Xe máy cho học sinh đi học nên mua xe gì ?

gaumui123
11/11/2014 14:41Phản hồi: 53
Em là nam cần mua một chiếc xe máy cho học sinh để đi học ? Em học lớp 12, lịch học luyện thi dày đặc từ sáng tới chiều nên cần mua một chiếc xe để đi cho đỡ vất vả. Mọi người tư vấn cho em xe máy dành cho học sinh nào tốt, giá rẻ vì chi phí em xin của gia đình. Mong mọi người giúp, em xin cảm ơn
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe máy điện

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
RSX bản 19,5 chai. hay Blade 18.1 hoặc Si 18.1 củ là được rùi em. đi học nên tiết kiệm sau này có tiền mua moto hay tay ga sau 😁
H.I.T
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đi xe đạp rèn luyện cơ thể.

Học nhiều ko có thời gian tập thể dục thì đạp xe rất tốt. Ngày xưa mình học cũng căng, lhp hcm, ngày đạp xe tổng cộng cỡ 28-30 cây băng băng, giờ đi xe máy thấy yếu hơn hẳn.
Sao không mua xe đạp điện đi cho rẻ thấy học sinh hay chạy mấy chiếc xe đạp điện thay xe máy, trước mình đi học xa cũng phải còng lưng lên mà đạp xe đạp, trưa nắng cũng vậy, nghĩ lại mà hãi thiệt
Em có nghĩ tới vụ mua xe đạp điện rồi nhưng nghĩ lại em là con trai đi xe đạp điện cũng không hợp lắm, với lại thấy mấy đứa con gái đi vài bữa lại đạp xịt khói vì hỏng vặt nên thấy nản nản. Quyết định tìm mua xe máy cho học sinh lun
Search trên mạng đi em anh thấy có mấy con như litle cub, max neo, kymco candy, honda scoopy, honda zoomer,solowin, elegent j đó, anh thấy cũng oke mà , kiểu dáng cũng đẹp nữa nhất là mấy con con solowin,little cub, zoomer, elegent đó, cub đang thịnh kìa
Hiện đang bán trên thị trường chỉ có cub với elegent thôi, mấy chiếc như solowin,zoomer có kím lòi mắt chẳng ra đâu mấy pa, mà có kím ra mấy pa đủ tiền mua không con zoomer 26-30tr lận đó, đừng nhờn với 50cc nhé @@
Cub đi e, xe máy cho học sinh thì hồi trước thời của anh bọn bạn a mấy thèn ngon ngon nó hay đi cub đi học , cũng chịu khó độ lên tý, thấy tụi nó dán decal làm tùm lum nhìn cũng nhức mắt thiệt , 50cc j mà anh thấy chạy bốc vãi ra, ko bik tụi nó có độ máy lên ko nữa
Em đang học nhiều nên mua xe cub không hợp lý lắm, cub tốt nhưng giờ mua cub không như trước nữa đâu em, xe cũ giá thì rẻ nhưng mà máy móc nó có tráo gì thì sao mà em biết được, mua mà bán dưới 2tr thì xác định là chẳng còn gì rồi. Nên tham khảo dòng xe máy cho học sinh của sym đi, hiện chỉ còn thằng này là còn biết quan tâm tới đối tượng học sinh thôi, em cứ tham khảo con elegent 50cc nhé, nhìn như xe máy thường thôi
tienlbhoc
TÍCH CỰC
9 năm
thôi đi wave cho nó phổ thông, dùng luôn cho thời sinh viên (nếu đỗ 😁)
Nhìn con Solowin đúng thèm nhỏ dãi thiệt, em nó mà bán chính hãng phát là e rước ngay và luôn các pác ah
@seaman1502 Hình như chiếc 50cc là 14tr5 đó, mà nhìn thấy nó chẳng giống xe máy cho học sinh gì cả, gấu pà cố
Nam hay nữ đi xe đạp điện có sao đâu nhỉ ?
