Xe cũ nên làm lại máy hay từ bỏ để mua xe mới?

DiYiYi
2/4/2019 4:23Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xuvangau
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chắc bác chủ chỉ đổ xăng và chạy chứ không biết cách chăm sóc và bảo dưỡng xe máy. Mình mua con Nouvo LX đầu tiên ở Hà Nội luôn, năm 2008, đến bây giờ vẫn chạy ngon lành mặc dù đã chạy khoảng 90k km, xăng thì cũng chỉ có 3l/100km.
Tùy điều kiện tài chính thôi,xông xênh thì nên đổi xe mới cho khoẻ,khỏi lo hư hỏng lặt vặt...mệt!
Mình có con future 125 fi (2014 ) chạy được 65.000 Km rồi , bây giờ máy yếu lắm rồi , ko biết có nên làm máy lại hay là để vậy chạy bắt xác rồi mua xe mới !
12 năm gắn bó không muốn thay đổi.
ongtroidn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm trước đang chạy chiếc xe cũ tự dưng lủng lốp giữa đường, mà trước mặt có cái Head của Honda thế là bỏ luôn cái xe rồi vào dẫn chiếc xe mới ra chạy về 😁:p:p
Con này mang bảo dưỡng, xem cần thay gì thì thay đi. Sau đó bác chịu khó đều đặn mang qua đại lý thay dầu thi có mà đi tẹt không hỏng được. Xe chỉ hỏng khi bác cứ đi hoài, thấy em nó có dấu hiệu cảm cúm cũng mặc kệ thôi.
debutant
TÍCH CỰC
5 năm
Bác không bảo trì thường xuyên nên mới thế. Xe em đời trước cả đời bác, chạy 85000km rồi mà máy còn êm ru. Để được vậy thì cứ 1000km là em thay nhớt, chăm chỉ thay từ khi có xe tới giờ. Nhưng con Klara sắp chiếm mất chỗ rồi, êm ái, không ồn, không bỏng bô, không ô nhiễm lung tung, không mùi xăng xe, chung cư cho sạc miễn phí nên chỉ tốn tiền bơm lốp chạy.
vanhien2002
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn bỏ xe lại cho người khác chạy mấy năm trời thì xe tả là đúng rồi, chắc chắn họ dùng hơn phá hoặc không biết cách dữ gìn. Mình có con nou 4 2013 đi dc gần 300.000k mà có sao đâu, máy vẫn ngon chỉ thay mấy lần lốp với acquy, nhiên liệu vẫn khoảng 53km/h. Khuyên bạn nên mua xe mới đi đừng sửa lại làm gì.
vanhien2002
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cupeastupid Bình thường thôi mà bác. Các bác ở Tp quen nên 20-30km thấy xa chứ nhà em cách chỗ làm tầm 60km nên mỗi ngày ngốn tầm 120km rồi, chưa kể đi này chơi các kiểu. Mà cug có chém thêm ít chứ chính xác thì 280k km thôi
vanhien2002
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phephetrum Nou 4 có fi mà bác. Em đi đường trường khi lốp căng có lúc 60km/l nữa chú đùa
pjm_nguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@vanhien2002 Nou bạn bao nhiêu cc vậy? Nou 4 hay còn gọi là LX 135cc xài chế hoà khí xăng cơ, 2012 ra nou5 mới 125fi mà.
phephetrum
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vanhien2002 nouvo 4 làm gì có fi, nouvo 5 mới có, nouvo 4 còn gọi là nouvo lx, ra mắt năm 2008, mình mua ngay đợt đầu máy khá ngon và bền, mạnh. Có điều xăng chỉ loanh quanh 35 km/h trong tp và 40>45 km/l đường trường thôi
làm máy nếu chưa có xẻng. có tiền thì đổi xe mới chạy cho ngon.
quan điểm của mình: dùng khoảng 3-5 năm, bán, mua xe mới
Thực sự hơi ngán việc xe hư vặt và sửa chữa cũng như những nguy hiểm mà chiếc xe cũ mang lại
Nên tốt nhất là bán mua xe mới
bạn của mình thích đi AB, cứ 2 năm nó lại bán và vẫn mua lại AB
Tess Mercer
ĐẠI BÀNG
5 năm
@gnuhuuh Chưa kịp tã chưa kịp hư đã đổi xe. Hèn chi honda bền 😆
anhbinx
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình đi Nouvo LX. Mua hồi 2010 tới giờ, vẫn còn chạy ok thì vẫn cứ chạy thôi, ko cần mạnh và bốc vì đi trong sài gòn. chỉ là hay mắc bệnh mau hết bình ắc qui và thắng bóp đau tay không ăn =)). xác định chạy thêm vài năm nữa đến khi hư.
xe mới đời 2015, giờ mới 2019, chưa tròn 4 năm nữa, còn quá mới luôn. xe wave rsx mua tháng 7/2011 vẫn còn lăn bánh ầm ầm đây. phải tầm 10 năm mới gọi là xe cũ nát chứ
VuongKhanq
TÍCH CỰC
5 năm
Em đang đi con AB2k8 120k cây rồi, xăng uống như uống nước (30km/l), có cách nào cho em nó giảm bớt ăn uống chút đỉnh k các bác?
Em đại tu hồi 7-80k j đó, bây giờ cần làm lại gì k ạ?

Em chủ yếu chỉ thay nhớt, nước, làm thắng định kỳ thôi!
tưởng xe gì chứ con máy cày Nouvo này hết date thì thanh lí khẩn trương đi, làm lại vừa tốn tiền lại chẳng ra sao, vẫn kêu như cái máy cày, uống xăng thì dòng Nouvo này ông nào chơi lại. cũng vì con Nouvo cũ hồi năm nhất đh mua mà bây giờ bỏ hẳn k chơi với Yamaha luôn
tuy theo công việc thôi
Câu này mà cũng phải hỏi à. Câu trả lời là trong túi bạn có bao nhiêu tiền
plamduy
TÍCH CỰC
5 năm
Theo mình thì ntn: bạn nên làm lại máy, làm vừa vừa thôi, sau đó bán đi. Bởi vì:
1. Động cơ của NV khá nhanh tã, nếu ko chăm sóc oke thì kiểu j cũng tàn. Động cơ Ya nói chung và NV nói riêng, nếu ko chăm chút cẩn thận đi chán lắm. Dc cái nó bốc hơn Honda nên đi sướng hơn.
2. Bạn bán đi mà để xe tàn như vậy bán cũng chả dc giá đâu. Nên làm lại máy 1 xíu, tút lại chút ngoại hình, bọc lại biển số, rửa xe thật sạch sẽ
MrImposible
ĐẠI BÀNG
5 năm
@plamduy Khuyên gì kì zậy?
Nếu mua second hand mà biết lựa thì vẫn có thể hốt được xe còn ngon
PTTP
TÍCH CỰC
5 năm
51423753_989779831213748_455341231447212032_o.jpg Khuyên bác bán chiếc Nou rồi bù tiền mua Vario mà đi, auto có ghệ nhé 😁
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@PTTP Con này gầm thấp quá nhỉ ? Hay góc chụp này nó thế ? @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019