HỎI ĐÁP? Xe đạp thể thao

Thảo luận trong 'Xe đạp' bắt đầu bởi Viet_vud, 29/7/18. Trả lời: 59, Xem: 56222.

1. Viet_vud

Best Answers:
    0
    Viet_vud
    ĐẠI BÀNG
    Tại sao lại gọi là xe đạp thể thao? Những chiếc xe đạp thể thao khác gì với xe đạp thông thường?

Chắc hẳn các bạn cũng sẽ đặt ra những câu hỏi như vậy khi tiềm hiểu để mua một chiếc xe đạp thể thao.

Một chiếc xe đạp thể thao thuộc dòng xe leo núi

Có 3 điểm chính để phân biệt chiếc xe đạp thể thao và chiếc xe đạp thông thường, đó là bộ số (hay bộ chuyển động), kiểu dáng và vật liệu chế tạo.

Xe đạp thể thao ngày nay có bộ số là sự kết hợp của các bánh răng trước (hay gọi là đùi đĩa) và các bánh răng sau (gọi là líp) với nhiều kích cỡ khác nhau để tạo ra các vận tốc khác nhau. Thông thường, bộ đùi đĩa sẽ có từ 1 đến 3 tầng tùy theo chủng loại xe. Bộ líp thì dao động từ 6 đến 11 đĩa. Thông thường những bộ líp càng có nhiều tầng là những bộ càng tốt, làm bằng chất liệu cao cấp hơn lâu mòn và lâu hỏng hơn cũng như có độ chính xác cao hơn những bộ ít tầng. Líp nhiều tầng cũng cho chuyển số mượt và êm ái hơn, không bị giật cục như những bộ líp ít tầng. Sự kết hợp của đĩa nhỏ và líp to (hay còn gọi là số nhỏ) sẽ sinh ra công lớn giúp xe dễ dàng vượt dốc, tuy nhiên tốc độ của xe sẽ rất chậm. Ngược lại, sự kết hợp của đĩa to và líp nhỏ (hay gọi là số to) sẽ giúp cho chiếc xe có tốc độ cao, thường để đi đường bằng, tuy nhiên công sản sinh ra là rất ít. Thông thường, khi mới bắt đầu chuyển động bạn nên để số nhỏ để dễ dàng tăng tốc. Sau khi đã đạt được một vận tốc nhất định, lúc đó bạn nên chuyển lên số to để duy trì tốc độ

(Nguyên tắc hoạt động của bộ số xe đạp cũng tương tự như xe máy số, là sự kết hợp của các bánh răng có kích cỡ khác nhau để tạo ra hệ số truyền động khác nhau)

Bạn để ý kỹ có thể thấy, ở những chiếc xe địa hình (hay xe leo núi), người ta sẽ sử dụng bộ số với đùi đĩa có 3 hoặc 2 tầng đĩa với số răng rất ít (thường là dưới 40 răng, tương ứng với đường kính đĩa sẽ nhỏ). Líp có đường kính các bánh răng khá lớn, với số lượng răng nhiều (thường là 11-36T, thậm chí một số còn hơn 40T). Xe địa hình là để đi đường xấu, cần sinh nhiều công nên việc thiết kế bộ chuyển động như trên là điều dễ hiểu.

Một chiếc líp xe địa hình với đường kính các đĩa rất lớn, số răng đĩa lớn nhất tới 36T

Một bộ đùi đĩa xe địa hình với 3 tầng đĩa với số răng 42/32/24T

Xe city (hay xe đường phố) thông thường vẫn hay được sử dụng bộ số của xe địa hình, tuy nhiên bộ đùi đĩa sẽ được thay thế bằng những bánh răng có đường kính lớn hơn (thường đĩa lớn nhất có thể lên 46, 48 thậm chí 50 răng). Điều này giúp cho những chiếc xe đi phố sẽ có tốc độ cao hơn xe địa hình mà vẫn đảm bảo lực đạp phù hợp để đi trong phố.

