Xe CA thanh lý?

winter_vt89
10/12/2014 9:45Phản hồi: 51
mình vừa nghe người nhà nói tính mua xe của CA thanh lý do không có người đến nhận khi vi phạm, EX có 18tr, lead 12tr . Có ai từng mua xe loại này chưa? chia sẻ cho m.n kinh nghiệm thử
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

knightkn
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon wa còn gì, cái này có người nhà mới mua được, có khi kím được 1 em độ đồ chơi đủ thứ😁
Giấy tờ thì sao v bạn ?
bác mua của công an thì giấy tờ bọn nó lo hết cho bác nhé. chỉ sợ mua của công an thì không rõ nguồn gốc xe trộm cắp hoặc gây tai nạn.
rẻ nhỉ
winter_vt89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giấy tờ bao luôn , sau 15 ngày có giấy, mình nghe cũng ham thật cái này là người nhà của ông CA bán luôn, lead 2014 12tr. Chỉ sợ bị luộc đồ thôi :eek::eek:
@winter_vt89 của công an thì nó chả luộc làm gì, xe nó ra suốt mà bác. nếu bác quen biết thì nhờ nó kiếm cho cái xe nguồn gốc ăn trộm, chứ đừng tai nạn. với lại con xe zin chứ đừng độ chọt gì trong máy.
Trước em cũng tính mua của công an nhưng ông bà không cho.
Cái này người nhà mới được lượm mà.Bác có người quen thì quá sướng.Hàng chất giá Tàu
family_le
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao toàn xe đắt tiền ma người ta lại bỏ nhỉ.chẳng có nhẽ là toàn xe nhảy.
công an chủ yếu thanh lý xe tai nạn nát bét hoặc xe quá cũ thôi, chứ xe đẹp chả ai bỏ. mà xe trộm cắp thì công an phải trả lại ng mất chứ chả nhẽ lại thanh lý
tienlbhoc
TÍCH CỰC
9 năm
Nhờ người biết biết về xe mà xem xe thế nào
Được đấy bác ạ, giá tốt, quan trọng kiếm cái ko phải xe tai nạn ấy.
MinhDuclx
TÍCH CỰC
9 năm
Ngon thế chả dưng đến bác đâu trừ khi bác có họ 5c thôi.
Xe CA 1 dạng thanh lý có giấy tờ đầy đủ thì giá rất mềm,nhưng xe ngon bảo đảm bị mất từ vòng gửi xe rùi chứ ở đó mà mơ. Mà bán là bán nguyên lô chứ chả bán từng chiếc đâu. Ngoạit rừ ngoại lệ 5c nói trên.
Còn dạng thứ 2 là thanh lý phế thải - xe nầy cũng cực rẽ nhưng sau đó toàn giấy lụi thôi.
@MinhDuclx Bác này nói đúng nè, cách đây mấy năm tui đi mua cho thằng em chiếc 86 để nó về chở lợn, xe này thuộc loại xe lậu, khi đến là họ bán theo lô, nhưng có người nhà nhờ họ chọn xong rùi mua lại của người mua đc cả lô, tất nhiên giá củng mềm. Mua xong tùy xe ra phải dọn lại một số thứ như vỏ ruột xe, súc rữa máy và bình xăng.v.v.. chứ xe họ vất cả mấy tháng trời mưa nắng kg phải chiếc nào củng chạy liền được đâu. Bác chủ có người nhà thì hẵng mua, còn kg thì thôi chứ kg dễ ăn đâu.
Nếu bạn có người nhà làm ở đấy thì nên mua.còn ko thì đồ đạc gần như luộc hết.mà đa số xe vớ vẩn dân ko thèm lấy😁
depzaitn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trường hợp 1: Xe nhảy => không có giấy tờ nên không đến nhận => xe không giấy tờ nhé.
Trường hợp 2: Xe có giấy tờ, nhưng không có văn bản sang tên chuyển nhượng thì cũng không có ai lo được cho phần giấy tờ đâu. 😃

Công An bán dạng xe này cũng là bán chui, không giấy tờ mới có giá đó, chứ bọn nó đâu có ngu. Thà mang về cho người nhà dùng còn hơn.
winter_vt89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã lấy cho con bạn chiếc lead 12tr để xem thế nào, sẽ thông báo cho ae, lần sau biết mua 😁:D
@winter_vt89 Bác lấy ở đâu thế ? :D
mình tưởng su xì-po chứ 😁
Có xe côn tay không bác. Mua về độ lại cafe nên cũng không cần mới lắm. Chỉ cần giấy tờ đi trong tp + máy zin là đủ .
Nó bán thanh lý. Giấy tờ chỉ là xe thanh lí sắt vụn thôi. Bạn đi ra đường nó lại xích tiếp
@cườnggggg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019