ý là làm sao?
di_ti
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gis Là đề máy để không tải đó bạn. Dựng chống đứng rồi đề máy lên thôi
frostyorca
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng đi AB 2016, đúng là tiếng máy nó to hơn đa số các xe khác. Mình cũng lên mạng đọc các ý kiến rồi để ý rồi thấy bực bội, nhưng cuối cùng mình ko quan tâm nữa và thấy nó bt. Chỗ mình AB, PCX, LEAD, SH, Vario chạy rất nhiều, và nói thiệt là mình chạy ngang mấy xe đó thì thấy tiếng máy cũng bình thường & y hệt như nhau thôi à, ko có cái gì bất thường cả. Vậy rất có thể chắc do tâm lý của mình thôi.
@frostyorca Chuẩn rồi , xe nào chả kêu
Xe mình chỉ lúc đề buổi sáng là nó kêu phạch phạch với rung đầu, để nổ garanti tầm 1p là hết chuyển qua nổ rè rè, mà tại mới thay nhớt láp Motul Gear 300 mới bị vậy, chắc do nhớt láp còn mới nên sáng ra bơm cho bộ nồi không đều, chứ phóng trên đường 40km/h thì êm như xe đạp điện. Air Blade 2013, đăng ký T10/2014 giờ tính ra gần 4 năm rồi, ODA 22 vạn.
Mình chỉ thấy Air Blade đời 2011 đổ về là gào hơn Nouvo, chứ các đời sau êm mà nhỉ.
minhtay72
ĐẠI BÀNG
4 năm
AB 2020 co bi ko?
Anh em cùng khiếu kiện thằng honda .bán toàn xe lỗi qua nhiều đời ,nhiều phiên bản mà chả thấy sửa lỗi hoặc xin lỗi khách hàng gì hết
@satvun Xe bạn lỗi cái gì vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019