Xe road (hay xe đua) là dòng xe cần tốc độ nhất, nên đùi đĩa trước thường sẽ sử dụng đĩa lớn với số răng thường là 50T hay 52T, thậm chí một số dòng đùi cỡ lớn lên tới 54T, 56T. Líp sẽ là loại líp có đường kính bánh răng nhỏ, thường là từ 11-25T. Đĩa càng to và líp càng nhỏ sẽ sinh ra một hệ số truyền rất lớn, chiếc xe sẽ dễ dàng đạt được tốt độ cao cần thiết. Tuy nhiên, lúc đó cần mất nhiêu lực đạp để có thể sinh ra công cần thiết duy trì tốc độ cho xe. Điều này lý giải vì sao những chiếc xe đạp đua chỉ phù hợp với đường trường, đường bằng phẳng.

Một chiếc líp xe đua với đường kính nhỏ, số răng đĩa lớn nhất 25T

Một bộ đùi đĩa của dòng xe đua với số răng rất nhiều 36/52T

Về kiểu dáng, những chiếc xe đạp thể thao thường trông mạnh mẽ, hầm hố với nhiều màu sắc bắt mắt. Ở những chiếc xe địa hình, khung sườn thường làm rất lớn, tay lái có thể có thêm “sừng” rồi hệ thống giảm xóc hoành tráng khiến nhiều chiếc xe trông đậm chất thể thao. Hay ở những chiếc xe đua, ghi đông sừng trâu với tay đề lắc kết hợp phanh và tư thế ngồi chúi người về phía trước là đặc trưng của dòng xe này. Có lẽ, nhiều người trót yêu thích dòng xe đạp thể thao cũng bởi kiểu dáng đặc trưng của các dòng xe này. Hoàn toàn khác biệt với xe đạp thông thường.

Một chiếc xe đạp thể thao dòng road đặc trưng
    Về vật liệu chế tạo, trước kia các mẫu xe đạp thông thường chỉ sử dụng vật liệu là thép. Thép có khả năng chịu lực cao, tuy nhiên nhược điểm là nặng và dễ bị han gỉ nếu không được bảo quản tốt. Ngày nay, những chiếc xe đạp thể thao có khung sườn thường được làm bằng nhôm, cao cấp hơn thì bằng carbon hay titan. Nhôm là vật liệu phổ biến, khá rẻ, có độ chịu lực tốt, trọng lượng nhẹ và không sợ bị han gỉ như thép.

Carbon thường được chế tạo cho các dòng xe cao cấp, đòi hỏi trọng lượng cực nhẹ mà vẫn đảm bảo độ cứng, độ chịu lực cao. Tuy nhiên, carbon lại có độ giòn nên để đảm bảo độ chịu lực và độ bền đòi hỏi công nghệ chế tạo phải cực kỳ cao khiến cho giá thành chiếc xe đội lên rất nhiều. Những chiếc khung carbon cao cấp do các hãng tên tuổi chế tạo có giá thành lên đến vài nghìn, thậm chí hàng chục nghìn usd. Những chiếc khung carbon do một số hãng Trung quốc chế tạo giá rẻ sẽ không đảm bảo chất lượng và dễ bị gãy.

Titan là kim loại quý hiếm, có độ bền và độ chịu lực cực cao, khả năng hấp thụ chấn động cũng tốt hơn nhôm, thép và carbon. Tuy nhiên, trọng lượng khung titan cũng rất lớn, lớn hơn nhôm và carbon nên titan thường được sử dụng để chế tạo khung xe Touring vì xe touring thường để đi tour dài ngày nên cần mang vác và chở nhiều đồ.

Một điều nữa các bạn thường quan tâm khi định mua xe là giá thành. Một chiếc xe đạp thể thao thì có giá là bao nhiêu?

