Xe Concept tự thiết kế: 70th Anniversary Ford Mustang-GT

Verosk
3/2/2019 3:58Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy đường vát ở thân và đuôi xe mềm quá mất chất muscle car. Concept ok nhưng có vẻ áp dụng ngôn ngữ thiêt kế vào Ferrari vào thì hợp hơn
TiaMi
TÍCH CỰC
5 năm
e ko thiết kế dc và cũng ko có mắt thẩm mỹ,nhưng e nói lên quang điểm cá nhân là e ko thấy nó đẹp,e thích mustang và nhìn bản thiết kế ko còn chất mustang,e thấy nó bị ảnh hưởng kha khá từ nhìu concept của vinfast,chắc do văn hóa VN tạo nên đường nét như vậy.Xin nhắc lại là bác muốn góp ý nên e chỉ dùng cặp mắt bình phàm và dùng đôi tay thay lời cái miệng trần tục
Verosk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TiaMi Mình đã lưu ý, cảm ơn bản nhiều!
nvabkhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cần thiết phải có ghế sau không, vì để không gian ngồi sau bí quá, hoặc phá cách, 1 ghế sau quay ngang, hoặc 2 ghế trẻ em.
Sison
TÍCH CỰC
5 năm
Trông rất chuyên nghiệp, chúc mừng bạn. Mình thích phong cách làm việc này lắm!
Verosk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Sison Cảm ơn bạn!
climax
TÍCH CỰC
5 năm
Bạn render đẹp quá. Mình cũng học TKCN, cho mình hỏi là dùng Alias lên mô hình thì lợi thế hơn mấy sòft khác thế nào ? Và bạn đang học trường nào nhỉ ?
Verosk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@climax Mình học Art Center College of Design ở Pasadena, CA. Theo mình thì ngoài alias còn có thể xài Rhino, Alias form study hay 3D max. Nhưng lí do chính mình xài alias là vì nó là phần trực quan chuyên để build model xe tỉ lệ 1:1. Tất cả công ty OEM đều xài Alias và trong khâu tuyển người của họ cũng vậy, nếu ko biết xài Alias là họ k tuyển😁 mong là nó trả lời cho câu hỏi của bạn!
Bạn tk rất tuyệt, nhìn mũi và đuôi xe thì nhận ra ngay Mustang.
Mình cảm thấy bạn đang bị nhiễm kiểu góc cạnh của lambogini lên con mustang ở cái thân và phần đầu xe tạo ra hình ảnh vóc dáng hơi cải lương xíu. Mình nghĩ nếu nó là những đường thẳng nhấn nhá(thường mang tính khí động học nữa) thay cho kiểu góc cạnh ở thân và đầu thì sẽ ok hơn. Mà công nhận nhìn bảng của bạn khá chuyên nghiệp ấy chứ.
Thiết kế rất công phu.

Nhưng bạn thiết kế đẹp tuy nhiên bạn dựa theo ý kiến cá nhân quá nhiều va thật sự bạn làm mất chất của Mustang. Nếu có 1 chiếc xe Mustang giống như bạn thiết kế thì Ford lại đi và vết xe đổ của Mustang SN-95 (1990-2004). Hơn nửa bạn có nhìn lại thì đầu xe chẳng khác nào Camaro và rất rất là Camaro. Đó là điều cực kỳ tối kỵ vì xe cơ bắp sẽ chẳng bao giờ giống nhau.
Verosk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Stevewolf Thật sự hơi thất vọng khi bạn nói thiết kế của mình sẽ giống như mustang năm 2000 vì đó là khi mà mustang xấu nhất
ngưỡng mộ bác quá.rất đẹp. mình rất mê dòng này.chúc bác năm mới mạnh khỏe, thành công nhé
Verosk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pengoccmg Cảm ơn bác^^
GragonV
CAO CẤP
5 năm
Chất đấy bro ơi :3
Đồng môn nà. Đang ở trường nào vậy :X
Verosk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@GragonV Mình học Art Center College of Design ở Pasadena 😁
Verosk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@GragonV Bác đang học đến đâu r, trường nào vậy?
GragonV
CAO CẤP
5 năm
@Verosk Mình mới đổi cái oạch từ 7 năm ...banking sang đeo đuổi giấc mơ industrial design năm này thôi. Hehe. Nên hiện là freshman của Wentworth ở Boston :3
Bác chắc là cũng Junior trở lên rồi nhỉ 😁
Ban đầu hơi ngạc nhiên chút tưởng có đồng môn mà lại học ở VN đang tính đạm đạo xem thử tương lai cho anh em ta ở nước nhà thế nào :D. Hehe

Nếu không ngại thì kết bạn FB nha, mình là Quý Uy Viễn, có dịp trao đổi học hỏi thêm 😃. Ngành này hiếm anh em Việt ta lắm ^^

Nhận xét chút về concept thì mấy bác ở trên có nhận xét cái chưa ưng rồi. Mình thì chỉ muốn nói thêm là rất ưng cái mặt nạ trước chỗ đèn dải led kết hợp logo ngựa mustang nhìn rất phê :D. Kiểu xe cơ bắp truyền thống chuyển lên hiện đại rất khó mà bác làm được cỡ này là hay lắm rồi. Nhiều con được thương mại hóa rồi mà nhìn cũng khá failed, vd như con camaro đời mới mấy năm gần đây á ^^
Verosk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@GragonV Haha cảm ơn bác nhiều nha, nghe nói học banking 7 năm chắc bác hơn tuổi em rồi :D có gì bác fl insta em đi cho tiện tại em cũng ít dùng facebook. Insta em là minhducnguyenn nha!
Cá basa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mẫu thiết kế rất đẹp, nhưng ngoài đèn hậu và logo ra, thì mình không nhìn thấy đặc điểm nào để có thể liên tưởng đến 1 chiếc Mustang cả. Mình có cảm giác chiếc xe mềm mại quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019