Xe lăn bánh xích tự cân bằng, leo cầu thang dốc 30 độ của 2 học sinh VN

ND Minh Đức
21/5/2016 11:4Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giapnv272
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy bác giáo sư tiến sĩ giấy vào đây mà học hỏi các bạn trẻ nè, lâu rồi không thấy mấy bác phát minh ra cái gì thiết thực... chắc đang bận ủ mưu
huytungst
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giapnv272 Bạn không thấy, không có nghĩa là không có. Nói như bạn là đã đánh đồng cả rất rất nhiều những nhà khoa học, bác sỹ, kỹ sư chân chính khác, những người mà công trình của họ đang đóng góp to lớn cho khoa học, kỹ thuật, y học, quân sự... nước nhà.

Thà không nói để người ta nghĩ rằng bạn thiếu hiểu biết, còn hơn nói ra để người ta không còn nghi ngờ gì về điều đó nữa.
khoa-ckd
TÍCH CỰC
8 năm
Tuyệt vời. 2 bạn học sinh giỏi giang vậy mà không thấy mặt đâu cả. ông thớt có vấn đề à?
thực tế những cái này ko mới. nói chung trên thế giới những sản phẩm như thế này đều có cả.

khâm phục là chúng được tụi nhỏ mới là học sinh tìm tòi chế tạo ra. hay là chỗ đó
Không có clip để xem à thớt.
lehn85
TÍCH CỰC
8 năm
Cái này do chính các em tự nghiên cứu chế tạo thì tốt. Nhưng bệnh thành tích ở VN khiến cho nảy sinh câu hỏi là các thầy trợ giúp đằng sau bao nhiêu %?
nói thật là em cảm thấy chán cho cơ chế thúc đẩy và phát triển các sáng kiến của nước mình, "kẻ tai to bụng lớn" thì chỉ ngồi 1 chỗ vạch những thứ viển vông rồi "đè bẹp" nhưng "người thấp bé nhẹ cân".
Hy vọng những ý tưởng ntn có 1 nhà đầu tư giúp đỡ các bạn trẻ ntn để có thể phục vụ được c/s tốt hơn.
Nhìn giống xe tăng mini nhỉ
DKez
TÍCH CỰC
8 năm
Quá tuyệt vời ;) hi vọng Việt Nam sẽ có thêm nhiều sản phẩm thế này nữa. Ngày xưa mình chỉ mong học kĩ thuật để làm mấy đồ như thế này, nhưng con đường rẽ ngang 😔. Mà sao không có video xem xe hoạt động như thế nào nhỉ?
Nhưng về Việt Nam khó ứng dụng vì không qua được cơ quan đăng kiểm.
NháyLoneLy
ĐẠI BÀNG
8 năm
2x000 tiến sỹ thạc sỹ giáo sư của chúng ta đâu rồi ? Hãy cho tôi thấy cánh tay của các bạn nào 🆒🆒🆒
SetUP
ĐẠI BÀNG
8 năm
@14025025 Thế thanh niên ko trả lời đc câu hỏi của tôi à mà phải nói luyên thuyên cái gì thế?
1/Tôi hỏi là các ông tiến sỹ cơ khí chế tạo mang danh nhà nước ăn lương nhà nước bằng ấy năm chế được cái máy móc nào cho dân rồi?Chế được cái máy nào thiết thực cho dân dùng rồi trong khi bọn trẻ mấy đứa học sinh chúng nó còn mày mò chế được chiếc xe thiết thực như thế này cho đời sống?
2/Ông lấy ví dụ cho nó hợp lý,ông bảo tiến sỹ phải đi nhân giống nên k chế đc xe? ông có hiểu ông nói cái câu ấy ngớ ngẩn lắm ko?Tiến sỹ nhân giống là tiến sỹ nông nghiệp thì có muốn cũng chế xe thế quái nào đc.Cũng giống như ông bảo đàn ông ngoan hơn phụ nữ vì đàn ông ko chửa hoang ấy.Đã hiểu cái ví dụ của mình nó ngu si đến mức nào chưa.Nói đến lần thứ 3 mà ko hiểu thì chịu
bài viết sơ sài thế............
tìm hiểu xong rồi viết sẽ hay hơn
binhnt35
ĐẠI BÀNG
8 năm
2 em này giỏi.
Các bạn nhỏ quá giỏi và tài năng 😃
hoatongoc
TÍCH CỰC
8 năm
Mấy bạn cứ chê thạc sỹ, tiến sĩ không nghiên cứu ra mấy thứ này...
Thật ra là họ dư sức nghiên cứu ra, chỉ khổ 1 điều là khi họ muốn ứng dụng vào thực tế thì... không ai cấp kinh phí để làm việc đó cả, nên cũng chẳng có sản phẩm để mà xem.
Ông thầy của mình bị dính trường hợp đó rồi 😆
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em xin thề. Đồng chí viết cái bài này óc ngắn qúa. Em đọc xong chẳng biết được hai học sinh này ở địa phương nào, chỉ biết là ở trường Lê Hồng Phong. Mà xin lỗi, ở cái đất nước hình chữ S này thì có cả tá trường mang tên Lê Hồng Phong ah.
Tinh tế ngày càng vớ vẩn.
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vnlabcode Mình nghĩ nó có cái lí của Thớt.
Nếu bạn để ý kỹ xíu ... mặt mũi của các bạn đó còn chưa thấy thì biết địa chỉ làm gì?

Xin hãy để các em yên mà còn học tập
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
8 năm
@suzuki100602 Thì nói các em thuộc địa phương nào thì có chết ai. Cũng có ai biết mặt đâu mà quậy phá các em. Nói chung là óc ngắn viết bài này.
suzuki100602
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm ơn các bạn nhỏ.

thật ra Việt Nam từ xưa tới nay rất nhiều Nhân Tài.
Cần lắm 1 chính sách .........
Giỏi thật nhưng vẫn khó lòng vượt nổi ngoài tg

Sent from mTalk
hay giỏi lắm. Cần nhân rộng và đâu tư cho 2 bạn này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019