Giá một chiếc xe đạp do nhiều yếu tốt cấu thành. Nhưng 2 yếu tố quan trọng nhất là Thương hiệu và cấu hình xe. Những chiếc xe của các hãng không có tên tuổi, hoặc hàng nhái thường rẻ và chất lượng cũng kém, có xe chỉ 2, 3 triệu. Những chiếc này thường được gia công cẩu thả, các phụ tùng kém chất lượng, rất dễ hỏng và nhanh xuống sắc. Những hãng nổi tiếng thì thường có giá thành cao, nhưng chất lượng cũng tốt và mức độ gia công cũng tinh tế và đẳng cấp hơn. Nhìn kỹ có thể thấy những chiếc xe tốt có nước sơn rất sắc nét, các bộ phận cấu thành đều là đồ cao cấp nên trông sẽ “khôn” hơn xe giá rẻ rất nhiều.

Những chiếc xe giá tầm vài triệu, gọi là xe thể thao nhưng thực tế những xe này chỉ có thể đi thể dục nhẹ hay đi dạo, không thể là những chiếc xe thể thao đúng nghĩa vì khả năng chịu lực kém, phụ tùng kém chất lượng sẽ không đảm bảo độ an toàn. Những chiếc xe đắt tiền không chỉ rất an toàn mà nó còn nhẹ nhàng, phụ tùng cao cấp và nhiều tính năng ưu việt sẽ cho bạn những trải nghiệm tuyệt vời mà xe giá rẻ không thể mang lại.

Một chiếc xe đạp tốt sẽ cho bạn những trải nghiệm tuyệt vời

Trong những năm gần đây, xe đạp thể thao đang phát triển cực mạnh, trở thành một xu thế tất yếu của cuộc sống văn minh. Tuy có đi sau các nước phát triển đến hàng chục năm, nhưng những chiếc xe đạp thể thao được mọi tầng lớp trong xã hội Việt nam đón nhận đầy hào hứng. Xe đạp không chỉ là một môn thể thao và dần sẽ thay thế một số phương tiện lỗi thời (như xe máy và xe đạp điện) để trở thành một phương tiện công cộng xanh, sạch.

đạp xe đi dạo là một hoạt động thể thao và thư giãn hiệu quả

Trong những sáng sớm trong lành, bạn thư thái đạp xe trước những dòng người tấp nập, vội vàng. Bạn sẽ thấy mình sống chậm hơn và cảm nhận được sự tuyệt vời từ cuộc sống. Chiếc xe đạp giống như người bạn thân chia xẻ những khảnh khắc tuyệt vời. Xe đạp thể thao còn là một phương tiện tập thể dục hữu hiệu cho giới văn phòng, công chức trước nguy cơ phát phì và nhiều loại bệnh do ngồi lỳ một chỗ, lười vận động. Không có một lý do nào để ngăn cản bạn sắm ngay cho mình một chiếc xe đạp thể thao để tham gia vào hội xế độp 2 bánh. Thật tuyệt vời phải không nào?
    ---------
    Để lựa chọn được mẫu xe đạp thể thao tốt nhất, các bạn có thể thao khảo: xe dap the thao

Cosaodau10, tuanbkk51, Lưu Di Dân4 người khác thích nội dung này.
  2. Viet_vud

Best Answers:
    0
    Viet_vud
    ĐẠI BÀNG
    Các bạn có thắc mắc gì liên quan đến xe đạp thể thao có thể vào đây thảo luận nhé
    Mình sẽ hướng dẫn các bạn lựa chọn xe phù hợp
    Hoặc mọi thứ liên quan đến kỹ thuật mình biết gì sẽ trả lời hết

tuanbkk51alanlee thích nội dung này.
    1. tuanbkk51

Best Answers:
      0
      tuanbkk51
      ĐẠI BÀNG
      tuanbkk51 @Viet_vud Giữa dòng quick và badboy của cannondale thì cái nào hay hơn hả bác :d các dòng quick thì khác nhau ở điểm gì ạ

3. Lam_Anh_tuan

Lam_Anh_tuan Dự bị

Best Answers:
    0
    Lam_Anh_tuan
    Trứng
    Em thấy bài viết của bác rất có tâm
    Thấy bác cũng tư vấn nhiều cho ae trên này nên tiện thể muốn hỏi bác
    Em đang có khoảng 6tr thích dòng xe thể thao địa hình. Em cao 1m68 chủ yếu để đi thể dục dạo phố
    Theo bác thì nên mua xe nào?

