Xe máy Honda giá rẻ, tiết kiệm xăng nào nên mua ?

bizhd
12/11/2014 9:56Phản hồi: 44
Xe máy Honda nào dành cho nữ sử dụng tốt, giá rẻ. Mọi người tư vấn giúp với, em cần mua một chiếc cho cho bà xã em đi, em có khoảng 30 triệu, em ấy đi làm xa nên cần một chiếc tiết kiệm xăng, nhỏ gọn để dễ sử dụng. Em cảm ơn nhiều.
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanhmc
TÍCH CỰC
9 năm
Ware rẻ tiết kiệm xăng, ko mua fu bình xăng con giá cũng dưới 30 đóbạn
Thớt muốn mua xe tay ga hay là xe số thế .phụ nữ nên chạy tay ga tốt hơn,xe máy honda không tầm 30 triệu có noza hoặc vison đấy, như mà so về kiểu dáng thì mình thấy sym hoặc Yamaha có phần thiết kế đẹp hơn à, Attila passing giá khoảng 27 triệu rất phù hợp với yêu cầu của thớt đấy
Cô ấy nói mua xe số còn mình muốn mua xe tay ga cho cô ấy cho dễ chạy ạ,tại vợ mình nghe nói là xe máy Honda tiết kiệm xăng nhất nên cô ấy kinh tế muốn xe nào ít ăn xăng tí .Mình cung cảm nhận như (tên 1) là xe máy Honda tầm 30 tr < nữ chạy thì không đẹp cho lắm. thiết kế toàn nam không à
Thớt có vẻ thương vợ quá nhỉ ! cảm động trước tình cảm đó em phải đăng nhập để tư vấn cho thớt đây
1.Giá dưới 30 triệu xe máy honda có loại xe máy nào nữ tạm chạy đc ? wave 110 rsx ,wave 110 rs giá khoảng 17 đến 22 triệu, vision 29 triệu .
xe sym có gì ?agenla (16 triệu), Attila passing(27 triệu) ,attila Elizabeth(30 triệu),Attila victoria(26 triệu)

1.Giá dưới 30 triệu xe máy honda có loại xe máy nào nữ tạm chạy đc ? wave 110 rsx ,wave 110 rs giá khoảng 17 đến 22 triệu, vision 29 triệu .
xe sym có gì ?agenla (16 triệu), Attila passing(27 triệu) ,attila Elizabeth(30 triệu),Attila victoria(26 triệu)

2.Vấn đề xăng . Hiện tại vấn đề tiết kiệm nhiên liệu không còn chênh lệch nhau nhiều giữa các dòng xe cả. Đương nhiên các dòng xe ga luôn phải hao xăng hơn các dòng xe số rồi, thập chí có nhiều loại yamaha, sym hiện nay còn tiết kiệm xăng hơn cả xe máy Honda nữa

Kết : nếu thớt muốn mua xe số thì thấy xe angela của sym rất nữ tính, tụi học sinh hay đc ba mẹ chúng mua cho xe này, tuy 50cc nhưng máy rất mạnh, êm, xăng thì khỏi nói luôn ,cháu mình đang học 12 và nó đang chạy, ba má nó bảo ít tốn xăng
nếu thớt mua xe ga thì nên vision ,passing,Elizabeth.Mình thấy vợ mình chạy Attila passing rất ok nên mình vote cho nó nhá. Với lại dòng tay ga cốp rộng, còn các loại xe kia cốp nhỏ lắm
Nếu là xe dùng cho phụ nữ thì không nhất thiết phải là xe ga, xe số cũng được vậy ,nhưng cái cốp quang trọng nhất ,phải to, xe future neo fi 2014 của dòng xe mấy Honda ấy, cốp to, ít ăn xăng, khoảng 30 triệu ngay chóc yêu cầu thớt luôn, tuy nhiên nhìn xe thô lắm, nam chạy nhìn đẹp chứ nữ chạy xấu lắm
nếu kinh tế thì mua xe máy Yamaha sirius hoặc xe máy Honda wave 110 RSX đi cho nó khỏe , cả gia đình ai cũng chạy được hết. Nhưng nghĩ kĩ thì sẳn dịp này mua cho vk thớt chiếc Attila Elizabeth luôn đi.xe ga khi có việc gì chở con đi cũng dễ hơn, xe số thao tác sang số này nọ vướng víu lắm
Thank các bác nhá ! nghe các bác tư vấn e lên xem hình thì thấy khá ấn tương với chiếc Attila eliizabeth, còn chiếc Attila passing mình thấy nam tính quá chắc không hợp với vk mình .Mà các bác cho em hỏi Elizabeth có chức năng tạm dừng không vậy , mà cũng chả rõ lắm chức năng đó là gì ????
@bizhd mua ngay Attila elizabeth ngay và luôn, đẹp , nữ tính, cốp rộng , máy mạnh, êm, ít ăn xăng
Muốn thì ra cửa hàng dk chạy thử đi thớt , tram nghe không bằng một thấy , cứ ra ngoài chạy thử là trải nghiệm , còn chức năng tạm dừng đó có tên là smart idle , cụ thể là khi sau khi xe lăn bánh khoảng 1km thì khi dừng xe lại xe bạn sẽ rơi vào trạng thái nghỉ, tắt máy, sao đó di bạn vặn ga để chạy thì nó khởi động lại và nổ máy chạy bt, chức năng này có trên Attila elizabeth 2014 EFI và venus à, khoảng 45 triệu gì đấy.Chức năng này còn có trên cái dòng xe máy Honda như là PCX ,SH,Lead ,…
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
đi làm nữ ==> RSX FI làm biển số lun là 26chai. xăng cộ trên 70km/l thời buổi kinh tế khó khăn còn gì bằng 😁, tay ga chỉ đi chơi. đi làm hao xăng chịu sao nổi..
tienlbhoc
TÍCH CỰC
9 năm
Không có kinh nghiệm nhưng mà honda + tầm 30 + xe ga + nữ = vision (1 nghiệm duy nhất)
Còn đây là bảng giá http://www.honda.com.vn/vn/xe-may/bang-gia-xe/

Tính năng thì đây :
http://www.honda.com.vn/vn/xe-may/san-pham/vision-2014/

Mình không có nhiều kinh nghiệm, mới mua air blade nên cũng có tìm hiểu qua ga honda, thấy vission nhẹ và động cơ 110 cc nên chắc xăng được 55 60 km/1lit. cái dừng 3 giây tiết kiệm xăng khi có đèn đỏ và tắc đường.

