Xe atila bị tắt máy khi đang đi. Hỏi chỗ sửa xe uy tín ở HCM

camha3011
26/8/2017 18:2Phản hồi: 15
Chào mọi người.
Em là con gái, ở quê vô Sài Gòn học nên cũng không biết nhiều vấn đề xe cộ cũng không biết chỗ sửa nên mong các anh em tinhte đẹp zai tốt bụng chỉ giúp em ạ.
Chiếc Attila Victoria hồi hè mới gửi về quê cho ông ba sơn sửa lại để đi học cho ngon, lúc còn ở quê đi ngon cực, nhẹ hều êm ru mà không hiểu sao gửi vô sg thì trở chứng.
Đang đi thì bụp bụp bụp ... nhẹ rồi tắt máy, nhiều khi đi trước xe con mà tim muốn thòng ra ngoài luôn, đề máy lại thì lúc dễ lên lúc thì khó lên. Mà khi đứng đèn đỏ em giữ ga rồi bóp thắng để nó khỏi tắt vậy mà lúc mình vặn ga đi thì nó vẫn nổ máy không chạy, khoảng 5 giây thì nó chạy hoặc có khi nó giựt bắn lên.
Em nghĩ chắc do garanti nên em tăng garanti lên nhưng nó vẫn vậy à.
Ông ba em thì lo trong này em không có xe đi, người ta sửa xe chặt chém với không biết chỗ sửa bị sửa chỗ không hư nữa nên kêu gửi xe về, mà có chiếc xe hư mà gửi đi gửi về hoài vừa tốn tiền vừa mắc công.
Nên các anh em biết tình trạng chiếc xe em ra sao không ạ, hay là nó hết bình hay hư bình hay gì không, chỉ em chỗ sửa xe với ạ.
Cảm ơn các anh em nhiều.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dắt vào hãng thôi bạn
gần trường đh nguyễn tất thành có cửa hàng của SYM bạn thử ghé qua bên cạnh là yamaha
địa chỉ cụ thể: 147 Nguyễn Tất Thành, 13, Quận 4, Hồ Chí Minh, Việt Nam
176 trần huy liệu quận phú nhuận 0903302004 chú Ngọc
Bạn ở quận mấy? Mình có thể hổ trợ !!!!
@Hoài Đức Nguyễn Vũ Cảm ơn bạn nhen, bạn nhiệt tình quá à, ủa mà cũng ở sg luôn hở
phải canh chỉnh lại rồi, dắt ra hãng luôn nhé
SPORTMP
TÍCH CỰC
7 năm
Mở nắp xăng ra đề vài lần xem có nổ máy hay không . Nếu nổ thì nghẹt nắp xăng không xuống. Thay nắp mới
Dạ vậy để em đem ra hãng cho chắc. Cảm ơn các anh em nhiều nhe.
Nay đề hết muốn nổ luôn rồi, xuống đạp làm phép mấy cái mới chạy được :p
Ra thợ thay bugi, vệ sinh lọc gió và nắp bình xăng đi em.
Đang đi mà nó chết máy thì nhớ xi nhan phải vào lề ngay chứ đùng có cố bóp thắng mà đề nó tông vô đít á.
lee0803
TÍCH CỰC
7 năm
ra hãng cũng không thoát được khả năng bị chém nha em, có gì em cứ inbox anh anh nhắn cho cái chỗ làm xe, đảm bảo xe em như thời còn ở quê
Uhm
uhm minh o sg luôn bạn à hihi
nếu xe bxc nghi vấn da bơm bị thủng, hoặc mòn nên ảnh hưởng. dòng ati hay bị cái này thôi.
ra hãng đi nhé.tránh các trung tâm bảo trì ra.vì mình từng sửa ở các trung tâm.chăm sóc khách hàng thì tốt nhưng hay vẻ vời.vô sửa một mà thợ moi ra hư tè lè bắt thay hết rồi giá cũng chênh lệch gấp đôi so với ở ngoài.cũng đúng bởi vì chi phí mặt bằng các chỗ này cao.thợ đông không phải đợi.cái này chỉ hợp cho các người đi làm có tiền tiết kiệm thời gian không hợp với những bạn sinh viên như mình.
Cụ nào giúp đỡ với atila alizabeth fi chết máy đột ngột. Kiểm tra hết cả rùi xăng có. Lửa có ,các cảm biến bình thường mà đề ko nổ .nổ xong mất galangti luôn. Thả tay ga ra chết máy .em h hết cách rùi ai chỉ em với.... Em cam ơn
peterzuma
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mrphuoongoto Bạn thay bugi chưa? Bạn hay đổ xăng chỗ nào?
WinXX
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Mrphuoongoto Thay bugi , vệ sinh bướm ga sẽ hết , nếu khó nổ máy thì bơm xăng hư

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019