Viet_vud thích nội dung này.
    1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @Lam_Anh_tuan Với tầm giá đó, bạn có thể xem mẫu Giant ATX610 giá gần 6tr. Xe giant thì nhẹ và bền, tuy cấp hình hơi thấp chút.
      Ngoài ra có mẫu Twitter 3700xc và Galaxy MS4 cũng ok bạn nhé. Cấu hình cao hơn, phanh thủy lực, tuy nhiên chất lượng khung chưa bằng Giant

2. Lam_Anh_tuan

Lam_Anh_tuan Dự bị

Best Answers:
      0
      Lam_Anh_tuan
      Trứng
      Lam_Anh_tuan @Viet_vud bác ơi so với xe giant thì 2 xe kia thế nào
      Em cũng lăn tăn vì thấy 2 xe kia cấu hình khá cao
      Có lẽ lúc nào chạy qua shop bác xem vậy

3. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @Lam_Anh_tuan Giant thì khung ngon và nhẹ hơn, cấu hình tuy hơi thấp hơn chút nhưng khung nhẹ nên cho cảm giác đi rất thích. Bác rảnh chạy qua e giao lưu nhé

4. Lam_Anh_tuan

Lam_Anh_tuan Dự bị

Best Answers:
      0
      Lam_Anh_tuan
      Trứng
      Lam_Anh_tuan @Viet_vud đã qua chỗ bác sút giant atx610 sau vài hôm đi thấy hài lòng
      càm ơn bác chủ nhé ")))

4. thantaimetmoi

Best Answers:
    0
    thantaimetmoi
    ĐẠI BÀNG
    bạn cho mình xin đánh giá của bạn về cannondale bad boy 4

1. borua217

Best Answers:
      0
      borua217
      ĐẠI BÀNG
      borua217 @thantaimetmoi Cannondale nói cạnh tranh về giá thì chắc không bằng Giant rồi. Nhưng nhu cầu của người mua xe thành phố như bạn thì theo mình nghĩ phong cách & cá tính là 1 trong mấy nhu cầu cao nhất. Nói gì thì nói, ra đường thấy chạy chiếc Cannondale Lefty một phuộc là thấy đẹp chai rồi :D còn chất lượng của Cannondale thì cả thế giới đều công nhận nên mình nghĩ bạn cứ mạnh dạn mua đi.

tuanbkk51 thích nội dung này.
    2. tuanbkk51

Best Answers:
      0
      tuanbkk51
      ĐẠI BÀNG
      tuanbkk51 @thantaimetmoi Em cũng đang định mua xe cannondale bad boy, tuy nhiên giá hơi cao nên em đang phân vân giữa dòng này và quick ạ. Với bác biết chỗ nào mua xe uy tín không ạ

3. tuanbkk51

Best Answers:
      0
      tuanbkk51
      ĐẠI BÀNG
      tuanbkk51 @borua217 Bác có địa chỉ nào uy tín mua badboy ko ạ, em tìm mà toàn chỉ có quick thôi ạ

4. borua217

Best Answers:
      0
      borua217
      ĐẠI BÀNG
      borua217 @tuanbkk51 Bên www.rideplus.vn có bán cannondale đó bạn. Bên đó có chính sách đặt hàng từ nước ngoài về đó, bạn hỏi thử xem. Mình chưa thử bao giờ vì không thích đợi lâu mới có hàng, toàn thích là lấy tại chỗ thôi :D ngoài ra hình như cũng còn một số cửa hàng khác như mr.bikersaigon với thebikeshop bên quận 2 có bán cannondale đó.