Vì bác nói là honda nên chả cần kinh nghiệm hãng khác so sánh mình vẫn kết luận là có con này phù hợp yêu cầu của bác.
@tienlbhoc Bạn có biết chiếc Future NEo Fi 2014 hok , loại xe này mình nghe hok bóc nhưng máy êm vs save xăng khủng, không bjk sao , bác biết chỉ tui với nhé
tienlbhoc
TÍCH CỰC
9 năm
@RoVietplus xe đấy là xe số mà, đời mới lại FI thì chắc chắn tiết kiệm xăng rồi, trong dòng honda thì future cũng là phân khúc xe số giá cao hơn mấy loại khác nên chắc chất lượng cũng ổn. Có điều kiểu dáng và tiện ích thì chắc không bằng (cốp, công nghệ)
@tienlbhoc không biết có tiết kiệm xăng không nhưng đa số mọi người nói là hơn 65km/l là quá good rồi
Mậu Hiếu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi mới đi Future FI 2014 được 02 tháng, hoàn chỉnh xong là 32tr, cảm nhận ban đầu là được vì mới chạy, xe chắc chắn, yên rộng ngồi thoải mái, cốp vừa đủ rộng so với dáng xe, xăng có lẽ là sẽ tiết kiệm vì chưa chay nhiều nên chưa dám khẳng định (tầm 1,6l cho 100 km trong thành phố). Nếu bạn có 30tr thì đây là một lựa chọn đáng giá cho bạn quan tâm đấy!
thachthuv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mua xe ga đi bạn,chứ ra đường giờ thấy nữ đa số dừng đèn đỏ mà đề pa ở số 4 hoặc số 3 thì xót xe lắm
cho vợ chay thì mua xe ga đi như là grande ý xe ngon máy êm. còn bác mà mua xe số cho vợ chạy theo kiểu cứ số4 em đi thì chưa được 1 vạn xe đã nát rồi.
Bạn gái mình chạy Attila passing nè , nhìn cũng nữ tính lắm chứ bộ, yêu lắm cơ, xe này chạy êm,xăng thì cũng như xe ga khác thoy mình canh thì 1 lít khoảng đc 50-55km.nhiều người cho rằng xe Honda là tiết kiệm xăng nhưng mình xin thưa, với công nghệ hiện nay , vấn đề đó giữa các hang xe máy có sự chênh lệch hok lớn lắm.Tùy mổi hang xe có cái hướng thiết kế sản phẩm khác nhau , chẳng hạn như Yamaha nổi tiếng với style thể thao, nam tính,Honda với kiểu dáng gia đình ai ai cung chạy đc, sym thì mềm mại, nữ tính minh chứ là dòng Attila huyền thoại một thời. Em thấy thời loạn thong tin như hiện h thì nên tốt nhất ra hàng mà chạy thử, xe trực tiếp , nói chuyện với tư vấn là tốt nhất.
Chúc a có sự lựa chọn hoàn hảo
hientu1986
TÍCH CỰC
9 năm
@Michigan Mình cũng đang tính mua Attila passing tặng bà xã dịp 8.3 nà 😃
@hientu1986 Lead hoặc Vision cũng là sự lựa chọn tốt đó bạn ! 2 thím này save xăng lắm , trên tinh tế cũng có nói nhiều lắm
Đúng rồi, người ta cứ nói xe máy Honda ít ăn xăng nhất, xe máy Honda bền nhất,cái đó h xưa rồi , cạnh tranh thị trường nên bảo hòa hết rồi.tầm 30 triệu đổ lại thớt cứ mạnh dạn mua xe Attila passing đi, hoặc là them chút nữa mà mua Elizabeth.Đảm bảo chi ấy vui liền ak
Ai nói gì nói mình vẫn trung thành với dòng xe máy Honda à, bảo hành tốt,chất lượng, phụ tùng dễ tìm. Như chiếc Future FI cốp rộng dễ để đồ,xe nhẹ, đầm, vợ chồng mình chở 2 đứa con chạy phè phè, thay nhớ đều là chạy tốt à
@trungtd2 Thời cạnh tranh mà thằng nào cũng như thằng nào hết,xe máy Yamaha , xe máy Honda,xe máy sym,… bảo hành thì tùy chổ, bạn phải chọn chổ uy tính mà mua xe với bản hành.phụ tùng thì đầy ra đó, chưa chắc vào hãng là có đồ hãng nhá, nhiều khi bị tụi sửa nó thay đồ lõm đấy , nói chung là phải biết coi, khi đi sửa chửa thì đứng ngay nó mà coi chứ bỏ lơ cho chúng làm họa sĩ thì bạn chỉ có nước xã tiền kakaka
Tư bt
TÍCH CỰC
9 năm
Làm ơn đi, thô thiển quá mấy bạn. Đi học lại nghề đi
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
9 năm
ăn nói như trong mơ. hãy nhìn vào thực tế đi mấy bác. tư vấn quá chủ quan chả có tí khách qan nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019