@nan na Quan trọng là sở thích của em nó thôi, mà nghĩ cũng toàn con gái đi đạp điện thôi mà
Có điều kiện cứ mua đi em, elegent 50 hàng chính hãng có gì mua cho nó an toàn, mua mấy chiếc kia cũng đẹp mà hàng ất ơ không bik đâu mà lần, mà anh nghĩ e cũng ko cần phải phân vân chi nhiều có chiếc xe hoạt động ổn định, đi học đều đều và ko hỏng vặt là được, cũng không như xe đạp điện sợ hết điện , xăng thì đổ lúc nào cũng được, dòng 50cc tiêu hao xăng không đáng là bao , nhà em có khả năng mua chiếc xe máy cho em đi thì chẳng nhẽ ko cho e tiền đổ xăng
Mình có con bé em nhà cũng mua cho nó chiếc angela 50cc của sym cho nó đi học, không biết chiếc elegent sao chớ, chiếc của con em mình nhìn nữ tính , nó đi lên trường hơi bị oách chẳng bù cho thằng anh nó vẫn phải cóc cóc xe đạp mà đi với lý do anh trai tráng, trâu bò, em gái nhỏ bé, yếu ớt , mún đập nó thiệt mà sợ nó méc má hix
Cub h mua mới cũng tầm 10tr mà toàn hàng đài loan , trung quốc thôi em, ko tốt như cub rin hồi trước, mua cub thường dân độ xe nó mua, thường cub cũ kìa về độ lại bô, khung , phuộc …. Hết , thấy công phu kinh, a nhìn chả ra chiếc cub mua lúc đầu luôn
Thời gian này khá nhạy cảm nên tập trung vào việc học là chính, đừng đua đòi mua cub về ngồi mà độ thời gian với tiền bạc đâu mà độ , thà có bán sẵn cub độ thì mua ngay và luôn chứ còn ngồi đó mà độ pô độ phuộc thì đúng là oải…. mình cũng không thích đi xe đạp điện đơn giản vì lâu lâu lại hư bình, chở nặng không được khéo lại hư thêm, zề lại phải cắm sặc rẻ thì rẻ nhưng đúng là không ham, có tiền cứ mua elegent đi tầm 12tr thôi
@Nguyen_Hoang Nóng thế, em nó không biết thì hỏi , mà xe sym mấy dòng xe ga ,xe số trên 15 chai thì cũng bt, xe nữ cũng được, còn mấy dòng xe máy cho học sinh đi thì nó trùm chắc rồi, vì h có hãng nào phân phối chính hãng ở VN, mà có thì cũng tào lao bí đao như kymco chẳng ai mua
Mua con Honda super cub của nhật đó , bao xịn tầm 120tr thoai nhà thớt chắc giàu, làm chiếc đi nà
@TNT_Phuong Hại não với pác này thiệt, pác đi mua mà xài, em mà đòi mua chiếc này thì chắc obz cho em trở về quá khứ lun đó
@TNT_Phuong Thôi thì em bảo obz nhà e mua chiếc elegent 50 vậy, cũng thích cub độ nhưng tạm không có thời gian và tiền để chơi, cũng chỉ thích chứ cũng không mê lắm
toshiba_shop
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng biết thắc mắc với tư vấn cái vụ xe máy cho học sinh này chi không biết, h có elegent 50 là chính hãng thôi, thương hiệu sym thì đảm bảo rồi nhé, không mua đi mà hỏi gì nữa trời, đúng tốn thời gian thiệt
lớp 12 rồi thì mua xe máy đi, cẩn thận kẻo c.a nó tóm thôi.sau này vào đại học hay đi làm cũng cần xe.do đó mua cái xe đàng hoàng mà đi, cup hay điện gì gì cũng chả phải ý kiến hay.vấn đề là tiền có bao nhiêu thôi.đi wave alpha mới cũng đc, hay rsx nếu không thích HD thì mua Sirius,có tiền thì đi ex.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019