5. Thành Lan 10

Thành Lan 10 Dự bị

Best Answers:
    0
    Thành Lan 10
    Trứng
    Bài viết của bác rất chi tiết. Cảm ơn bác đã chia sẻ thêm thông tin cho anh em

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @Thành Lan 10 vâng, em biết thì chia sẻ một số thông tin cho anh em chưa biết để cho diễn đàn sôi nổi hơn
      dạo này em thấy trầm quá

6. thantaimetmoi

Best Answers:
    0
    thantaimetmoi
    ĐẠI BÀNG
    bạn cho mình hỏi về khóa xe đạp thì nên mua loại nào

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @thantaimetmoi khóa thì bạt ngàn chủng loại, tuy nhiên bạn chọn loại nào dây cáp tốt, cơ cấu số hay chìa trơn tru
      Nên mua những loại có thương hiệu để đảm bảo độ bền
      VD như khóa Giant ok

7. PQT-ConTrai Thần Gió

Best Answers:
    0
    PQT-ConTrai Thần Gió
    ĐẠI BÀNG
    Thớt và các bác có thể tư vấn giúp em được không. Chuyện là em có một chiếc xe đạp leo núi nhưng nó cũng khá lâu rồi, sườn bằng hợp kim nhôm + thép. Nhưng sơn đã tróc và ngã màu, em định tân trang nó thay hết phụ tùng cho nó lại nhưng mà em không biết chỗ nào uy tính các bác có thể chỉ giúp em một chỗ được không? Hoặc em có thể mua một xe đạp đua vì em cũng thích loại road bike lắm nhưng vẫn không biết nên mua ở đâu tốt phiền các bác chỉ dẫn giúp em. Tks

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @PQT-ConTrai Thần Gió nếu bản thân bạn đã thích xe road rồi thì bạn có sửa cái xe cũ kia cũng chẳng đi được bao lâu đâu
      Chi phí cho việc sửa chữa chiếc xe kia có lẽ cũng khá cao mà không hiệu quả
      Nếu muốn sửa chữa hay mua xe road mới bạn có thể qua bên mình tham khảo nhé
      web: xedap24h .vn

2. PQT-ConTrai Thần Gió

Best Answers:
      0
      PQT-ConTrai Thần Gió
      ĐẠI BÀNG
      PQT-ConTrai Thần Gió @Viet_vud tks bạn nhé

8. Lynguyenkhanh

Lynguyenkhanh Dự bị

Best Answers:
    0
    Lynguyenkhanh
    Trứng
    Tui muốn 1 chiếc xe đạp nào để đi lại trong thành phố ,loại xe không số gì cả .đạp nhẹ và nhanh .giá 2 triệu. Có không ạ

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @Lynguyenkhanh đấy là xe phổ thông hoặc fixgear, xe này bạn chịu khó đi tìm hoặc ra các hàng xe cũ khá nhiều nhé

9. Viet_vud

Best Answers:
    0
    Viet_vud
    ĐẠI BÀNG
    Bạn nào cần tư vấn về xe đạp thể thao cứ hỏi nhé mình sẵn sàng trả lời

10. SVSAIGON

Best Answers:
    0
    SVSAIGON
    ĐẠI BÀNG
    M đang cần mua 1 chiếc xe gấp thấy nhiều cửa hàng quy mô lớn bán ghi là xe thương hiệu nhật nhập nguyên chiếc từ nhật mà càng tìm hiểu thì toàn là xe làm từ trung quốc và nhập thì cũng từ trung quốc làm m hết biết tin những gì họ viết.

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @SVSAIGON vâng bây giờ không có xe nào mới mà nhập trực tiếp từ nhật đâu bạn ah
      Nhiều người bán hàng không có tâm thì họ cứ quảng cáo vậy để bán được nhiều hàng thôi

SVSAIGON thích nội dung này.
  11. duongba168

duongba168 Dự bị

Best Answers:
    0
    duongba168
    Trứng
    Mình định mua con TREK Marlin 5 2019. Bác đánh giá con này giúp mình với ạ. Nếu so với dòng bên GIANT thì dòng nào của GIANT tương đương về giá thành và chất lượng so với với Marlin 5 2019 ạ? Cảm ơn bác!

