Xe phun xăng điện tử nếu hết bình thì đạp có nổ không?

leo1510
5/9/2015 3:47Phản hồi: 50
Như tít nha. Cảm ơn.
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

halong148
TÍCH CỰC
9 năm
Honda thì chưa thử. Ya Fi hết bình đạp lòi phèo cũng ko nổ.
Ya k nổ
Chiếc Honda Scoopy FI nhà mình, bình yếu không đề được nhưng đạp vẩn nổ máy được, còn tháo hẳn bình ra ngoài (hết hẳn bình) thì đạp máy không nổ.
dựng chống đứng bật chìa khóa vào số xoay bánh xe sau là nổ liền, giống cách làm với ex150 đó trên mạng có clip, vì ex150 không có cần đạp, còn với trường hợp hết cạn bình thì sao e ko biết,kkk
Chung Tú
TÍCH CỰC
9 năm
@teenboybh Xe Fi là phun xăng điện tử nói chung thôi, còn phần điện đóm mỗi loại xe nó đi mỗi kiểu nên tùy loại xe mà cạn bình đạp có nổ hay không
@Chung Tú Vậy là con ex150 của mình thuộc trường hợp cá biệt nhỉ, mình thử tháo hẳn cái bình acquy ra luôn rồi quay bánh 1 phát nổ.
Chung Tú
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhtu1988 Bạn tháo bình, để qua đêm xong quay thử đi 😁
@Chung Tú Hehe cái đó chưa thử chỉ tháo ra rồi quay bánh xem thế nào thôi.
Quay bánh và đạp cũng như nhau sao si fi đạp k nổ nhỉ
Ab125 bình chết đạp vẫn nổ nhiệt tình 😃
Su viva hết bình ko bơm xăng duoc đạp phọt kít cũng ko nổ , ko bjết gắng cần đạp để lm gì tháo ra lun rui
Mà sao xe các bác đi bao nhiu km rồi mà mau hết bình thế, e Ju fi 17500km mà bình vẫn tốt chán chưa thay, sạc bao h
@teenboybh Cái bình thì hên xui bạn ơi có khi mua về là hư liền cũng có
@pham tan thanh Haha vậy hóa ra vớ dc 1 e bình trâu bò
Rabbit1990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@teenboybh mình cũng si fi gắn trợ sáng , demi các kiểu gần 19000 sáng ra vẫn đề phát ăn luôn
Len xe vao so roi nho nguoi day giong nhu may con babetnhe co ban dap nhu xe dap ngay xua ay
M4a1silent
TÍCH CỰC
9 năm
Không biết con ex 150 nhập có giò đạp hết bình đạp nó ntn. Nghèo quá ko đủ dk mua test
si fi k nổ
HondaDream
TÍCH CỰC
9 năm
Hết bình thì bơm xăng không có điện làm sao mà hút xăng xuống buồng đốt mà đòi nổ
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@HondaDream Fu Fi tháo bình vẫn nổ được nhé 😁 .Tùy con thôi, lúc đạp thì walang mâm lửa xoay tạo ra điện rồi mà :D
leo1510
ĐẠI BÀNG
9 năm
@angelsun Có lý nè, trường hợp hết bình hay bình yếu nha, chứ tháo bình nó hở mạch sao mà nổ. Mình cũng nghĩ khi hết bình hoạc yếu bình, đạp nó làm quay mâm lửa và cuộn dây tạo ra điện truyền lên khả năng bơm xăng đtử sẽ hđộng...
angelsun
TÍCH CỰC
9 năm
@leo1510 con nào ko biết chứ Fu Fi thì được, đã tét kiểu tháo bình . :d . Mà acquy với bơm xăng , IC hình như đâu phải mạch nối tiếp đâu mà hở bác 😃
Wave fi có nổ ko bác nào vào xác nhận dùm em
Không biết mấy chiếc honda khác có nổ không, chứ con ab125 nổ vô tư
motconga514
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình si fi ... 1 năm rưỡi 3vạn km... hết bình (đèn đồng hồ ko sáng) ... đạp nổ 😃 ... quay bánh nổ ...(hồi trước quay nhẹ nhàng là nổ, giờ quay đau tay mới nổ 😔 )
the beo93
TÍCH CỰC
8 năm
mấy xe bây giờ được điều khiển bằng ECU tức là điều khiển bằng phần mềm không có bình thì lấy đầu điện nuôi ECU để đạp nổ vặn đồng hồ lên tối thui à 😁
Nổ chứ
Peavey3208
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thử với con vision.hết bình hay tháo hẳn bình đạp đều nổ
thucjotun
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xe Fi mà hết bình thì có mà đạp nổ con mắt & vã mồ hôi thôi chứ sao mà nổ máy đc.
Peavey3208
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thucjotun Bác có xe fi không,tháo bình ra thử là biết,e thử rồi.vẫn nổ ngon lành

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019