Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xe máy cho học sinh đi học nên mua xe gì ?

gaumui123
11/11/2014 14:41Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dream 2 NHÉ... tiền xăng thoải mái
mua xe 50cc mà chạy chứ gì nữa, k cần bằng lai, rất thích hợp với học sinh. mua mấy con như cub, dream, elegiant hay max gì đó. chạy ngon lắm, ít hao xăng nữa
giờ có xe máy điện đó bạn
@phongnguyet2t2 Xe dien chay k on djnh lam, can nhac khi mua nhe

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
@RoVietplus like. mua xe điện làm gì cho tốn kém. thà mua alpha 17chai chứ ko thèm xe điện làm gì
@nhcuong.bk Alpha nay 17 chai àk, galaxy cũng tầm đó, egant vs angela jif đó cũng tâm đó, toàn sym hjx

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
@RoVietplus thui Ya số 1 còn HD số 2 rùi. mấy hãng khác kiếm head ko có nên thui ko chơi
@phongnguyet2t2 Nến tính kinh tết dài thì xe điệm ko phải là giải pháp tốt ! hiện tại giá xăng dầu đang rất rẻ , tốt nhất hãy mua một chiếc xe gắn máy, hiện tại có rất nhiều mẫu xe máy cho học sinh trên thị trường với giá khá tốt như angela, Elagant, Kycom,...
nếu có bằng rồi thì honda future 125 FI tầm 30tr là ngon, kiểu dáng trẻ trung, ít hao xăng, đi khá thoải mái
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
@ptvd1994 FI chán lắm Bản BXC 26chai ngon hơn
FI future chán chổ nào vậy bạn !
vãi xe xe cub 120 triệu @@
vote nhé ! có "ex nhái" kìa đó là con xe galaxy của SYM hoho.

Nói chứ mấy bro học sinh h ghê lắm ,chạy xe ngon hơn mình nhiều .... thớt nói vậy chứ dám ra hàng mua con SH rồi cũng nên 😁
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
@RoVietplus đi FI được cái tiết kiệm nhưng đề pa hơi yếu so với BXC. mình cũng đi RSX FI và FU FI zi con RS 2009 rùi
@nhcuong.bk đề 3 hơi yếu nhưng tui nghĩ tạm chấp nhận được hjx , đi đường trường với xăng tốt, hjx, đang cuối năm lấy thưởng đổi xe đấy , đừng làm tui phân vân nửa nhá 😔(
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
nói chung sv thì tiết kiệm là chính. ra trường mún đi moto hay tay ga gì cũng dc. mình cũng ham ex zi fz nhưng cuối cùng mua RSX vì kinh tế. sau này ra trg đổi sau cũng đâu có muộn 😁
mua con hd cub 50 hay 81 tầm 5 tr 1 con, mua xong 1 năm sau bán lại vẫn giá đó, tôi có mua cho thằng e chạy năm lớp 12 đây, nhưng mua xe không sang tên vẫn giấy tờ chủ cũ
Học sinh thì không nên đi xe máy, cho dù có lý do là tiết kiệm thời gian đi chăng nửa, nhiều cha mẹ bây h cho con đi xe máy đi học, nếu mua xe 50cc chạy thì cũng đc , nhưng người ta có câu" nhất quỷ nhì ma, thứ 3 là học trò" ai bik tụi nó lên đồ cho xe cái gì? nếu muốn một chiếc xe giống 50cc thì mua xe điện, không thì đi xe đạp thoy cho nó làn
Honda Mini Street Extreme 125cc nhé 😁
@novice2121 Chiếc này 125 cc liệu có hợp cho học sinh đi không bạn - hugo thổi chắc chớt ^^
Có xe vào chắc gì đã học hay toàn đi chơi? Thi cử xong rồi mua 1 thể là đẹp nhất. 😁
jupiter, đang chạy con đó từ năm 2008, đến giờ vẫn chạy tốt
@chuyensangw1990 Jupiter FI trên dưới 60 km/ lít quá chất
Có xe dính vào gái gú khổ thâm kkakaka

mua xe 50 thoy , chạy xe đó cho HUGO thổi a2k ^^
Chào cả nhà,em vừa đọc qua diễn đàn và em thấy như này,phần lớn là các anh chị cứ hùa con xe 50 của hãng SyM,nhưng có một thực tế là xe SyM đi mất giá vô cùng,các đây 3 năm Mẹ em mua con xe SyM Attila Elizabeth cả đăng ký chính chủ ở Hà Nội hết 34 Triệu/xe,xe đi nhanh tã mà lại ăn xăng khoảng 5 lít/100km,thấy xe đi ọc ạch qua nên hôm qua mẹ em gọi Thợ xe cũ Bán đi được còn 7 Triệu,cả nhà em cứ ngẩn tò te vì đi xe SyM mất giá quá.
Theo như con bạn em nó mua con xe máy SuPer CUB 50cc của Hàn Quốc nhập khẩu,cả đăng ký chính chủ hết 15 triệu,xe đi ăn rất lợi xăng 1,2 lít/100km,lại được bảo hành máy 4 năm toàn quốc.
anh liu ý xe CÚP bây giờ trên thị trường có nhiều loại lắm có cả xe Tàu xe đài loan liên doanh,các loại xe tàu mà lắp ráp tại DeTech tàu Hưng Yên hay SuFat tàu Hưng Yên thì bác đừng mua nhé,những xe này chất lượng kém lắm.
Em có địa chỉ cửa hàng xe máy mà bạn em nó mua xe CÚP đây này,anh qua tham khảo thêm xem nhé
Tổng Kho Phân Phối Xe 50cc
số 8 ngách 68 ngõ Lương Sử C ,phố Quốc Tử Giám,Hà Nội.
04 37326300
0902 186 039
Chúc anh chị mua được chiếc xe ưng ý mà dùng.
cub 188.jpg
XE
Chiếc này giá bao thế bạn
SYM Agenla 50 cc liền nhé ! không bị công an phạt đâu ok ^^
Kawasaki z1000 đời 2014,,,
Đi cho nó oai
nếu thớt muốn 1 chiếc xe dễ chạy thì bên honda có chiếc goldwing 1800cc. kawasaki có em z1000 dáng ngồi thoải mái
còn nếu thớt thích xe nam tính thì có thể chọn honda cbr1000 hoặc là BMW HP4, còn nếu thớt thích ồn ào thì chọn dòng ducati, tiếng bô nó rất phê. còn thớt muốn trầm lặng thì chọn suzuki gsx 1000 vì kiểu dáng nó ko nổi bật lắm.
MrC_plk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kha nang ban co bao nhieu?neu it thi mua sirius fi, nhieu hon chut thi mua ju fi hoac fu fi...ve xe ga thi co Nou fi,AB
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
khuyên nê nmua con sủa SYM 50 chạy khá ngon. tầm 15 chai elelgent

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019