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @duongba168 Trek là thương hiệu xe đạp tên tuổi của Mỹ, chất lượng tốt đã được khẳng định
      Hầu hết các mẫu trek tại VN là được sx tại nhà máy Trung quốc nhưng chất lượng vẫn tốt
      Cả Trek và Giant đều là những thương hiệu đình đám, có tuổi đời và chất lượng cao nên bạn chọn của thương hiệu nào cũng rất tốt. Vấn đề còn lại là cấu hình xe, thông thường cùng tầm giá xe Trek có cấu hình thấp hơn Giant. Nếu thích cấu hình cao hơn bạn chọn một số mẫu giant như atx 720, atx 735, atx 830...
      Chúc bạn chọn được mẫu xe ưng ý

duongba168 thích nội dung này.
    2. duongba168

duongba168 Dự bị

Best Answers:
      0
      duongba168
      Trứng
      duongba168 @Viet_vud Cám ơn bác đã nhiệt tình tư vấn. Em đã xúc em Trek FX2 2018.

12. Munmunmeo

Munmunmeo Dự bị

Best Answers:
    0
    Munmunmeo
    Trứng
    Anh cho em hỏi, em định mua xe đạp cho thằng em đi học, nhưng nó cứ đòi xe thể thao. Mà lọai này muốn tốt thì giá cao qá, nên em hỏi a có lọai nào bền mà giá khoảng 2tr ko ạ

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @Munmunmeo chính xác là tiền nào của đó bạn ah, 2tr mà mua xe thể thao thì không thể là xe tốt được
      Chi phí như vậy không đủ để tạo ra một chiếc xe thể thao đúng nghĩa
      Vậy bạn nên mua xe thông thường thôi

13. Hoanggia333

Hoanggia333 Dự bị

Best Answers:
    0
    Hoanggia333
    Trứng
    e rất thích bọn hardtail mtb, beginner như e thì nên chọn dòng nào cho dễ chơi dễ bảo dưỡng bác nhỉ?

1. Hoanggia333

Hoanggia333 Dự bị

Best Answers:
      0
      Hoanggia333
      Trứng
      Hoanggia333 @Hoanggia333 à trong tìm hiểu e thấy tầm giá ~5tr thì có Trinx TX20 vs Giant ATX 610 ưng mắt e nhưng ko biết thông số 2 thằng đó nó khác nhau ntn :> được chắc hốt 1 trong 2 e

2. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @Hoanggia333 về thông số thì không khác nhau nhiều, nhưng giant thì có thương hiệu hơn và chất khung nhẹ hơn nên giá thành cao hơn. nếu ko lăn tăn về tài chính thì bạn nên chọn Giant atx610

chienbinh_01Hoanggia333 thích nội dung này.
    3. chienbinh_01

chienbinh_01 Dự bị

Best Answers:
      0
      chienbinh_01
      Trứng
      chienbinh_01 @Viet_vud Tiện bác đánh giá cho e xe bên phải với.
      E định mua cũ lại ak

File đính kèm:

14. vmk1714

vmk1714 Dự bị

Best Answers:
    0
    vmk1714
    Trứng
    Mình thích loại xe đạp chay dây curoa cho sạch, mà có 3 số trong đùm xe luôn như mấy xe Nhật bãi đó. Không biết có xe mới như vậy không nhỉ

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @vmk1714 có bạn nhé, hiện tại có trong dòng xe peugeot của Pháp, loại này giá tầm trên 30tr

15. alanlee

Best Answers:
    0
    alanlee
    ĐẠI BÀNG
    Mình được cho 1chiếc xe dòng road, cho mình hỏi là cùm tay thắng có chỉnh được vị trí không vì mình với ngón tay đến càng thắng hơi khó. Mặc khác, do chủ yếu đi trong thành phố nên có thể độ thêm bộ càng thắng ở trên ghi đông không , để không cần lúc nào cũng phải cuối người xuống

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @alanlee tay thắng chỉ có thể chỉnh cao lên và chúc xuông thấp. Có thể độ thêm thắng phụ nhưng khá phức tạp và phải chọn được loại thắng phù hợp có thể bắt được vào ghi đông

alanlee thích nội dung này.
  16. panda0012

Best Answers:
    0
    panda0012
    ĐẠI BÀNG
    Em đang định sau tết kiếm 1 e để đi làm cho khỏe vì nhà gần cty. Đang ngắm ngía e Trinx TX20. Bác nào có kinh nghiệm cho e xin chút đánh giá dòng này với ạ. Ngoài ra cũng tầm tiền có dòng LAUX không biết có ổn không mà thấy ít đánh giá về hãng này quá!!!!

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @panda0012 TrinX TX20 tốt trong tầm giá hơn 4tr. Trinx được dùng nhiều vì giá rẻ và chất lượng khá tốt
      LauX thì đã bị khai tử tại VN nên em khuyên bác không nên tìm mua nữa

2. panda0012

Best Answers:
      0
      panda0012
      ĐẠI BÀNG
      panda0012 @Viet_vud dạ e cám ơn bác. Bác có thể cho e xin địa chỉ mua xe với ạ. e ở HN tiện e qua xem.

17. htnvn

Best Answers:
    0
    htnvn
    ĐẠI BÀNG
    Con giant escape city 2019 so với bản 2018 ngoài cái thắng đĩa ra thì có nâng cấp gì đáng giá vậy các bác. sao nó đội giá ghê quá, hơn 12tr.

18. chienbinh_01

chienbinh_01 Dự bị

Best Answers:
    0
    chienbinh_01
    Trứng
    Bác nào đánh giá cho em 2 con này với.
    E định rước 1 em về. Xe đã dùng 2 năm ak

File đính kèm:

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @chienbinh_01 chụp thế này thì xe nào cũng như xe nào, không thể xác định được xe nào tốt hơn bạn ah

19. thangngo87

Best Answers:
    0
    thangngo87
    ĐẠI BÀNG
    Bác ơi, có bà chị muốn mua con xe thể thao để đạp buổi sáng. Bác tư vấn giúp e xem nên mua con gì ? Và bác có ship về HP ko?

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @thangngo87 Bên mình có ship đi HP và ship khắp các tỉnh. Ở phía bắc và miền trung thì ship xe khách nhận trong ngày còn các tỉnh phía nam thì ship chuyển phát
      Bạn muốn tư vấn thì cần cho thêm thông tin chiều cao, tầm giá muốn mua và thích dòng xe nào

2. thangngo87

Best Answers:
      0
      thangngo87
      ĐẠI BÀNG
      thangngo87 @Viet_vud Bà chị mình cao tầm 1,55m, xe thể thao để đi tập buổi sáng khoảng 3 4 trd đổ lại thui. B tư vấn xe nào phù hợp.

3. thangngo87

Best Answers:
      0
      thangngo87
      ĐẠI BÀNG
      thangngo87 @thangngo87 Với cả bên m có web ko? M vào tham khảo luôn.

4. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @thangngo87 bạn vào web mình là xedap24h.vn xem nhé
      Bạn xem mấy mẫu giá rẻ như TrinX, galaxy hoặc cố chút mấy mẫu ATX610, 610E của Giant

thangngo87 thích nội dung này.
  20. tn06065

Best Answers:
    0
    tn06065
    ĐẠI BÀNG
    làm con thống nhất, g này hơn cái phanh, còn các cái khác như nhau, thống nhất có 3 triệu :)))

1. Viet_vud

Best Answers:
      0
      Viet_vud
      ĐẠI BÀNG
      Viet_vud @tn06065 xe thông nhất ngày xưa nếu để di chuyển và thồ thì được, còn nếu là xe thể thao để đi sướng thì không
      Nó khác nhau nhiều lắm chứ ko phải chỉ cái phanh đâu bạn ah

2. tn06065

Best Answers:
      0
      tn06065
      ĐẠI BÀNG
      tn06065 @Viet_vud Khác nhau ở đâu bạn liệt kê ra cho mình nhá

Đang tải...